25/2/13
1.090
10.686
113
Sao ko thấy ai chỉ a chủ đến Chùa Pháp Hoa ở Thích Quảng Đức nhỉ???
Trước có người quen có đứa em ở Thủ Đức bị ông cậu tranh giành đất đai chung của Mẹ cô bé đã mất nở lòng Thư con bé điên điên dại dại.
Mình nghe đồn Thầy Trụ Trì ở Chùa Pháp Hoa chuyên trục vong ( Thời xưa sg hoang vu , mồ mã khắp nơi thì vụ ma nhập là thường xuyên & mọi người hay tìm đến thầy trụ trì ở Chùa Pháp Hoa) nên có kêu dẫn e nó đến thử thầy có trị đc vụ Thư ko!!!
Ko ngờ sau đó báo tin thầy trị đc rồi!!!
Chẳng khen hay dỡ hay mê tín gì nhưng Về nguyên tắc: Có Bệnh Vái Tứ Phương thôi a chủ topic!!!
P/S: Xưa thầy coi bói là số 1 ở Sài Gòn nha!:D
Thích Như Niệm

Tomb Raider
29/6/17
1.960
40.134
113
Hai tối hôm nay bé ngủ yên, em vẫn tiếp tục theo dõi bác à, e muốn kiểm nghiệm bé còn BỊ hay không? Em muốn chữa cho bé theo cách nhẹ nhàng & kín đáo nhất, tránh tình trạng bày ra thờ cúng ồn ào làm ảnh hưởng đến tâm lý đang phát triển của bé
Em cảm ơn các anh đã quan tâm và hỗ trợ em
Có gì em sẽ cập nhật cho các anh biết sớm nhất
Nhớ cập nhật nhé a. Đừng đánh trống bỏ dùi

Hạng D
26/9/09
1.910
6.245
113
Ai cũng dùng câu này để giải thích

Vầng, chắc do giờ csong tốt lên nên hay bị bậy bạ chớ hùi bé em sống gần cái nghĩa địa thuộc loại có số má ở sg nên cả xóm bọn nhóc tụi em chơi giỡn buối tối ở mấy ngôi mộ suốt nên chai lỳ chả con ma nào thèm bắt. Thời ấy tụi em chỉ có trò vui là tối ra nghĩa địa chơi trốn tìm, đánh trận và đi nhát ma người khác.
nếu không có vong
các bác giải thích nhẹ cho em những vụ tai nạn lai rai đều như bắp rang ở cùng 1 khu vực ?
như năm rồi có nổi bật nhiều vụ ở cầu SG
hay chỉ là trùng hợp ngẫu nhiên và thường xuyên trùng hợp đến thế?

Hạng F
5/3/05
8.717
75.003
113
đây
nếu không có vong
các bác giải thích nhẹ cho em những vụ tai nạn lai rai đều như bắp rang ở cùng 1 khu vực ?
Sao anh kg nghĩ do kết cấu địa hình, xe hơi thì mát chân ga còn xe máy bon chen ra đó nó hốt cho có gì lạ

Hạng B2
13/10/06
297
378
63
Có nhiều thứ khoa học hiện tại chưa chứng minh được. Bản thân em từ nhỏ có lẽ thần kinh yếu nên mỗi lần ốm uống thuốc tây đều có cảm giác cảm nhận một luồng khí mờ ảo tạo hình người lúc trắng lúc đen quây lấy mình. Đến nay 32t năm ngoái lúc ốm vẫn cảm nhận luồng khí đen bao quanh muốn đè lấy mình.

Sức khỏe và tinh thần là quan trọng lúc khỏe lúc vui thì sẽ không thấy những hiện tượng lạ khoa học chưa giải thích. Kinh nghiệm bản thân em là uống thuốc bổ thần kinh mg b6 và piracetan (tăng máu lên não tăng sự liên kết giữa các nơ ron thần kinh), tăng tiếp xúc với nắng (tập thể dục chạy bộ đón nắng sớm), giải độc cơ thể (uống chanh nóng mật ong buổi sáng), giữ tinh thần sảng khoái (tham gia các hoạt động hội nhóm, hoạt động ngoài trời, thể thao tập thể, tập thiền giãn căng thẳng).

Em nghĩ bác nên cho cháu uống thuốc bỗ, sáng tập thể dục tiếp xúc nắng càng nhiều càng tốt, tham gia hoạt động cắm trại hội nhóm, nghĩ ngơi đi du lịch khu vui chơi giải trí. Bệnh này có cái lạ càng nghĩ về nó càng sợ và càng lo lắng. Nếu những ký ức đẹp sức khỏe tốt thì có thể bé sẽ quên đi và khoẻ, có thể không nên tạo nhận thức lo sợ kỳ quái lên bé.

Hạng D
16/10/06
1.559
11.005
113
sites.google.com
nếu không có vong

Sao anh kg nghĩ do kết cấu địa hình, xe hơi thì mát chân ga còn xe máy bon chen ra đó nó hốt cho có gì lạ

Cái này có lần nghe qua loa thì do giao thoa giữa điện từ sóng não của người đã chết và ngưòi còn sống. Trong cơ thể ngưòi có điện nên khi chết đi điện sẽ truyền qua vật gần đó. Nghe Cũng khá hợp lý.

Ah mẹ em, ông bà ngoại đã từng chứng kiến ông thầy luyện bùa lỗ ban, cũng trừ vong này nọ. Bùa lỗ ban thì chắc nhìu a cũng nghe tới rồi.