Hạng D
25/2/09
1.230
69.900
113
mấy anh rành ngày âm ngày dương cho em hỏi cái
13/7 lịch dưới với rằm tháng 10 lịch dưới, có ngày nào là ngày đại âm ko mấy anh??
Ghê vậy , mình sinh 12/7 âm lịch

Hạng C
10/9/12
612
712
123
e thì nghĩ thế này, do con người sinh ra thì được đi học "khoa học" 3 năm mẫu giáo, 12 năm phổ thông, 2-3 năm học nghề, 4-6 năm đại học, nên sẽ hiểu về "khoa học" nhiều hơn "đạo giáo", và có thiên hướng cho rằng "khoa học" là đúng còn "đạo giáo" là sai.

nếu con người được sống ngược lại, nghĩa là sinh ra, không đi học "khoa học" , mà có 3 năm mẫu giáo theo đạo giáo, 12 năm phổ thông chỉ học theo đạo giáo, 2-3 năm học nghề theo đạo giáo, 4-6 năm đại học theo đạo giáo, thì chắc chắn sẽ hiểu về đạo giáo nhiều hơn , và có thiên hướng cho rằng "khoa học" là sai và "đạo giáo" là đúng.

cá nhân em luôn đặt câu hỏi rằng, các nội dung trong môn học lịch sử liệu có đúng sự thật hay không? hay chỉ là truyền bá lại, vẽ vời thêm, rồi biến tướng có chủ đích?

em có ông dượng chồng của dì, dưới Tiền Giang, không đi chùa, nhưng nói chuyện lễ nghĩa Phật giáo nghe suốt đêm không buồn ngủ, giờ kiến thức đó thất truyền rồi

em có vài người bạn bên công giáo, hiểu biết sâu về lý luận của công giáo & khoa học mà em và tụi nó đã có nhiều đêm phản biện nhau để hiểu thêm công giáo, rất tuyệt vời
kiếm được người theo đạo công giáo chịu nghe và phản biện khó lắm, nhiều người theo đạo tin rất mù quáng vào đạo kiểu cấm báng bổ hay nói ngược lại những gì cha giảng, thậm chí không chịu đọc báo chí mà mở miệng ra là : cha nói thế này, thế nọ. Em phải công nhận là đạo Thiên chúa các cha rất giỏi trong việc thu phục con người!

Hạng D
30/7/13
1.437
17.168
113
Phú Quốc
kiếm được người theo đạo công giáo chịu nghe và phản biện khó lắm, nhiều người theo đạo tin rất mù quáng vào đạo kiểu cấm báng bổ hay nói ngược lại những gì cha giảng, thậm chí không chịu đọc báo chí mà mở miệng ra là : cha nói thế này, thế nọ. Em phải công nhận là đạo Thiên chúa các cha rất giỏi trong việc thu phục con người!

