Hạng F
5/3/05
8.717
74.997
113
đây
Mình cũng không tin nhưng chuyện gọi vong về là có thật do chính những người bên nhà gấu kể, cái này thì phải nói là tâm linh, thần thánh không phải để buôn bán, nghe đâu phụ thuộc nhiều yếu tố lắm, vd như phải kiếm ai trong nhà có quan hệ thân thuộc gần nhất và thần kinh yếu thì vong mới nhập về được, và còn tuỳ vào người gọi vong có vía mạnh hay không nữa....nói chung là không phải là chuyện bỏ tiền đánh đố nhau được...
Điều kiện khó hơn trúng vietlot anh nhỉ, thôi bỏ qua đi
Mà khó vậy chắc cũng kg giải quyết đc vụ con anh chủ thớt đâu, để ảnh mang đi viện cho lành
Gì chứ vụ khóc, la hét giữa trưa giữa đêm, con nít nhà ai cũng có thể bị

Hạng D
21/8/14
1.193
29.098
113
Sự việc xảy đến với anh chủ có 4 cách giải quyết.
1. Nếu anh vô thần cứ đem bé đi khám khoa thân kinh.
Khoa thần kinh không thuốc chữa nữa thì có3 cách sau về tâm linh.
1. Đi lễ bái nhà chùa. Kiếm 1 vị hòa thượng đức cao xin làm lễ quy y, đọc tụng sám hối rồi xún tóc. Tắm tửa bé sạch sẽ dâng hương hoa cúng phật và cuối cùng nhờ sư xoa lên đỉnh đầu của bé ( 1 dạng vuốt thiên linh cái trục tà khí ), hành động xoa đỉnh đầu là nghi lễ chấp nhận sự sám hối cao nhất của lễ nhà Phật, 1 dạng phun nước thánh của bên công giáo rửa rội.
2. Trong Kinh địa tạng có đoạn người bị trúng tà nói nhảm, thì thờ 1 vị Phật gì đó, 21 ngày hay 49 ngàynguyện lễ bái và uống nước cúng Phật. Anh đọc đi sẽ có đoạn đó. Kiểu như 1 loại virus xâm nhập, giờ anh cho kháng sinh vào thì cơ thể tự tiêu diệt.
3. Có papa 1 người bạn chuyên làm pháp sự bắt tà khí ( miễn phí - anh đưa tiền cũng ko nhận ). Trong vòng 5 ngày hoặc chỉ cần ngày đầu tiên làm pháp sự, tối hôm đó cả nhà sẽ mơ thấy 1 vị pháp sư đến bắt vong đi. Vì ng này ko nhận xèng ko thik phô trương nên mình sẽ inbox cho anh sau khi ng ta nhận. Việc cũng đơn giản thôi, anh ko cần đến nhà cầu cạnh. Việc của anh là chộp hình bé gửi cho ng ta xem thôi. Anh chờ nhóe.
sao anh ko lên đó chữa? :D

Hạng B2
26/2/16
115
4.399
93
Chính xác luôn. Đợt này chị ấy về, đi lăm lại hết tất cả các thày cô và những người đã từng nuôi dưỡng chị từ hồi bé (những việc này chưa bao giờ làm), tặng quà, tiền bạc, vợ em chở đi hết nên e biết là nó lạ lắm.

Em thì thấy cũng bình thường thôi. Chỉ là sự trùng hợp ngẫu nhiên.

Có thể qua trực giác chị ấy cảm nhận được sức khoẻ đang tỷ lệ nghịch với tuổi tác nên muốn hoàn thành những việc chỉ muốn mà chưa làm được. Hoặc thời gian gần chỉ chứng kiến nhiều người thân quen ra đi đột ngột vì bệnh tật nên cũng nghĩ đến việc chị muốn hoàn thành nếu chỉ cũng ở vào tình huống đó. Và trùng hợp thay, khi chị ấy đang làm các việc đó thì ra đi. Cho dù các việc kia đã hoàn thành hay chưa thì cũng sẽ làm cho người khác thấy ngạc nhiên vì sự trùng hợp này.

Ngoài XH, hầu như ai cũng chứng kiến người quen ra đi đột ngột vì nhiều lý do, rồi để lại những việc dang dở hay chưa lo chu toàn cho gia đình con cái. Vì vậy sẽ có rất rất nhiều người lo xa, họ chuẩn bị mọi việc để không bị động khi điều đó đến với chính họ, ví dụ như thu xếp tài chính, mua bảo hiểm, lo cho cha mẹ, ... Và chắc chắn sẽ xảy ra nhiều trường hợp, khi đang tiến hành hoặc vừa tiến hành xong những việc này thì họ lại ra đi.

• Like
Reactions: Rừng Na Uy
Hạng B2
17/7/14
495
23.082
93
em thề đây là trường hợp thực tế đang xảy ra với con của em nhé anh
nói thì không ai tin, em trước giờ vẫn vậy, nhưng giờ lại xảy ra với con mình
- Mình tin Anh, vì mình biết chắc là có thật. Cách đây ko lâu...mình có kể 1 chuyện trong nhà...có người thân cũng bị thế này. Có mời thầy từ Lâm đồng xuống, nhưng hiện ông này đã mất. Khi đó cũng có nhiều anh cười cợt...cho là chuyện đùa.
- Trong chợ hoa Hồ Thị Kỷ có 1 bà thầy ( việt kiều Cao Miên). Để mình hỏi lại xem...nếu được sẽ nt cho Anh.