Hạng D
12/3/11
1.605
67.726
113
Tiền Giang, gò công
Mấy vụ này nên tin anh chủ ơi, để lâu nó phá quấy Con anh ko đi học được là mất tương lai luôn đó anh . em từng biết 1 vụ gần giống, cũng nhập vô mà ko quậy phá, mới 3 tuổi đọc báo vanh vách, vô lớp 1 ko đi học, đi chơi thì ok mà đưa lên chùa thì tới cổng là không cách nào vô được nữa . sau người ta chỉ chỗ thầy coi, thầy bảo có đứa nhỏ nằm ngay cửa chính , bốc đi mang lên chùa thì xong . hôm đó mọi người dẫn nó đi chơi bên ngoài , người lớn ở nhà đào nền lên thì cốt nát hết rồi, chỉ là 1 đống lẫn lộn, mọi người lấy đất đó mang lên chùa. Chiều đó nó về, nó lăn lộn khóc lóc, kêu ai lấy của nó đâu hết rồi . khóc hoài luôn. Sau đó nó cứ lúc tỉnh lúc mê, đã hơn 10 năm rồi .

Hạng D
21/8/14
1.193
29.098
113
ở nhà có ai có tiền sử tâm thần ko anh chủ?

Hạng F
2/3/14
12.223
128.229
113
Mấy vụ này nên tin anh chủ ơi, để lâu nó phá quấy Con anh ko đi học được là mất tương lai luôn đó anh . em từng biết 1 vụ gần giống, cũng nhập vô mà ko quậy phá, mới 3 tuổi đọc báo vanh vách, vô lớp 1 ko đi học, đi chơi thì ok mà đưa lên chùa thì tới cổng là không cách nào vô được nữa . sau người ta chỉ chỗ thầy coi, thầy bảo có đứa nhỏ nằm ngay cửa chính , bốc đi mang lên chùa thì xong . hôm đó mọi người dẫn nó đi chơi bên ngoài , người lớn ở nhà đào nền lên thì cốt nát hết rồi, chỉ là 1 đống lẫn lộn, mọi người lấy đất đó mang lên chùa. Chiều đó nó về, nó lăn lộn khóc lóc, kêu ai lấy của nó đâu hết rồi . khóc hoài luôn. Sau đó nó cứ lúc tỉnh lúc mê, đã hơn 10 năm rồi .
:eek:

Hạng D
9/2/15
1.123
7.363
113
Khoa học chút đi anh, vong ccc gì.

Cu nhóc bị sốt, mệt, ko khoẻ trong người, thì nó oải, mệt, hành xử và tâm lý khác lúc bình thường.

Cộng thêm tâm lý (và kiến thức - sorry nếu đụng chạm) anh và người nhà (có thể ảnh hưởng nhau), làm tình hình thêm căng thẳng, cu nhóc càng sợ, càng mệt, càng hoảng loạn.

Bớt ám thị đi, bình thường lại hết, chăm cho con khoẻ lại, uống nước cam, thể dục thể thao, tâm lý bình thường, thì tự khắc hết.

Xin lỗi nếu mình nói sai, do tâm lý và kiến thức hết.

Hạng D
13/1/11
2.426
35.491
113
Mấy chuyện như này mình toàn nghe kể
Chưa thấy bao giờ nên chưa tin
Con bé nhà em có lần nửa đem tự nhiên nó bật dậy nhìn quanh quất xung quanh, lấy tay chỉ ra cửa kêu pà pà, lúc nó mới tập nói
Nửa đêm 2vc thấy vậy cũng ớn lạnh
Nhà em công giáo nên kg tin nhưng cũng ớn, kg bao giờ em cho con em ra nghĩa địa

Hạng F
2/3/14
12.223
128.229
113
Con bé nhà em có lần nửa đem tự nhiên nó bật dậy nhìn quanh quất xung quanh, lấy tay chỉ ra cửa kêu pà pà, lúc nó mới tập nói
Nửa đêm 2vc thấy vậy cũng ớn lạnh
Nhà em công giáo nên kg tin nhưng cũng ớn, kg bao giờ em cho con em ra nghĩa địa
Một dạng mộng du thôi, dù không đi
Nói chung case như anh kể thì quá common

Hạng B2
10/2/14
184
1.425
93
Chuyện này e gặp r nhe nhưng là đồng nghiệp e bị. Trước đó thì e ko tin mấy này đâu, tuy nhiên sau khi chứng kiến trước mặt thì khác.
Nhiều chi tiết rất giống bác chủ kể, như chi tiết hỏi em là ai sao e lại theo phá người này, sao ko để ngta yên. Nó trả lời rành rọt lắm nhưng với vai trò là người khác trả lời.

• Like
Reactions: phu2531993
Hạng C
6/12/10
538
16.068
93
em muốn cho bé đi chữa trị theo hướng y học nhưng bé khỏe mạnh, không bệnh tật gì khám đucợ không anh
với lại thấy quá nhiều biểu hiện giống người âm nên hoang mang quá anh
e thì ko tin vào tất cả lý thuyết về ma quỷ tâm lý thánh thần cm gì hết
Nên chỉ có cách là đi khám bệnh thôi a là trụ cột gia đình , e nghĩ lúc này a nên bình tâm lại , suy nghỉ thấu đáo làm chổ dựa cho gia đình ,chứ cũng bấn loạn lên thì chả giải quyết được việc gì
A trước bỏ suy nghĩ con a do ma quỷ âm binh gì đó ám hại đi