MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.610
113
Haiza, nãy giờ viết bên thớt bên kia rồi :)

Anh mà viết chắc cỡ 4 post dài, mọi chuyện tốt chứ anh tuộc? :)

bài nào?
đây hả?
Trước tết có người hàng xóm ở quê, bà này cỡ 55-60 rồi.

Gia đình mở rộng đường vô rẫy, mướn xe ủi mở rộng đường đẻ xe vô và lên mô để trồng cây. Bả ngồi chỗ nào đó mà nó theo về. Vì theo đạo công giáo nên họ ngại vụ này, người kế nhà còn không biết.

Hôm đó ông chồng chở thằng cháu đi học về đến nhà thì thấy bả ngồi ngoài hiên với ánh mắt lạ thần sắc không bình thường và hỏi ổng chú ơi chú, cháu không biết đường về! doud, ổng sốc luôn.
Thế là gọi mấy người bà con lại (hàng xóm lúc này chưa biết nhoen, em cũng chưa biết vì em hóng cuối cùng mà), có người quay được đoạn phim. Bả ngồi trên ghế, nói giọng đàn ông hút thuốc và nhả khói y chang người ghiền thuốc kaka. Mọi người hỏi sự tình, vong tự thuật là bộ đội 16 tuổi, nằm ở góc đó đó (đoạn đường mới mở), khi cho ăn cơm thì ăn bốc và tém gọn từng hạt cơm luôn.
Có người chỉ tượng chúa Jesus hỏi biết ông này không? vong trả lời hỏng biết :)... bà nhà bên cạnh kể lại nhiều quá, em chỉ hóng chút thôi.
Đại khái là theo 3 ngày, đến 12h ngày thứ 3 mới vô được....
Và đã nhờ đến thầy thứ 2, có vẻ đã ổn trước tết.

Em chỉ chém gió nửa thật nửa đùa: Có tin thì nhờ 3 người (ông A,B,C đã chết) mấy ổng giúp cho :)
Lẽ nào 3 ông không lùa được 1 :p

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.610
113
trẻ em bị vong theo không?
Em đó giờ không tin, hoặc nghĩ là hay thế giới khác nhau nên họ cũng không làm gì mình. Hồi 25 tết em có dẫn ku nhỏ nhà em 5t đi tảo mộ, không biết thế nào mà tối đó bé về bị sốt, khuya gần giấc 12h thì vùng dậy la hét sợ hãi, nói năng lung tung, lúc đó bé hành động hoàn toàn khác bình thường, em thì nghĩ do bé sốt nên mê sảng thường thôi nên cũng cho đi nhi đồng khám uống thuốc như bình thường
Im cho đến ngày M5 tết, bé lúc này hoàn toàn khỏe mạnh, giữa khuya cũng gần 12h thì lại bật dậy la hét, nói lung tung, hoàn toàn khác với con em. Rồi đến ngày M7 đi học trong trường giữa trưa 12h cô gọi về báo bé cũng hành động như vậy và hết trong vòng khoảng nửa tiếng, em cũng nghi nghi vào chùa xin sợi dây có hình Phật cho bé đeo tối ngủ thấy cũng cựa quậy nhưng không gì nhiều.
Đỉnh điểm là ngày M9 tết, có lẽ do hình dây chuyền Phật không đủ xi nhê nên giữa trưa cô giáo gọi về báo bé cũng bị tình trạng tương tự vào gần 12h, em lật đật chạy vô đón về nhà. Khuya đó lúc 12h lại bị, em tức quá cầm quần dơ (do được chỉ) quất vào hỏi mày là ai, có xuất ra không, sao phá con tao hoài, nó (tức là con em) trả lời, giọng con em thì đớt mà lúc đó nói rành rọi: con xin lỗi, con sợ, để con đi. Sau đó em đỡ thằng nhóc nằm ngủ, em không dám ngủ mà thức canh thì thấy con em nhắm mắt ngủ (nó thường mắt không khép kín mắt) nhưng em thấy tròng đen vẫn luôn liếc qua lại nhìn em, cảm giác của em là nó sợ không quậy nhưng chưa chịu đi hẳn mà vẫn ở trong bé.
Hôm sau em vô chùa xin thầy phép cho bé đeo nhưng theo em và gia đình thì đôi lúc trong ngày bé hành xử rất khác, vẽ hình hay viết chữ đẹp mà con em thì chưa biết chữ, con em bình thường hiếu động mà giờ lâu lâu là thấy kì lạ, ngẫm lại là từ 25 tết tới giờ bé có những hành động khác lạ mà giờ ngồi nghĩ lại mới biết.
Em nhờ các anh cho lời khuyên phải làm sao với bé bây giờ, hay biết nơi khám điều trị hoặc thầy, chùa nào cao tay ấn chỉ giúp em để em dẫn bé đi, em sợ để lâu bé không ngủ được sẽ ảnh hưởng phát triển thần kinh sau này :(
Cảm ơn các anh :(
viết ngắn gọn thì vầy

e có đứa em gái, bị ếm khi xây nhà, mất ngủ, ma đè, .... nhiều năm rồi (em ko chứng kiến, chỉ nghe kể lại).
ai chỉ thầy nào cũng đi hơn 10 năm nay
bà thầy hiệu quả nhất hồi xưa là bà 8 ở Thốt Nốt Cần Thơ
nhưng sang 2017 thì bà thua, nói hết vong rồi, nhưng em gái em vẫn ko hết triệu chứng (em ko chứng kiến, chỉ nghe kể lại).
em ép nó đi khám viện tim thì ổn hết, ko có gì
triệu chứng sau này thì có lúc giống như rối loạn thần kinh thực vật
https://www.google.com/search?client=firefox-b-d&q=rối+loạn+thần+kinh+thực+vật

