Tập Lái
28/8/05
20
0
1
Saigon
RE: Từ Châu Đốc tới Hà Tiên và tiếp theo.

Trích đoạn: M3SG

Cảm ơn bác bomdien nhiều. Chỉ dẫn của bác thật tuyệt vời. Bác đi Cao lãnh Rạch Gía thì chắc là đi qua ngã ba Lộ Tẻ?
Đoạn từ Cà Mau tới Trà Vinh bác có đi qua chưa (không đi qua Bạc Liêu, Hậu Giang, Cần Thơ)?
Xin cảm ơn nhiều nhiều.
Theo em biết là :
Cao lãnh tới phà Vàm cống, qua phà rồi quẹo trái, đi khoảng hơn 2 km là gặp ngã 3 Lộ tẻ.(nếu quẹo phải là TP.LX)
Quẹo phải ngã 3 là đi thẳng vào Rạch giá. Sẽ gặp ngã 3 Rạch sỏi, quẹo phải tới RG.
Cà mau >>> Trà vinh phải đi qua mấy tỉnh đó mà bác, đường đó là đi gần nhất rồi.
Chú ý nhe : xxx bắn speed trên mọi nẻo đường đó .Chơi NÚP ko à.

Trích đoạn: Bomdien

Em chưa đi...nhưng dịp 30/4 vừa rồi lão Bánh Tét xém tí xíu đi đường này nhưng "dội ngược" do nhìn mấy cái phà ớn ăn quá....chắc 4 bánh qua khg nổi bác ơi.
Phà Tắc cậu bây giờ tốt rồi đó. Ngày xưa de xuống, rồi chạy lên.
15c thì có thể để lại ống pô như chơi.
Mà lên xuống phải ngang xe ra, chứ ko có xuống thẳng như vậy đâu.

Last edited by a moderator:

Trích đoạn: otohanoi

Cảm ơn Bom bài viết bổ ích quá , trước không biết anh đi Kiên Giang không biết đường này , phải lộn về Cần Thơ rồi mới xuôi về Cà Mau , đúng là ngu thiệt:D

hì...vào SG đi....em làm tài xế cho:D:D:D

@bác succesce: Có đường đi tắt đó bác...để em tìm bài của bác Bánh tét rồi xin quote hình qua đây coi chơi.:D....mà bác lái xe hơn 3 năm rồi mà vẫn Tập Lái là sao:D:D:D:D

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM

Trích đoạn: Dawnglow

Công người ta phọt 2 chục tấm hình. Cám ơn suông sao được?

Công người ta phọt 2 chục tấm hình. Cám ơn suông sao được?

Bác bomdien thật đúng là một chiên da, em cũng là dân Long Xuyên - Châu Đốc đây mà không thể nhớ hết đường (em lên SG cũng được 20 năm rồi), hồi 30/4 năm nay em về quê chơi, đi Vía Bà và Ba Chúc bị lạc đường tùm lum, nhìn hình hướng dẫn của bác chỉ nhớ mỗi cây cầu Xẻo Bướm :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon

bac bomdien that la hay do.2 nam trc e co cho may ong sep lam cau duong di cv lac tum lum dg.di tu nha mo ba chuc toi ha tien bang 1 con duong dang lam di song song voi lai ranh gioi campuchia do, chi cach 1 con kenh,duong luc do di rat la xau,k bt gio da xong chua vi e di xe 2 cau nen di dc..k bt bac co di chua..

Hạng B2
1/3/07
217
0
0
45
FFC
saigonlounges.com

bác bờmđiên nì đúng là chiên da miền Tây, đầu tuần e mới đi Châu Đốc jià (lần đầu chạy miền Tây). Chắc phải thiết kế một mini tour lòng vòng kiểu này quá, tại e khoái cái kiêủ chạy kế bên con sông, thỉnh thoảng leo qua mấy cây cầu nhỏ nhỏ

Trích đoạn: khanglambo

bac bomdien that la hay do.2 nam trc e co cho may ong sep lam cau duong di cv lac tum lum dg.di tu nha mo ba chuc toi ha tien bang 1 con duong dang lam di song song voi lai ranh gioi campuchia do, chi cach 1 con kenh,duong luc do di rat la xau,k bt gio da xong chua vi e di xe 2 cau nen di dc..k bt bac co di chua..

Đường bây giờ đi tạm ổn rồi bác ơi...Mazda 3 của bác M3SG em nghĩ đi được mừ..còn đoạn từ cầu Tám Ngàn tới Hà Tiên chắc ổn rồi...Mai Linh đã khai thác tuyến Rạch Giá - Hà Tiên thì khg lý nào đường xấu cả:)

@Đào Lỗ: Em đi tiền trạm nghiên cứu cho vụ xe 54 chỗ ngồi đi cho bác đó:D:D:D...chỉ đi từ Châu đốc qua Hà Tiên - Rạch Giá thì OK...đoạn Rạch Giá - Cà Mau thì chỉ xe 16 chỗ đi nổi thôi bác ạh:)

Tập Lái
28/8/05
20
0
1
Saigon

Trích đoạn: bomdien

@bác succesce: Có đường đi tắt đó bác...để em tìm bài của bác Bánh tét rồi xin quote hình qua đây coi chơi.:D....mà bác lái xe hơn 3 năm rồi mà vẫn Tập Lái là sao:D:D:D:D
Không nhớ đường, nên ko dám nói.
Tham gia từ lâu, nhưng lười post bài quá.

Hạng B1
9/10/07
62
0
0

Trích đoạn: gauxam

Bác bomdien thật đúng là một chiên da, em cũng là dân Long Xuyên - Châu Đốc đây mà không thể nhớ hết đường (em lên SG cũng được 20 năm rồi), hồi 30/4 năm nay em về quê chơi, đi Vía Bà và Ba Chúc bị lạc đường tùm lum, nhìn hình hướng dẫn của bác chỉ nhớ mỗi cây cầu Xẻo Bướm :D

Cho em hỏi bác tí, cái avatar bác chụp là ở CV Nguyễn Du phải không bác ?

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM

Trích đoạn: cuulongvw

Trích đoạn: gauxam

Cho em hỏi bác tí, cái avatar bác chụp là ở CV Nguyễn Du phải không bác ?

Đúng rồi bác à, hồi nhỏ tụi em gọi là hồ Nguyễn Du (kế bên có cái hồ bơi nhỏ nhỏ và sân tennis), vợ em khoái về Long Xuyên lắm, ăn chè bưởi, bún cá, bánh mì Thanh Lan, xôi Bình Minh... Ngày mai em lại về Long Xuyên chơi nữa đây, nếu bác ở tại Long Xuyên thì cho em xin số phone, anh em mình gặp nhau làm quen cà fê tí :D