Hạng D
26/7/08
1.922
60.633
113
Em thì thấy cũng bình thường thôi. Chỉ là sự trùng hợp ngẫu nhiên.

Có thể qua trực giác chị ấy cảm nhận được sức khoẻ đang tỷ lệ nghịch với tuổi tác nên muốn hoàn thành những việc chỉ muốn mà chưa làm được. Hoặc thời gian gần chỉ chứng kiến nhiều người thân quen ra đi đột ngột vì bệnh tật nên cũng nghĩ đến việc chị muốn hoàn thành nếu chỉ cũng ở vào tình huống đó. Và trùng hợp thay, khi chị ấy đang làm các việc đó thì ra đi. Cho dù các việc kia đã hoàn thành hay chưa thì cũng sẽ làm cho người khác thấy ngạc nhiên vì sự trùng hợp này.

Ngoài XH, hầu như ai cũng chứng kiến người quen ra đi đột ngột vì nhiều lý do, rồi để lại những việc dang dở hay chưa lo chu toàn cho gia đình con cái. Vì vậy sẽ có rất rất nhiều người lo xa, họ chuẩn bị mọi việc để không bị động khi điều đó đến với chính họ, ví dụ như thu xếp tài chính, mua bảo hiểm, lo cho cha mẹ, ... Và chắc chắn sẽ xảy ra nhiều trường hợp, khi đang tiến hành hoặc vừa tiến hành xong những việc này thì họ lại ra đi.

Em cũng có suy nghĩ này, nói chung, các vấn đề về tâm linh em luôn cố gắng lý giải nó ở góc độ khoa học, thể chất và tâm lý, chứ ko mù quáng đến mức stupid.

Nhưng có những việc cũng lạ, trên public e ko tiện nói cụ thể, ví dụ việc nhà cửa đất đai, dùng dằng 20 năm nay ko xong, chả ai nghĩ sẽ xong, thế mà chị ấy vẫn kịp hoàn tất hồi tháng 8, tháng 9 vừa rồi cho họ nhà vợ. Mà việc này chỉ chị ấy có thể làm được, nếu chị ko kịp làm thì họ nhà vợ e sẽ mất tầm 5tr đô :(

Đến h e vẫn ko hiểu nổi, tại sao ko phải là sớm hơn, hoặc mất luôn!

• Like
Reactions: Rừng Na Uy
Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Con bé nhà em có lần nửa đem tự nhiên nó bật dậy nhìn quanh quất xung quanh, lấy tay chỉ ra cửa kêu pà pà, lúc nó mới tập nói
Nửa đêm 2vc thấy vậy cũng ớn lạnh
Nhà em công giáo nên kg tin nhưng cũng ớn, kg bao giờ em cho con em ra nghĩa địa
Bác đạo Công giáo?
vậy đạo Công giáo thờ ai bác?
đạo Công giáo có thiên thần ko?
Vậy nếu có thiên thần thì có ác quỹ ko?
bác bảo ko tin. Vẫy hàng tuần đi nhà thờ nguyện cầu chi vẫy bác.
cá nhân em méo tin mê tín dị đoan. Nhưng ko vì thế mà cực đoan phủ bác mọi thứ được vì hiện tại khoanhocj cũng đã chứng minh được mọi thứ siêu nhiên đâu. Kể cả tín ngưỡng. Đến mấy tay khoa học gia lỗi lạc của phương tây còn đi nhà thờ khấn nguyện Chúa thí mẹ lun kìa.
nên nguyên tắc là có kiêng có lành. Còn lại thì ko nên cực đoan mê tín.

Hạng D
26/7/08
1.922
60.633
113
Rồi chuyện này nữa mới quái đản (các a đọc mấy cồng e viết về bà chị nhé).

Chị e về là mục đích sau Tết nhà e đi Myanma chơi, chị e mới gọi cho anh rể e, xin tiền đi chơi (a rể giàu lắm, nhưng cũng ly thân rồi), ảnh mới gửi cho chị 120tr vô tk của vợ em, rồi chị ấy mất, ko đi Myanma nữa, và vợ e lo đám tang cho chị ấy hết đúng 120tr chẵn tròn của nhà đòn luôn.

Tất cả các sự kiện nó cứ có gì đó “trùng hợp, ngẫu nhiên” 1 cách vô thức như vậy đó.

Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
ý anh là có ma quỷ đi bắt người hại người
Bác Hiếu ở đâu ạ.
sài gòn à bác.
em tuyệt nhiên ko mê tín. Nhưng lòng cũng ko dám phủ bác những thứ bản thân ko hiểu rõ.
biên hoà có bệnh viện Trung cao đường võ thị sáu. Bệnh viện đó hiện bỏ hoang đíu có ai trông nom cả. Trước đây có 1 bác bảo vệ trực cổng thôi. 1 ngày người dân ko thấy vào xem thấy bác mất nằm ngay cổng. Từ đó đíu có ai trực nữa bỏ hoang hoá bao nhiu năm nay.
người ta bảo có ma. Em méo tin nhưng chả dám phủ quyết.
em biết cũng chả bao nhiêu thật tâm ko dám độ điéc tiền bạc. Nhưng nếu bác chịu khó ở trong bệnh viện Trung cao 1 đêm, 1 đêm thôi em gửi bác 10 chai xem như biếu bác công sức vất vả.
Bác dám nhận lời. Em dám chuyển luôn.