Hạng D
28/6/13
1.028
1.264
113
HCM
Trạm sạc xe điện nên lắp thiết bị chống đỗ xe để tự bảo vệ quyền lợi, tài sản của trạm sạc (trong khi đợi luật). Chứ trông đợi thế nào đc vào cái ý thức của người ta.

• Like
Reactions: nta139 and CuBiMi
Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Rồi giờ anh em xe điện chạy vào đậu kín cây xăng k cho bọn xe xăng chúng bây đỗ xăng có dc k? Con người mà phát biểu ngu vậy cũng dc sao.
Đậu kín thì bọn em đi đổ cây xăng khác :)

Hạng F
3/10/15
9.818
12.057
113
Nếu đậu mà ngồi trên xe, khi nào xe sạc đến thì đuổi đi, thì có đáng được thông cảm chút ko các bác nhỉ

• Like
Reactions: forlife
Hạng D
21/12/17
1.771
2.736
113
40
Rồi giờ anh em xe điện chạy vào đậu kín cây xăng k cho bọn xe xăng chúng bây đỗ xăng có dc k? Con người mà phát biểu ngu vậy cũng dc sao.
Vấn đề ở chỗ là xe điện đậu ở cây xăng thì có nhân viên bán xăng ra đuổi đi, còn xe xăng đậu ở trạm sạc điện thì không có ai đuổi, thế thì ta cứ đậu thôi :D :D :D

Tập Lái
1/2/21
46
52
18
39
Khi xây trạm sạc thì ng ta đã xác định là chỉ để sạc rồi. Sau này còn quy định sạc đầy mà ko đi còn bị tính phí nữa. Tuy nhiên vì nhiều lý do như: đang chưa có xe sạc nên thôi kệ cho xe xăng đậu, có chỗ sạc trống nhưng ko có chỗ đậu xe nên xe xăng ko kìm lòng được, rồi cũng có những anh coi 4 biển là nhà. Mà đã là nhà mình thích làm sao thì làm, thiên hạ kệ bố chúng nó. Nói túm lại, mâu thuẫn là ko tránh khỏi, có điều ae tôn trọng đối phương khi xử lý thì êm đẹp, còn ông nào cũng cha thiên hạ thì căng thôi.

• Like
Reactions: nta139