Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong
RE: Tư vấn cho e Xử lý cánh cửa bị va

Em thấy Gara ở gần bệnh viện Việt Xô làm oki lắm bên bảo hiểm bảo việt toàn làm ở đó thôi bác à
Thank bác corola1.6 em ở HP cơ nên không thể lên chỗ đó được

Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52

Lên chỗ Bác corola1.6 nói mà sơn bác ạ, em thấy con F> Mustang biển 16..-5555 cũng sơn ở chỗ đó bác ạ.

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Em thắc mắc 1 tí xe Bác civic 2006 mới tinh sao bác không mang quách nó vào Ford cho nó làm dù sao nó cũng có sẵn sơn gin, lăn tăn làm gì, không khéo lại chẳng tiêïp màu, khi nào xe củ xuống màu lúc ấy hãy nghĩ đến gara ngòai[:-]

Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong

Em thắc mắc 1 tí xe Bác civic 2006 mới tinh sao bác không mang quách nó vào Ford cho nó làm dù sao nó cũng có sẵn sơn gin, lăn tăn làm gì, không khéo lại chẳng tiêïp màu, khi nào xe củ xuống màu lúc ấy hãy nghĩ đến gara ngòai
Wetern Ford ở chỗ em chán lắm, nhìn thợ cũng đã không chuyên nghiệp rồi. Trong khi đó cái gara này có uy tín lắm, nó còn hơn cả service của To nữa cơ. Em cân nhắc cũng kỹ về chất lượng lắm chứ đắt rẻ hơn cũng chẳng đáng là bao.

Hạng B2
10/10/05
167
2
18

Bác thử ra Toyota Mỹ Đình xem sao, xe tôi kg có bảng mã mầu mà ở đấy cũng làm được đấy!

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Nếu không pha được màu thì tốt nhất bác nên sơn lại nguyên con cho chắc, đảm bảo không bị chỗ mới chỗ cũ:D

Hạng B2
7/7/05
140
1
18

kể cả có mã mầu (tức là công thức màu), nhưng nếu chỉ sơn tút một phần thì màu vẫn bị lệch bởi vì phần này không được sơn dưới các điều kiện sơn gin (áp lực phun sơn tạo độ dày mỏng), nhiệt độ sấy để tạo bóng vv.... Do đó, màu sắc đồng nhất sau khi sơn (đảm bảo nhìn không xăm soi sẽ không nhận ra) thì thợ cứng tay một chút đều có thể làm được. Song sau khoảng vài tháng đều có sự khác biệt. Do đó, cũng không nên kỹ tính quá trong việc sơn tút dễ ảnh hưởng tới kinh tế, theo tôi để dành tiền đấy lúc nào cần làm một lớp phủ toàn bộ là đồng màu ngay.