Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Hổng lẻ lúc này các anh ấy chơi mỹ nhân kế . Lấy gái đẹp làm chim mồi ?

• Like
Reactions: lequangnhut
Hạng D
7/6/11
1.323
517
113
42
Đường có nhiều làn, cho phép chạy theo bảng 4.1.1 or 4.1.2 thì ko tính lỗi vượt phải.

• Like
Hạng C
30/3/14
747
346
63
Vũng Tàu
Điều kiện khi bị bắt lỗi vượt phải : vượt quá tốc độ cho phép và không đủ khoản cách an toàn . Nếu các bác không phạm 2 lỗi trên thì xxx sẽ không dám bắt lỗi các bác lỗi vượt phải . Và ngược lại......

Tập Lái
9/6/11
19
3
3
Chào các cụ! Chuyện là hôm qua em đi về Tiền Giang qua cao tốc Trung Lương nên em có vài thắc mắc mong các bác cho ý kiến để thứ 1 là an toàn thứ 2 là để thùng lúa nhà em không sụt đi! He he!
Em đang đi làn 100 bổng phía trước có 1 em gái chạy với tốc độ 60 km/h. Em dùng đèn còi nhan để xin vượt nhưng em ấy ko cho (Có thể tại em đẹp nên cô ấy muốn ngắm qua gương hậu) và cô ấy giử nguyên tốc độ 60km/h nên em xi nhan phải sau đó giảm tốc xuống 60 (gần bằng với cô ấy) để chuyển qua làn 80 Sau đó em giữ ga 60 khoảng 1 chút (khoảng 200 mét) rồi em lên ga 80 để vượt cô ấy (lúc này cô ấy vẫn giữ ga khoảng 60) sau đó em nhan trái để vào lại len 100 vậy nếu xa xa có xxx em có bị bắt lỗi vượt phải ko ạ?
P/s: E nghĩ nếu như khi em vừa chuyển qua làn 80 xong mà em tăng ga để vượt thì như vậy mới bị bắt lỗi vượt phải. Còn ở đây em giữ làn 80 200 mét rồi mới vượt! Em nghỉ như vậy! Còn các bác thì sao góp ý cho em với!
Cảm ơn các bác đã đọc bài của em! He hé!!!

Chào bạn !
Nếu bạn đi như vậy trên cao tốc TP HCM - Trung Lương thì không bị lỗi vượt phải đâu. Dù bạn chuyển qua làn 80 vừa xong bạn tăng ga vượt ngay và tốc độ không quá 80 thì cũng không bị lỗi vượt phải. Vì khi đi trên cao tốc, bạn chỉ cần giữ tốc độ của mình trong giới hạn cho phép của làn đó là được.

• Like
Tập Lái
22/6/14
41
54
18
36
Đi cao tốc TL thì chỉ cần đảm bảo tốc độ làn bác đang chạy thôi, ko bị bắt lỗi vượt đâu. E chạy trên đó vượt phà phà chả sao cả, miễn đi đúng tốc độ là ok. Xxx trên cao tốc TL cũng hiền, ko bắt ẩu.

• Like
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Mọi người nói ok ok, bác có khi còn bán tín.bán.nghi vì lỡ họ sai thì ai cãi giúp bác với csgt đay. bác hãy tìm điều 5khỏan 5điểm c nghị định 171nd cp 2012 và đọc kỹ sẽ hiểu. Hôm nay trên điường bác rất băn khoan cái vụ này, nếu biết trươc cái điều khoản đó có lẽ bác sẽ vô tư mà đi.