Hạng B2
22/4/13
283
326
63
Có nhiều chuyện ly kỳ và chỉ xảy ra với 1 số người thôi anh . mẹ em bị ma dắt khi ăn cưới nhà hàng xóm , cách chừng 100m thôi nha . bà bảo ra khỏi đám cưới rồi tự dưng mơ màng không biết đường về nhà , định vô đám cưới hỏi mà quay lại ko thấy đám cưới đâu luôn . bà không đi mà ngồi lại đó, tự dưng thấy ba em xách nước tưới cây, vậy là đi về bình thường . 20 năm rồi .
Mẹ em hay cạo gió cho mấy người trúng gió, gần chết , có người cứng đơ luôn . làm giúp vậy thôi, chả lấy đồng nào . một lần nằm ngủ, thấy đi trên 1 chuyến xe, có 1 bà già đi cùng đến ngồi bên cạnh, hỏi : hay cạo gió cho mấy người trúng gió mà có biết cách này không ? Rồi bà già đó hướng dẫn vị trí nào nên nặn máu đen...tỉnh dậy, mẹ em ghi nhớ nhưng cũng không biết, chỉ là hồ nghi . rồi lâu sau đó, bác gái em bị trúng gió, làm như trước giờ vẫn không đỡ, mẹ em kể lại giấc mơ, hỏi bác ấy có muốn thử ko. Vậy là làm luôn , vậy mà làm xong là khỏe người như chưa từng bị gì luôn .
Lúc ông ngoại em mất, một thời gian sau, mẹ em ngủ, đêm nào cũng mơ thấy ông ngoại ngồi , mặt buồn buồn, mẹ em hỏi sao vậy, ông nói lạnh và đói . thời đó chưa có đt , mẹ em chạy xe về nhà ngoại hỏi, thì bà ngoại không có cúng cơm, vậy là mỗi ngày ăn cơm, mẹ em lại múc 1 chén cơm, lấy thêm 1 đôi đũa để trên bàn cơm luôn , bảo ba về ăn cơm . một thời gian sau, bà ngủ mơ lại thấy ông ngoại. Lần này ông vui vẻ hồng hào rồi đi .
Em hay đi công trường, ngủ lại vạ vật, có chỗ dễ ngủ, có chỗ rất khó ngủ , thường hay tỉnh ngủ lúc nửa đêm, rất lạnh , những lúc đó em cứ niệm thầm nam mô a di đà phật, chừng chục lần là ngủ lại bình thường . lần ghê gớm nhất mà cả nhà em không ai ngủ được, là lần đứa em bên họ vợ treo cổ chết, em đi thắp nhang về, tối đó con em ngủ bình thường nhưng tới nửa đêm thì nó khóc quá, vợ em cũng trằn trọc không ngủ được từ trước, em cũng khó ngủ, cảm giác lạnh kinh khủng . con thì cứ khóc ngằn ngặt. Em niệm 1 lúc lâu thì thằng nhỏ cũng hết khóc . xưa , em làm ở gần bến Dược , củ chi , bị nhát hoài . hôm nào kêu: nay làm nhanh về sớm thì y như rằng làm tới tối thui chưa xong .
e tin y học nhiều hơn: lý do mất ngủ của bác ăn ngủ ko đúng h sống ko khoa học. bác tập 8h tối đi bộ 10h tối ngủ, 4h sáng dậy đi bộ 6h ăn sáng mỗi ngày uống 2 lít nước ko rựu beer thuốc lá chất kích thích. ăn trưa 11h30 ngủ trưa 30 phút chiều 5h ăn tối. nếu bác tập cả con và bác y chang vầy thì e nghĩ là trị được mất ngủ ngay.

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
Đúng đó a Bờm ... giờ mấy cty gặp ông sếp nào tin kiên bắt 12 giờ đêm ra cúng cô sáu ... kinh
Năm rồi em ra với đứa bạn, đem mấy bó nhagn thật to ra đốt ở mấykhu mộ xa xa vắng người, chỉ sợ ma sống chớ hem sợ gì, trong bụng cảm ơn mấy chú, chúc các chú yên nghỉ chán chê còn tự hỏi giờ rảnh rang mấy chú cod gầy sòng đánh bài gì hông, he he. Nói chung em chỉ nghĩ đến cái gì hài hước chứ không có nghĩ đến gì bất kính, trưa hôm sau còn nhang ráng đi thêm mấy khu góc bìa, ôi mẹ ơi cắm cúi mỏi lưng mấy tiếng mới hết. Không biết nếu có lòng đốt nhang ở nghĩa trang Trường Sơn thì khủng khiếp cỡ nào hu hu

Hạng D
26/7/08
1.922
60.698
113
Con mình năm rồi 3 tuổi, dạng leo lên mộ bà nội, năm nay đi 4 tuổi nhát, gặp chị nóa hù bà nội chết rồi bị ăn thịt chỉ còn bộ xương nên nhát ko dám leo nữa, mà cứ theo hỏi riết bà nội chết rồi bị ăn thịt hả pa...View attachment 1846340

Trẻ con tuyệt đối tránh hù doạ vớ vẩn nhen anh, sau này có thể bị tâm lý ko tốt. Con em nhỏ lớn đéo biết con ma ăn thịt hay ông ba bị là ông nội nào cả, nhờ vậy lúc cụ nội nó mất, năm 9 tuổi, em hỏi nó con muốn xem mặt cụ ko? Nó bảo muốn, ok cho xem.

