Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Chia tay khu di tích chúng tôi vượt đèo Cả và đèo Cù Mông.
Vẫn là biển và núi tạo lên sự hùng vĩ và bao la của thiên nhiên.
Anh cho hỏi, anh có đi đường QL29 từ Vũng Rô đi Tuy Hòa không (đường ven biển)??
Nếu có, tình hình đường xá như thế nào.. Nếu có thêm hình thì quá hay..

Bên lề (hoàn toàn không có ý khác).. thấy anh đề cập đèo Cù Mông, em hơi thắc mắc..hay là anh lộn tên hông ta.. :D

• Like
Reactions: QT75
Hạng B2
23/10/11
389
486
63
Vũng Tàu
Anh cho hỏi, anh có đi đường QL29 từ Vũng Rô đi Tuy Hòa không (đường ven biển)??

Bên lề (hoàn toàn không có ý khác).. thấy anh đề cập đèo Cù Mông, em hơi thắc mắc..hay là anh lộn tên hông ta.. :D
Buổi tối tôi đi từ Đại Lãnh (phần này thuộc TX Ninh Hòa, Khánh Hòa) vào Vũng Rô và Đông Hòa bằng QL29, sáng hôm sau mới ngược từ trong Đông Hòa ra Đại Lãnh (phần này gọi là hải đăng Đại Lãnh, thuộc bãi Môn Phú Yên) và Vũng Rô cũng bằng QL29. Phần đèo Cổ Mã chỉ có một đoạn ngắn thôi.
Về phần đường xá bạn cứ yên tâm, đường thông thoáng phương tiện giao thông ít. Rất nhiều điểm dừng để chụp hình và sống ảo.
Hình chụp đường đèo, tôi chụp lại từ video đó.

Đây là hình ảnh của QL29 và đèo Cả.

Nếu bạn đi QL29 ra Tuy Hòa, chú ý đoạn từ bãi Môn đến TT Đông Hòa có một đoạn khoảng 1500m đường đang làm nhiều ổ trâu, ổ gà.
Và đoạn từ QL29 vào Vũng Rô phải bỏ đường 650 (có cổng chào khu dân cư) tôi chạy đến đây là 23.30 ko dám vào phải chạy xuống hơn 500m có biển chỉ dẫn rẽ trái đến Di tích bến tàu ko số.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
23/10/11
389
486
63
Vũng Tàu

Mình lộn tên, phải đèo Cổ Mã mới chính xác.

• Like
Reactions: QT75 and lazzy_vn
Hạng B2
23/10/11
389
486
63
Vũng Tàu
Sau 3 ngày ở chơi với đại gia đình Nha Trang, chúng tôi chia tay mọi người cứ QL1 theo biển báo giao thông và lệnh nhắc của Vietmap để về Vũng Tàu.
Từ biển Vũng Tầu đến với bãi Môn Phú Yên, suối đá Yăng Khánh Hòa.

Từ biển Vũng Tầu đến với bãi Môn Phú Yên, suối đá Yăng Khánh Hòa.

Cảm ơn đại gia đình ở Nha Trang đã đón tiếp và tổ chức những ngày picnic thật vui vẻ và ý nghĩa.
Cảm ơn các bạn đã đồng hành, góp ý, động viên tôi có thêm động lực để nói lên suy nghĩ của mình.
Đất nước ta thật đẹp, còn nhiều nơi đang chờ chúng ta khám phá, hãy lên KH chi tiết và chuẩn bị hành trang chu đáo.

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.373
113
Sau 3 ngày ở chơi với đại gia đình Nha Trang, chúng tôi chia tay mọi người cứ QL1 theo biển báo giao thông và lệnh nhắc của Vietmap để về Vũng Tàu.
View attachment 2763227

View attachment 2763230
Cảm ơn đại gia đình ở Nha Trang đã đón tiếp và tổ chức những ngày picnic thật vui vẻ và ý nghĩa.
Cảm ơn các bạn đã đồng hành, góp ý, động viên tôi có thêm động lực để nói lên suy nghĩ của mình.
Đất nước ta thật đẹp, còn nhiều nơi đang chờ chúng ta khám phá, hãy lên KH chi tiết và chuẩn bị hành trang chu đáo.
nghe chuyện ngoài lề còm rằng QL1A chất lượng xuống cấp rất nhiều, đúng ko bác?