Tập Lái
16/5/07
39
0
0
RE: Từ Châu Đốc tới Hà Tiên và tiếp theo.

bác m3sg gặp chiên da về miền tây gồi, bác ấy tư vấn quá hoàn hảo, bác còn lăn tăn về mazda 3 hỉ, khg sao đâu đi vô tư, gạch dít tôi còn đi thoải con gà mái mái mà:D

Hạng B1
6/1/07
60
0
0

thấy bác Bom chỉ là muốn đi du lịch kỳ 2/9 này quá.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM

Hiện em đang ở Long Xuyên, có bác OSer nào ở Long Xuyên không? :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM

Tiếc quá, lúc này em đã về tới SG rồi, rất cám ơn bác bomdien về bài chỉ đường bằng ảnh, hẹn gặp bác và B2moiratruong trong một ngày gần đây :D

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113

Trích đoạn: M3SG

Chào các bác trong diễn đàn,
Xin các bác tư vấn từ Châu đốc có đường cho xe ô tô tới thẳng Hà Tiên theo dọc biên giới với Câmpuchi không ạ, đường có tốt cho xe Mazda 3 chạy không?.

Vì Bác hỏi đã gần 2 tháng rồi em mới đọc, trễ quá nhưng có còn hơn không
Từ Châu Đốc tới Hà Tiên và tiếp theo.

Bác Bom hướng dẫn thì quá tuyệt rồi, còn khiến mại hình ảnh nữa, nhưng hình như chưa đúng ý Bác phải không?

Riêng em thì năm 2006 đã 1 mình bằng con LADA 2107 thám hiểm tuyến Châu đốc - Hà tiên dọc theo biên giới K. rồi, yomost lắm bác ợ! Em đi vào khoảng thời gian này, nước nổi trắng đồng biên giới, lội nước vài đoạn >100m song song với ghe bầu dzui lắm .

Xe em
dzậy mà còn đi được thì với Mazda 3 bác còn lăn tăn làm gì ?

Từ Nhà Bàng, Bác hỏi đường vô khu du lịch Núi Cấm rồi đi tiếp, chỉ có 1 đường thôi, không lạc đâu (tất nhiên cứ hỏi thăm đường khi cần - giao lưu với bà con địa phương lun), nếu có trẻ em thì mang theo ít bánh mì, nước suối cho chắc ăn và nên khởi hành vào buổi sáng để có nhìu thời gian dự phòng khi cần thiết!

Hạng B1
5/3/07
50
797
98

em xin góp thêm 1 tí ạ: từ châu đốc còn có thể sang hà tiên bằng 1 đường nữa:
Châu đốc vào tới Nhà Bàng, thay vì rẽ trái đi Tri Tôn rồi đi đường kinh 8 ngàn thì có thể đi vào thị trấn Tịnh Biên, sẽ có đường rẽ trái, đi tiếp nữa là vĩnh điều vĩnh gia, đâm ra QL80 ngay ngã ba Hà Giang, tới đây là sát bên Hà Tiên rồi ạ. Chả là em công tác ở trên này hơn nửa năm nên mới biết đường này, mà là đường bùn đất cực kỳ xấu, đi Mit Pajero mà còn muốn chít