10 tuổi nó vô nhà xác tỉnh bơ, chả sợ sệt gì cả, mà lần nào có chuyện ơn ớn em cũng cho nó chọn, vô hay ko là tuỳ nó.

Hạng D
12/3/11
1.605
67.726
113
Tiền Giang, gò công
e tin y học nhiều hơn: lý do mất ngủ của bác ăn ngủ ko đúng h sống ko khoa học. bác tập 8h tối đi bộ 10h tối ngủ, 4h sáng dậy đi bộ 6h ăn sáng mỗi ngày uống 2 lít nước ko rựu beer thuốc lá chất kích thích. ăn trưa 11h30 ngủ trưa 30 phút chiều 5h ăn tối. nếu bác tập cả con và bác y chang vầy thì e nghĩ là trị được mất ngủ ngay.
Bác lái nó sang chuyện khác làm gì, em thi công , ngày làm hơn 10 tiếng, nằm xuống là ngủ liền, nhưng có những nơi nằm mà không ngủ được . em là ít bị nhát nhất, có mấy thằng công nhân, ko sợ gì hết, thấy có thằng nhỏ bay bay trên đỉnh mùng, nó thò tay lên gạt, bị chụp tay, nó đưa tay kia lên gạt tiếp, bị kéo luôn 2 tay, có thằng đi đái đêm, mở đèn lên, nó mới rút tay xuống được . có thằng ban ngày nói cứng, tối bị nhát, sợ teo bugi luôn, sáng hôm sau dậy chả dám mở miệng bình luận . hết đứa này tới đứa kia bị, mà chỉ đúng 1 thằng nhỏ đó chọc thôi

Hạng B1
12/10/17
58
1.753
83
Sài Gòn
e thì ko bao giờ tin có ma quỷ thánh thần
khả năng giải thích theo khoa học là đi ra nghĩa trang khu vực đó không khí môi trường ko sạch sẽ cho trẻ em có sức đề kháng cơ thể yếu dễ bị virut vi khuẩn xâm lấn
Bác nên bình tĩnh cho bé đi thăm khám bác sĩ , đừng nghe bọn Bán áo thun mà đi tùm lum hại cháu
Nếu k khí k sạch sẽ, k lẽ môi trường bên ngoài k ô nhiễm??
Và trước giờ bé k có biểu hiện như vậy. Con lại k chưa biết chữ, sao chỉ sau có vài ngay lại biết chữ?
Nếu bị virut mà mê sảng nói lung tung, sao k khóc quấy kiểu như trẻ con bình thường, mà lại nói "con sợ, con đi", k logic!!
Biểu hiện "kỳ lạ" nó khác với mê sảng mệt nói mớ lung tung.

Hạng D
22/6/10
1.608
31.440
113
Hùi nhỏ bọn em có trò ban đêm ra nghĩa địa hù ma, đốt cây nhang ngậm vô miệng nhảy từ bóng tối ra rồi nhe răng khè. Cái răng sẽ đỏ đỏ bạn nào yếu bóng vía chắc xỉu. Việc sợ quá bị quíu giò chạy không nổi là bthg.

tụi mình cũng hay chơi trò này nè....

Tomb Raider
29/6/17
1.960
40.124
113
Mình làm rồi đó anh, em vợ mình bị
Sẵn nói về kiến thức nhân loại, trong Forum MMA mới đây bên Google có đến nói chuyện chia sẽ là khối lượng kiến thức con người truy cập mỗi ngày chỉ bằng 1% cái Google đang nắm! :)
Bọn youtuber MMA gì đấy mà khai thác dc vấn đề này (quay clip) chắc cả trăm triệu lượt view

Tomb Raider
29/6/17
1.960
40.124
113
1. Mấy ACE làm ơn nhường lời cho mấy thầy có chuyên môn trên này dùm tôi cái !
2. Việc bây giờ là giải quyết cho cháu bé nó ổn nhất, nhanh nhất và hợp lý nhất !
3. Anh chủ thớt hỏi nghiêm túc thì tôi có thể chia sẽ tâm tư và hướng cách giải quyết theo kiểu của tôi.
- cháu nó 5t là sn 2015 Ất Mùi mạng Kim, Phi cung Chấn đúng kg ?! (Mong là cháu nó sn 2014 Giáp Ngọ mạng Kim, Phi cung Tốn(trai) va Khôn( gái ) sẽ Dễ hơn.
- Tôi đã chủ động pm cho Anh rồi, nếu Anh tin tưởng tôi thì add Viber nói chuyện, còn chưa tin thì "Next" vậy !

Ps : Đừng nên đặt nặng vấn đề tiền bạc này nọ, thầy gạo tuy kg bằng cái móng tay mấy ACE trong này nhưng kg phải cái gì cũng là cần có tiền mới giải quyết được đâu phải kg các Anh ?!
Hóng kết quả. Chắc cũng tới giờ vong quậy rồi :(