Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.869
113
Anh cứ kháy. Ý em cũng không muốn ngồi lên đầu ai làm gì. Nhưng mà rõ ràng khách hàng cứ hiền hậu riết banker không hiểu được làm việc như thế nào là có nguyên tắc.
Anh chụp đoạn giải thích dấu * lên thì mới biết bọn TP Bank có lừa anh hay không.

• Like
Reactions: TicoHQ
Hạng C
23/7/13
509
13.077
93
Vay 20 năm.

Anh thiệt là giỏi, mình dở nên không dám vay dài như vậy.

Nghĩ cảnh giờ hơn 40 mà trả nợ đến hơn 60t là thấy oải đạn rồi. Vừa rồi có thằng em nó cũng vay mua CC mà ko dám nói gì.

Vài hôm nữa cũng phải tính đường vào ngân hàng vay ít để mua cái xe mưa che nắng cho đỡ cực .
Anh nói chí lý

Với điều kiện thu nhập trong 20 năm vẫn không đổi :)

Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM
Anh chụp đoạn giải thích dấu * lên thì mới biết bọn TP Bank có lừa anh hay không.
À, nếu có cái chỗ giải thích dấu * là gì thì cũng ko có việc gì phải bàn rồi ạ.

Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM
Vậy là anh thuộc diện trên răng dưới dái, nó cho vay mà may rồi, cám ơn nó hổng hết, bày đặt ý kiến ý cò lãi cao thấp gì nữa. :D
Lúc vay chắc bùa hồ sơ dữ lắm. :D
Giống như bác chưa thấy cái cảnh đi mua chung cư mà chỉ có 1 bank độc quyền nhỉ?

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.869
113
À, nếu có cái chỗ giải thích dấu * là gì thì cũng ko có việc gì phải bàn rồi ạ.
Nếu vậy thì đồng ý với anh là bọn pháp chế của TP bank làm ăn quá tệ khi hợp đồng không theo form và lại còn điền thông tin bằng tay nữa.

• Like
Reactions: thanhannt
Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM

TPBANK viết hợp đồng như này có gọi là lập lờ đánh lận con đen​

và bank nào cũng vậy hết
Bác xem quảng cáo, thì thằng quảng cáo nào khôn hồn cũng phải thòng mấy câu kiểu như là, hình ảnh chỉ có tính minh họa, các kiểu. Chứ đằng này, đã lập lờ rồi còn đưa cái lập lờ đó vào hợp đồng thì chịu.

Hạng D
5/1/08
1.570
27.361
113
Saigon
Anh cứ kháy. Ý em cũng không muốn ngồi lên đầu ai làm gì. Nhưng mà rõ ràng khách hàng cứ hiền hậu riết banker không hiểu được làm việc như thế nào là có nguyên tắc.
Kháy rì anh !
Rõ ràng như HĐ anh nói còn rì !
Thưn là ....con nợ, thì cứ để chúng ....vặt lông cho đến khi ....hết nợ, chứ ngùi lên đầu ai đc anh ơi, khổ lém !!
:D

Cầm cái HĐ vay dzày cộp, ký nháy, ký giáp liên mún mỏi cả tay, rùi còn công chứng, phí nài phí nọ, mệt bở cả ngừi thì nghe thía nàu biết thía í, chứ nhìn sơ qua cái HĐ, thấy cũng kg khác rì mấy vứi cái đang nghe thì ừ à cho xong chiện, chứ có biết đâu đc, nhở !?
:D

Còn nguyên tắc thì mí bank như VPB, TCB anh đem ra so vứi TPB, thì chúng như nhao cả thoy anh ạ !
Mịa, đám nì mà cho vay thì ls rát lâu nay rùi, con nợ như anh kg ít đâu, thặc !

:3dcuoi:

• Like
Reactions: thanhannt