Hạng D
1/6/11
4.533
8.768
113
13
Cnl có anh nào bị vong nhập chưa, toàn thấy bạn của bạn vâng vâng và mây mây.
ngồi trước mặt hoặc mình bế nó đi bv(vì tưởng động kinh) đc hem anh

Hạng B2
8/3/14
296
1.527
93
Nhớ hồi nhỏ chả có gì chơi, trưa nào cũng đi vòng vòng nghĩa trang, xem có ai cúng đồ thì xin về ăn, rồi ra nghĩa trang thả diều, hay đứng trên mái thả, thời đó con nít lê la ngoài nghĩa trang cả đống

Hạng C
3/12/07
843
4.855
93
CAN THO
Theo quan điểm Phật giáo thì hiện tượng này lý giải được như sau. Thường linh hồn chúng ta theo luân hồi tái sinh nhiều lần theo thiện nghiệp và ác nghiệp.
Con bác do phước báu đầy đủ nên sinh làm người, còn một hay những linh hồn khác (đang đeo bám con bác) có thể học ko đủ phước báu để sinh về cỏi người hay súc sinh hay những cảnh giới khác mà ko có hình tướng.
Và thường bà con dòng họ với nhau thì có duyên với nhau do nhân quả và duyên khởi đưa đến gặp nhau ở kiếp này hay kiếp khác, và ở trạng thái tái sinh khác nhau (trời, người, thú, ngạ quỷ,...)
Tóm lại: họ dù ở trạng thái nào (nếu có) thì cũng muốn tiếp xúc với con bạn đa phần là do oan nghiệp và duyên đưa đến. Cho dù đòi hay trả cũng chỉ có thể dùng phước báu mà trả.
Nên việc đầu tiên bác và gia đình dạy cháu làm những điều phước thiện để tạo phước báu sau đó hồi hướng cho những sinh linh này để hoj có thể hưởng được phước báu mà sớm tái sinh về nhàn cảnh.
Còn việc làm gì để có phước báu thì 10 pháp thiện: giữ giới, bố thí, hành thiền, nghe pháp, thuyết pháp, cung kính, phục vụ, cải tạo tri kiến, ...
Nếu bác có đức tin thì cứ hành theo mình nghĩ sẽ có hiệu quả. Còn việc thực hiện cụ thể ra sao để có phước báu trọn vẹn mình sẽ hỗ trợ bác sau.

Vài lời chia sẽ chân thành!

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Có gặp hoàn cảnh hay trải nghiệm như bác chủ thì mới hiểu gặp người âm nó ra làm sao ? Còn bình thường thì đa số đều tự tin theo duy vật...méo sợ ccc nào !