Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Điều lệ hoạt động SFC nói:
G. Nhiệm kỳ của Ban điều hành SFC:
Điều lệ hoạt động SFC nói:

Ban điều hành SFC đắc cử gồm 1 Hội trưởng và 3 Hội phó sẽ có nhiệm kỳ 1 năm - vì thế, việc bầu chọn này sẽ được duy trì mỗi năm một lần vào ngày 01 tháng 6 hàng năm. Điều này nhằm đảm bảo Ban điều hành luôn là những hạt nhân hoạt động có hiệu quả và được anh em hội viên tín nhiệm nhất. 
  Link chi tiết, các bác xem tại đây: http://www.otosaigon.com/forum/m981016.aspx

Thấm thoát đã 1 năm trôi qua kể từ khi ban chủ nhiệm SFC lần đầu tiên được bầu chọn. Theo điều lệ SFC do bác Muakisses dự thảo, 01-06 hàng năm sẽ là dịp để anh em SFC bầu chọn ban chủ nhiệm mới. 

Thay mặt ban chủ nhiệm 2008-2009, tôi xin mở thớt này lấy ý kiến anh em!

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
Ban điều hành ĐÃĐANG hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ vậy Tôi nghĩ nên giữ nguyên ban điều hành này để chắc chắn .... SẼ tiếp tục hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ. Anh em thấy thế nào xin biểu quyết nhé. Một phiếu tiếp tục giữ nguyên.

Hạng D
27/6/07
1.031
0
0
Chẳng có lý do gì để thay đổi. Phiếu thứ 2 bầu cho việc giữ nguyên BĐH cũ

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Ừh nhỉ, các bác lôi lại cái thread cũ 1 năm trước, khiến em nhớ ra nhiệm kỳ 1 cũng đã sắp hết. Chắc phải chuẩn bị công tác bầu cữ nhiệm kỳ 2.

Em nghĩ các lãnh đạo cũ sẽ lại tiếp tục tái đắc cữ mà thôi, năm vừa qua Ban Điều Hành đã làm việc quá tốt...

Chúng ta bắt đầu lập danh sách ứng cử viên nhiệm kỳ 2, sau đó em sẽ chuẩn bị điều lệ bầu cử mới. Rất hoan nghênh các thành viên có nhiều đóng góp cho hội mạnh dạn tự ứng cử và cũng như đề cử cho thành viên nào mà mình tin tưởng giao phó trách nhiệm.

Chắc ai cũng hiểu, làm công tác điều hành SFC quyền lợi chẳng có chi, mà trách nhiệm thì khá nặng nề, phải có 1 "tình yêu" mãnh liệt với Santa Fe (như bác NATB@) và 1 bầu máu nóng đầy tâm huyết (như bác Kienvang@) thì mới đảm đương được.

Chiếc xe Santa Fe, giấy thông hành để AE ta quây quần với nhau dưới 1 mái nhà SFC, mặc dù chưa hẳn là là chiếc xe tốt nhất, cũng chưa phải là dòng xe bán chạy nhất VN, nhưng năm vừa qua, dưới sự điều hành của 4 vị đầu tàu đáng kính, hội SFC của chúng ta đã thật sự lớn mạnh và phát triển không ngừng, và hiện nay với con số 300 thành viên, SFC đã trở thành 1 hội hoành tráng nhất OS (không biết em nói thế có quá lời ko nhỉ?!), cùng với những hoạt động rất qui cũ và bài bản, để lại nhiều tiếng vang không chỉ trong OS mà còn cả với xã hội bên ngoài.

Theo em nghĩ, danh sách ứng cử viên nhiệm kỳ 2 lần này sẽ có khoảng 10 ứng viên, đủ khắp 3 miền, và ngoài chức vụ Hội trưởng + 3 hội phó, sẽ có thêm vài chức vụ chuyên trách khác, để cùng nhau đưa SFC lên 1 tầm mới.

Với tiêu chí này, em mạnh dạn đề xuất bắt đầu từ hôm nay sẽ lập danh sách ứng cử viên cho bầu cử đại hội SFC nhiệm kỳ 2. Trong vòng 1 tuần, tức đến hết Chủ Nhật tuần sau (24/05/2009) sẽ gút lại danh sách cuối cùng cho việc bỏ phiếu bầu cử sẽ được tổ chức ngay sau đó.

Và sau đợt OFF 3 miền sắp tới, sẽ bắt đầu nhiệm kỳ của Ban Điều Hành mới.
Mong các bác cho thêm ý kiến!

