Hạng D
26/8/13
2.011
5.894
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Định dành nguyên buổi chiều ở đây, nhưng chơi 1 lúc cùng thấy chán phần trời bắt đầu mưa lên thôi về luôn. Mấy lần coi tin tức thấy Đà Lạt trời mưa ngập ớn quá.

Tối cả nhà tiếp tục ăn tối trong Resort
Trở lại Đà Lạt sau 2 năm

Trở lại Đà Lạt sau 2 năm

Lên Đà Lạt nhất định phải ăn rau trộn
Trở lại Đà Lạt sau 2 năm

chả mực thì là
Trở lại Đà Lạt sau 2 năm

Trở lại Đà Lạt sau 2 năm

Trở lại Đà Lạt sau 2 năm

Thêm tô canh chua cá hết tổng cộng hơn 800k xíu.

Hạng D
26/8/13
2.011
5.894
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Lần cuối mình lên Đà Lạt chắc cũng 2 năm trước, set trà chiều họ include trong giá phòng luôn nên tới giờ là xuống ăn, không phải trả tiền, bà xã mình thích mấy cái macaroon lắm, nhưng trà hơi lạt so với mình nên để bả làm hết, mình lo chụp hình cho vợ thôi.

Cái vụ phòng đôi này cũng vui lắm, mình đặt 1 phòng họ cũng bán, lần đầu tiên ở Terra Cotta mình book phòng tầng dưới, vừa dọn đồ vào xong đang chờ vợ tắm, mình lang thang ra sau vườn chụp hình cảnh thì thấy trên lầu nhà khác lục tục vào nhận phòng, họ không để ý có cầu thang dẫn xuống tầng dưới nên các cô tưởng một nhà ở một villa, mấy cô thay đồ mặc ở nhà rất là thoải mái và mát mẻ. Thời đó tiếc tiền không dám ăn trong khách sạn nên mình đặt thuê cái xe máy, định vào thành phố ăn vặt, lò dò từ dưới leo cầu thang lên trên, mấy cô hú hét om xòm bảo mình đột nhập vào phòng người ta, phải đứng lại giải thích là lối vào nhà là lối đi chung, mình muốn xuống nhà dưới thì phải qua cái sảnh chung, còn phòng khách của tầng trên là ở phía trong nữa, mấy cô muốn riêng tư thì phải ở bên trong còn bên ngoài là nơi công cộng. Vậy mà bà mẹ còn gọi lên tiếp tân mắng mỏ người ta. Tới lúc ra ngoài đường còn bị vợ mắng là kiếm chuyện ở lại giải thích để nhìn mấy con nai tơ mặc quần đùi :-D

lần trước tầm này cách đi 2 năm là cũng dc free trà chiều. Phòng bác là phòng đặt lẻ dưới villa. Còn mình là phòng Family ở khu hotel. Mình thấy khu Villa đẹp mà ở đó thấy vắng vắng cũng ớn.

• Haha
Reactions: phatbinhduong
Hạng D
16/10/06
1.559
10.959
113
sites.google.com
Tết vừa rồi cũng có ghé puppy farm, đúng là đường đang làm quá xấu, nhưng cái nữa là quá nắng nên ko lên đồi nổi luôn đi dạo chổ cún và lạc đà ngựa dê phía sau là đi về luôn. Nghe bảo the florest đẹp nên định hè này đi thử xem sao.

kq confirmed
Hạng C
9/9/05
505
4.481
93
lần trước tầm này cách đi 2 năm là cũng dc free trà chiều. Phòng bác là phòng đặt lẻ dưới villa. Còn mình là phòng Family ở khu hotel. Mình thấy khu Villa đẹp mà ở đó thấy vắng vắng cũng ớn.
Thích yên tĩnh thì ở khu villa đã lắm anh, nhưng mà buổi tối thì đi về hơi ớn thiệt, nhất là khu ở tuốt phía trong, họ tiết kiệm đèn đường lắm.

Hạng D
26/8/13
2.011
5.894
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Hwa đi nông trại cún phải leo lên mấy cái đồi hoa rã hết 2 cái giò, tối về trời mưa cả đêm, tiếng mưa đêm kết hợp với tiếng các loài côn trùng tạo nên 1 âm thanh du dương, khiến các lữ khách nhanh chóng chìm sâu vào giấc ngủ. Tuy nhiên, cá nhân mình thấy thì tiếng mưa kết hợp với tiếng bạch bạch là hay nhất, là lãng mạng nhất.

Sáng nay gần 8h mới đi ăn sáng.

Mì xá xíu + bánh mì xíu mại Đà Lạt

Đàn bồ câu vẫn tới tìm bánh mì vụn như mỗi ngày

2 thằng ôn con này ko chịu ăn, cái gì phải tốn tiền nó mới thích, còn trong gói có sẵn là nó chê

Con gái iu thì làm 1 dĩa cơm chiên cho chắc bụng.

Chỉnh sửa cuối: