Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Gừng 007 nói:
LK nói:
À bây giờ thì e đã hiểu, ban đầu thấy quảng cáo, nhấn mạnh, đề cao OneFORD cho dữ làm e hiểu lầm, nếu chỉ thống nhất kiểu dáng thì co gì đâu mà đáng ầm ĩ :D !
Có ý định làm Phò Phơ ko Gừng ?:)

Có chứ, e khoái làm phò phơ, hồi xưa mua xe ko có bản Sedan 2.0 nên ko thành phò phơ,với lại có nhiều bạn trong ffc mà
Cơ mà h chả lẽ lại đổi xe hạng C lấy xe hạng C
Mua hạng D phấn đấu thì lại ko khoái Mông đau

Nhập Fusion về luôn bác Gừng.....:D

31/8/12
38
0
0
Dòng 5 cửa nội thất thì ok, ngoại thất, kiểu dáng không có phong cách riêng như FC 2011 ! Hợp với phụ nữ hơn ..

Hạng B2
22/8/07
317
2
0
www.nguyendanghai.com
byhero nói:
em là em ghét cái kiểu sedan mà đít cứ nhổng nhỗng lên, nhìn sao sao ấy, ko đẹp :(
Mỗi người mỗi ý bác ơi, em thấy thế mới đẹp (bản thân chiếc Ford mới này là đẹp), chứ bình thường như Altis hay xệ xuống như Lanos thì đối với em thì quá xấu (đối với em thì lúc này là lúc Altis nên thiết kế lại là vừa rồi, cái đuôi của Altis quá tệ - mỗi người mỗi ý thôi).

Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
byhero nói:
em là em ghét cái kiểu sedan mà đít cứ nhổng nhỗng lên, nhìn sao sao ấy, ko đẹp :(

Kỹ sư thiết kế ngoại hình của Focus và Mondeo lấy cảm hứng thiết kế từ những lúc đang doggy đóa bác, nên sedan nào của Ford cũng có mông chổng chổng và nữ tính vậy.

Tập Lái
7/3/07
38
2
8
Ae ơi cho hỏi:Ford Focus All new khi nào về Việt Nam chính thức vậy?Giá cả như thế nào?Em nôn nóng muốn gặp em nó quá!Em đã yêu em nó ngay cái nhìn đâu tiên, vợ cả của em cũng muốn cưới nó làm vợ 2 cho em.Vậy là gia đình quá hạnh phúc!Ko biết nó có Sun proof ko nhỉ?!Nếu giá em nó hợp lý chăc em sẽ cưới cô tên Titanium.
Cám ơn mọi người nhiều!

Hạng B2
26/12/08
216
0
0
34
Đổi ngang con focus 4 năm tuổi thì phải thêm bao nhiêu tiền các bác nhỉ :))

Hạng B2
24/4/08
270
52
28
Đà Nẵng
otosaigon nói:
Ford Focus 2013 sẽ có hai loại động cơ Duratec 2 lít Ti-VCT GDi và 1.6 lít. Động cơ 2 lít kết hợp công nghệ phun nhiên liệu cao áp trực tiếp (GDi) và Trục cam đôi với công nghệ biến thiên thời gian mở van kép (Ti-VCT) cho công suất mạnh mẽ và tăng khả năng tiết kiệm nhiên liệu.

Với công suất 170 mã lực và mô men xoắn 202 Nm, động cơ này sử dụng hộp số tự động sáu cấp PowerShift. Hộp số cải tiến này có chức năng SelectShift Automatic™ cho phép lái xe điều khiển lựa chọn số bằng tay khi chuyển cần số sang chế độ Sport. Được trang bị cho các phiên bản xe Sport, Sport+, Titanium, Titanium+, động cơ 2 lít GDi có mức tiêu thụ nhiên liệu trên các cung đường hỗn hợp là 14,9 km/L.

Động cơ Duratec 1,6 lít, cung cấp công suất 125 mã lực, mô-men xoắn 159 Nm cùng khả năng tiết kiệm nhiên liệu cao. Kết hợp với hộp số tự động PowerShift sáu cấp, động cơ này có mức tiêu hao nhiên liệu trên các cung đường hỗn hợp là 15,4 km/L ở phiên bản xe Ambiente và Trend. Khi kết hợp với hộp số sàn 5 cấp, động cơ 1,6 lít có mức tiêu thụ nhiên liệu trên các cung đường hỗn hợp là 16,1 km/L ở phiên bản xe Ambiente.
Sao em thấy tốn xăng dữ vậy bác...không biết mức tiêu thụ nội thị / đường trường là tầm bn vậy bác.Em cũng đang quan tâm vì bác em đang dự định mua xe này

Hạng B2
5/3/09
329
24
18
overhaulin nói:
otosaigon nói:
Ford Focus 2013 sẽ có hai loại động cơ Duratec 2 lít Ti-VCT GDi và 1.6 lít. Động cơ 2 lít kết hợp công nghệ phun nhiên liệu cao áp trực tiếp (GDi) và Trục cam đôi với công nghệ biến thiên thời gian mở van kép (Ti-VCT) cho công suất mạnh mẽ và tăng khả năng tiết kiệm nhiên liệu.

Với công suất 170 mã lực và mô men xoắn 202 Nm, động cơ này sử dụng hộp số tự động sáu cấp PowerShift. Hộp số cải tiến này có chức năng SelectShift Automatic™ cho phép lái xe điều khiển lựa chọn số bằng tay khi chuyển cần số sang chế độ Sport. Được trang bị cho các phiên bản xe Sport, Sport+, Titanium, Titanium+, động cơ 2 lít GDi có mức tiêu thụ nhiên liệu trên các cung đường hỗn hợp là 14,9 km/L.

Động cơ Duratec 1,6 lít, cung cấp công suất 125 mã lực, mô-men xoắn 159 Nm cùng khả năng tiết kiệm nhiên liệu cao. Kết hợp với hộp số tự động PowerShift sáu cấp, động cơ này có mức tiêu hao nhiên liệu trên các cung đường hỗn hợp là 15,4 km/L ở phiên bản xe Ambiente và Trend. Khi kết hợp với hộp số sàn 5 cấp, động cơ 1,6 lít có mức tiêu thụ nhiên liệu trên các cung đường hỗn hợp là 16,1 km/L ở phiên bản xe Ambiente.
Sao em thấy tốn xăng dữ vậy bác...không biết mức tiêu thụ nội thị / đường trường là tầm bn vậy bác.Em cũng đang quan tâm vì bác em đang dự định mua xe này
16km/1 lít xăng.... qui ra là 100km sẽ tốn hơn 6 lít xăng....... là tiết kiệm đó bác... chứ không phải 100km tốn 16 lít xăng....

Hạng B2
24/4/08
270
52
28
Đà Nẵng
toanvs nói:
16km/1 lít xăng.... qui ra là 100km sẽ tốn hơn 6 lít xăng....... là tiết kiệm đó bác... chứ không phải 100km tốn 16 lít xăng....
Bác nói em mới đọc lại.Hì hì.Làm em cứ tưởng là tốn xăng.Hóa ra tiết kiệm quá bác nhỉ :)