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Danh sách kỳ này ngoài 4 vị tiền nhiệm, riêng bản thân em đề cử thêm 2 vị:
- Madlion@ - năm vừa qua, vợ 2 của bác chịu nhiều tổn thất nhất trong hội, tuy nhiên bác vẫn chung thuỷ và yêu "nàng" thiết tha, điều này đã được minh chứng. Ngoài ra bác luôn là người năng nổ và nhiệt tình mỗi khi hội ta sum vầy, ọp ẹp.
- Meongo@ - cậu út của SFC, nhưng lại là 1 tấm gương cho tinh thần nhiệt huyết, cậu luôn có mặt trong những cuộc vui của hội, ngay cả những khi khó khăn nhất. Khi AE có việc nhờ đến, dù việc lớn nhỏ, cậu luôn hoàn thành, vì thế rất được lòng nhiều người, dù là người khó tính nhất.

(Hehe, chít 2 cậu nhé, Muak mà thổi thì.. lên tít mây xanh)

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Fesantasat nói:
Ban điều hành ĐÃĐANG hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ vậy Tôi nghĩ nên giữ nguyên ban điều hành này để chắc chắn .... SẼ tiếp tục hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ. Anh em thấy thế nào xin biểu quyết nhé. Một phiếu tiếp tục giữ nguyên.
Điều lệ năm ngoái đã đưa ra, thì năm nay nên làm theo bác ạh, cứ lập danh sách rồi bầu cử, rối các bác ấy lại tái đắc cử thôi mà keke...

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
@all: báo cáo anh em, tôi mạn phép đưa thớt này vào để anh em SFC cốt cán trao đổi.
Về việc này, tôi có một số quan điểm như sau:
- Ban chủ nhiệm chỉ là người đại diện cho anh em đứng lên tổ chức các hoạt động mang tính chia sẻ, kết nối giữa các thành viên. Vì vậy, mỗi người trong ban chủ nhiệm phải xác định trách nhiệm sẽ là chủ yếu, quyền lợi không có gì ngoài niềm tin, sự ghi nhận của anh em.  Vì vậy trừ khi ban chủ nhiệm hoạt động không hiệu quả, gây ảnh hưởng đến hoạt động cũng như uy tín của SFC thì mỗi cá nhân thành viên đều có quyền đề xuất việc bầu chọn lại. 
- Thời hạn 1 năm hay 1 tháng đều là do anh em tự đề ra. Nếu 1 tháng không có hiệu quả cũng nên bầu lại, còn 1-2-3 năm vẫn hiệu quả thì tôi nghĩ không nhất thiết phải bầu chọn...
- Thế thì tại sao lại có thớt này? Đơn giản trong dự thảo điều lệ SFC do Muakisses soạn thảo có ghi là 1 năm nên tôi phải xin ý kiến anh em 1 lần về vấn đề nên hay không nên bầu chọn lại ban chủ nhiệm theo định kỳ? Nếu số đông nói cần bầu chọn chúng ta sẽ tiến hành bầu chọn, nếu số đông nói không thì chúng ta sẽ không thực hiện. Vì vậy, bác Muakisses cũng hãy khoan chốt thời gian cũng như nội dung bầu chọn. 
- Khi đã có ý kiến số đông, ban chủ nhiệm sẽ có tiếng nói cuối cùng công bố thời gian và nội dung bầu chọn ban chủ nhiệm mới (nếu đó là ý kiến của số đông anh em trong phòng riêng SFC này!)

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi
Em thấy cũng ko cần thiết thay đổi đâu vì ban chủ nhiệm hiện nay đã hoàn thành xuất xắc nhiệm vụ được chính phủ giao, tuy nhiên em có một đề nghị là em muốn đề cử bác lovesanta vào vị trí phá chủ nhiệm phía bắc, do những thành tích và sự nhiệt tình của bác Khoa với SFC, nếu bác Khoa làm thì em nghĩ nhiều phong trào sẽ được đẩy mạnh ( ví dụ là phong trào chơi chứng khoán trong giờ làm việc:D).

Hạng D
27/6/07
1.031
0
0
Theo ý kiến em nhiệm kỳ của Ban điều hành nên tối thiểu là 2-3 năm. Cũng nên có thêm điều khoản trưng cầu dân ý đột xuất như kiểu triệu tập Đại hội cổ đông bất thường nếu cố vấn đề gì liên quan đến ban điều hành. Ban điều hành có thể mở rộng thêm tuỳ các bác đề cử. Phía ngoài Bắc em nhất trí bầu bổ sung bác LOVE máy giặt vào BĐH.