Anh lộn giữa Tin Lành và Công Giáo rồi

Công Giáo thì cởi mở hơn, còn Tin Lành thì sùng đạo như Hồi Giáo ấy, rất bảo thủ

Hạng B2
25/2/13
482
1.364
93
Em không mê tín lắm như ít đi chùa chiền, ko tin vào giải hạn. Nhưng Vong em tin là có. bởi em đã từng đi gọi vong một lần cách đây mười mây năm.
Trường hợp thứ nhất :
Năm đấy gia đình em xảy ra rất nhiều biến cố & mọi người cũng thực sự hơi hoang mang đi xem. được người ta chỉ cho một bà gọi vong, thế là em cùng ông cậu, bà gì ngày ngày đi từ Hà Nội xuống Cẩm Giàng ( Hải Dương ). có người vừa đến, dâng gói bánh, đĩa trái cây lên bàn thờ nhà CÔ là vong nhập vào cô luôn. nhưng có những người qua bao nhiêu tuần để chầu vẫn không thấy lên. 03 người đi được một tuần thì bà dì nản, không đi nữa, em và ông cậu tiếp tục đi, ngày nào cũng chạy từ Hà Nội Xuống Hải Dương để ngồi chầu, hết buổi sáng không được coi như ngày đấy không có kết quả. Đến ngày thứ 11 thì bà cô ( em gái của ông ngoại ) lên và nói rất nhiều, đọc tên & dặn dò từng người trong nhà nên cẩn thận tháng này tháng kia. Ông cậu em chào cô, em cũng chào cô vậy là bị chỉnh luôn là " cháu phải gọi bằng bà, không phải cô " & bà cũng nói là " bọn mày đâu thỉnh cô lên đâu nhưng vì " Ông mệt nên ông bảo cô lên để gặp ", cô còn bảo với ông cậu là biết cậu ngày rằm có khấn cô & cô cũng về đấy, nhưng mua hoa đặt trên bàn thờ nhỏ quá, cô thích hoa to cơ ( Hoa Cúc ). cậu em choáng toàn tập & từ đó trở đi toàn mua hoa cúc.
trường hợp thứ 02 : em gặp là con bé làm kế toán cho công ty bạn em. Nó cũng có căn & giao thiệp được với người âm. Nó bảo hồi còn trẻ không thể kiếm soát được cho ai nhập ai không, sau này nó kiểm soát được có cho người ta nhập hay không & một điều nữa là cứ ngày 15 & 30 là nó không thể làm được việc gì vì mệt ( vì nhiều vong cứ muốn nhập này kia ) nên cứ 02 ngày đấy là nó phải lên chùa ngồi nghe tụng kinh.
Nó nhiều cái rất trúng nhưng nhà không muốn đi theo nghiệp đấy. Bạn nó thuê cái nhà để làm văn phòng công ty nó bảo nó ngồi đấy nó không làm được việc toàn phải bê giấy tờ sổ sách đi nơi khác ngồi làm, nhà đấy có phòng ngủ, có bếp nói nó ở đấy khỏi phải thuê nhà, điện nước công ty trả hết đỡ chi phí nhưng nó ko ở. sau hỏi lý do vì sao thì nó bảo nguyên khu này xưa kia là nghĩa địa chôn lính tử trận, hồn mà cứ lởn vởn đây rất nhiều. hỏi nhưng người góc ở thành phố này đúng khu đó hồi xưa là thế thât. bạn em chuyển văn phòng luôn, nhưng nhiều khi đi sang nhà người quen hay đến quán nào đấy của người thân nó cứ bảo người ta nên chặt cái cây trước cổng đi, nói vài lần thấy người ta không làm thôi nó cũng ko nói & nó cũng không giải thích vì sao phải làm vậy ( hay không được giải thích ).

Hạng D
20/10/11
1.070
1.415
113
Chuyện anh Giáo sư X gì kể ở đâu vây mí anh? đang theo dõi hay mà 2,3 thớt ko biết ở đâu. đa tạ mí anh.

• Like
Reactions: quangnakata
Tập Lái
21/3/16
46
996
88
39
Con cái đau ốm hay bất thường thì làm đủ kiểu thôi anh, miễn mình thấy ko nguy hại gì cho cháu, còn lại kệ ai nói.
Em chia sẻ thêm vài cách như ngoài quê em (Miền Trung).
Ngoài việc thực hiện theo tây ý: khám bệnh, phòng ốc sạch sẽ, ăn uống ... thì ngoài em có các kiểu này, em thấy cũng ko ảnh hưởng gì cho bé.
- Lên chùa xin 1 cái bùa (ngoài em gọi là phái - hồi nhỏ thì thấy trẻ em đeo nhiều), đeo trên áo cho bé
- "Bán" bé cho chùa. Nghĩa là lên thưa với thầy Trụ Trì xin bán cháu về chùa. Lúc này chùa và gia đình làm 1 thủ tục cúng ở chùa. Xem như trẻ là người của chùa các vong linh không quấy nhiễu cháu nữa. Đến năm 12 tuổi thì xin về (gọi là hạ phán). Hàng tháng nếu rảnh rỗi thì lên làm công quả tí, ko thì hàng năm về cúng kiếng chùa.
Ngoài em thì kot hấy trục vong ( cũng có nhưng bà con ko ủng hộ, ai tin thì cứ tin, kiểu vậy).
Chúc bé cháu khỏe
Đù, tối qua em mới đi chơi với 1 bé miền Trung có nghe kể bé ấy bị bán cho chùa mà ko hiểu làm sao.
Sáng dậy đọc còm a thì giờ em mới hỉu.