trên os này em đích thân chở nó đi thầy chung với anh @nospam, và em nhờ anh @davidtvt hỗ trợ cầu nguyện, trong năm 2017 - 2018 gì đó

rồi em ép nó đi bác sĩ này nữa trong năm 2017 - 2018
https://vicare.vn/phong-kham-tam-than-bac-si-ngo-tich-linh-46361/tam-than

và e chở nó đi 1 bà thầy ở Bình Dương, bà này nhìn mặt nói đúng 1 số việc cá nhân của em gái mà em cũng ko hiểu tại sao bả biết, rồi bả lên đồng kiểu vong nhập vô bả nói chuyện

giờ cũng ổn nhiều rồi, chẳng biết ổn do gì, thầy hay bs, vẫn uống thuốc hàng ngày. Nếu có gì đột biến thì lại đi thầy đột xuất :)

toàn bộ các thầy bà đã đi đều tùy tâm chi phí.

Hạng F
22/10/09
8.170
31.351
113
Cái này có lần nghe qua loa thì do giao thoa giữa điện từ sóng não của người đã chết và ngưòi còn sống. Trong cơ thể ngưòi có điện nên khi chết đi điện sẽ truyền qua vật gần đó. Nghe Cũng khá hợp lý.

Ah mẹ em, ông bà ngoại đã từng chứng kiến ông thầy luyện bùa lỗ ban, cũng trừ vong này nọ. Bùa lỗ ban thì chắc nhìu a cũng nghe tới rồi.
chết là hết thì làm sao còn sóng não từ ng đã chết dc ta? nếu có thì đó chỉ có thể là linh hồn

Hạng D
10/5/09
2.346
13.512
113
Sg
viết ngắn gọn thì vầy

e có đứa em gái, bị ếm khi xây nhà, mất ngủ, ma đè, .... nhiều năm rồi (em ko chứng kiến, chỉ nghe kể lại).
nhưng sang 2017 thì bà thua, nói hết vong rồi, nhưng em gái em vẫn ko hết triệu chứng (em ko chứng kiến, chỉ nghe kể lại).
https://www.google.com/search?client=firefox-b-d&q=rối loạn thần kinh thực vật

trên os này em đích thân chở nó đi thầy chung với anh @nospam, và em nhờ anh @davidtvt hỗ trợ cầu nguyện, trong năm 2017 - 2018 gì đó

và e chở nó đi 1 bà thầy ở Bình Dương, bà này nhìn mặt nói đúng 1 số việc cá nhân của em gái mà em cũng ko hiểu tại sao bả biết, rồi bả lên đồng kiểu vong nhập vô bả nói chuyện

giờ cũng ổn nhiều rồi, chẳng biết ổn do gì, thầy hay bs, vẫn uống thuốc hàng ngày. Nếu có gì đột biến thì lại đi thầy đột xuất :)

- Khả năng em gái Anh BT bị trầm cảm, mất ngủ tương tự như em gái của tôi cách đây cũng hơn 10 năm, là do yếu tố nhà ở (bố trí sai phạm phong thủy)...
- khi đã bị trầm cảm thì triệu chứng nặng nhẹ khác nhau theo mùa trong năm.
- khi đã mắc bệnh trầm cảm (rối loạn tâm thần nặng hay nhẹ) thì đều phải uống thuốc lâu dài, thậm chí cả đời.
- Nếu Anh cần thì cứ pm tôi sẽ sẵn lòng chia sẻ vấn đề này với Anh một cách nghiêm túc.

Hạng D
13/1/12
2.673
97.769
113
viết ngắn gọn thì vầy

https://www.google.com/search?client=firefox-b-d&q=rối loạn thần kinh thực vật

Em anh bị suy nhược thần kinh thôi anh ... thư giản nghĩ ngơi chừng 1,2 năm là ổn hết ...ám gì mà ám

Hạng D
10/5/09
2.346
13.512
113
Sg
Em anh bị suy nhược thần kinh thôi anh ... thư giản nghĩ ngơi chừng 1,2 năm là ổn hết ...ám gì mà ám
Đồng ý với Anh là khả năng bị ám hay yểm bùa này nọ là rất thấp, vậy thì cái gốc vấn đề tại sao em nó lại bị suy nhược và trầm cảm ?! Nguyên nhân ?! :)

Hạng D
13/1/12
2.673
97.769
113
Đồng ý với Anh là khả năng bị ám hay yểm bùa này nọ là rất thấp, vậy thì cái gốc vấn đề tại sao em nó lại bị suy nhược và trầm cảm ?! Nguyên nhân ?! :)
Stress ... làm việc căn thẳng , cú sốc về tinh duyên hoặc gia đình .., chưa kể đến bệnh hoặc duy truyền từ gia đình , phụ nữ thường thần kinh không vững như đàn ông ...

Tomb Raider
29/6/17
1.960
40.138
113
Mặc mini jiupe, ngồi chồm hổm sắp đồ cúng.
Có e ngồi bệt xuống đất vái thần tài thổ địa :D
Ngày 15 & 30 âm lịch hàng tháng phải ko a? Mấy giờ? Em hay có dịp đi ngang, sẽ để ý :)