Hạng C
10/12/13
584
7.185
93
- Mình từng kể nhiều chuyện về tâm linh trên này. Trong những chuyện đó...mình đều trực tiếp chứng kiến. Thỉnh thoảng vài chuyện...thì nghe từ người thân trong nhà. Có nhiều chuyện liên quan trực tiếp đến con cái mình, nhưng mình chưa từng kể lại. Vì vài lý do tế nhị....
- Mỗi khi diễn đàn có chuyện liên quan về tâm linh...thì có 1 số anh vào mỉa mai,cười cợt. Cho rằng thiên hạ Ngu cả, chỉ có mình là Khôn. Thiên hạ đều mù cả...chỉ có ta là sáng mắt. Quan điểm của mỗi người về cuộc sống, ko ai giống ai cả.
- Xin thưa với các anh : anh nào có con cái, gia đình đang êm ấm, khỏe mạnh vui vẻ. Thì các anh nên mừng. Và nên cám ơn Trời Phật may mắn được vậy. Cám ơn cuộc đời vì các anh chưa trải qua những gì mà người khác phải trải qua và chịu đựng
- Các anh sẽ nghĩ gì, phản ứng ra sao...nếu bất chợt 1 ngày nào đó...người thân trong nhà, đột nhiên thay đổi giọng nói, thay đổi dáng đi..tướng đứng. Em gái hay chị gái...con gái trong nhà mà ngồi dạng cẳng, uống rượu, xé thịt nhai rao ráo như mấy nhân vật Lương Sơn Bạc,tay vân vê điếu 3 số búng tàn 1 cách điệu nghệ như dân chơi ?????
- Các anh ko tin...đó là việc của các anh. Mẹ vợ tôi cũng là người vô thần. Cả đời bà chẳng tin vào chuyện ma quỷ. Vậy mà trải qua 1 cơn bạo bệnh...hôn mê sâu cả tuần. Sau khi tỉnh lại...việc đầu tiên là hoảng loạn, rồi gào thét : đừng bắt tôi...Gia đình phải mời 1 vị chân sư đến...chú nguyện cho bà. Sàu này khi đã khỏe lại, bà đã kể lại những gì bà nghe thấy. Và bà đã thay đổi. Bà sống thêm được 3 năm rồi mất.
- Nhân vật chính của topic này : chỉ là 1 đứa bé. Các anh có vui, cũng đừng vui quá mà khiến người ta buồn lòng.
bị nhập là có. Con người mình như 1 cái máy thu phát. Sóng của người đã chết vẫn còn trong không khí, nếu 1 người nào đó nhạy cảm, có tần số của não trùng với sóng đó thì sóng nó tự phát trong đầu mà thấy, điều này y như cái tivi nhận sóng và phát ra hình ra tiếng.
Phật, cũng chỉ là 1 con người do tu tâm tu trí mà thành, ko có quyền năng gì mà ban phát bình an sức khỏe mà chỉ là 1 hình ảnh tối cao, để bá tánh ai tin thì tu theo để giải thoát được chính mình khỏi những khổ đau.
Bây giờ người ta chụp hình được cả dải thiên hà, xuyên sâu được qua tâm trái đất. Không có 1 thế giới nào ở 2 nơi này cả.