Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong
Chào các bác[8|]
Vợ hai của em hôm qua bị một bác xe máy chơi một phát ghi đông xe vào cánh cửa sau bên phụ. Bị lõm vào mất một ít và tất nhiên là xước rồi. E cũng chưa bị như thế này bao giờ nên cũng không có kinh nghiệm.
Xử lý vụ đó thì ở hãng hơn hay bên ngoài hay hơn hả các bác
Cho em hỏi là xử lý cái đó xong nó có được như cũ không ạ?
Từ hôm qua đến giờ nhìn phát đó em thấy ngứa mắt quá.
Mong các bác chỉ giáo
Chân thành cảm ơn!:(:(:(

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon
RE: Tư vấn cho e Xử lý cánh cửa bị va

Nếu em không lầm xe của Bác là F.F xe còn quá mới Bác nên mang vào hãng làm cho chắc cú.Nó sẽ sơn lại toàn bộ cánh cửa đó sau khi dùng giác hút vết lõm, còn nếu bị móp và sướt sơn đến tận lớp lót thì nó sẽ trét bột matic rồi sơn.Nói chung là phải sơn cả 1 cánh cửa.Xe còn quá mới chắc sẽ tiệp màu
Chúc Bác mau phục hồi em nó

Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong

Nếu em không lầm xe của Bác là F.F xe còn quá mới Bác nên mang vào hãng làm cho chắc cú.Nó sẽ sơn lại toàn bộ cánh cửa đó sau khi dùng giác hút vết lõm, còn nếu bị móp và sướt sơn đến tận lớp lót thì nó sẽ trét bột matic rồi sơn.
Chính xác đó bác ạ, cảm ơn bác đã chỉ giáo.
... tiệp màu
tiệp màu có phải là cùng màu không bác
Vụ này bác cho em hỏi thủ tục bảo hiểm thì phải làm như thế nào. Bác biết chỉ giùm em luôn nhé.

Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong

.Nó sẽ sơn lại toàn bộ cánh cửa đó sau khi dùng giác hút vết lõm
Vợ hai của em cũng bị lõm nhẹ thôi, không biết có hút vết lõm đó được không nhỉ

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Bác mua 2 chiều thì gọi cho BH đến chụp hình, hay đưa xe đến đại lý BH cho nó chụp hình, sau đó nó sẽ hướng dẫn Bác khai thủ tục, sau đó nó sẽ chỉ Bác ra gara của nó để báo giá và làm, còn Bác muốn làm ở hãng o biết BH nó chịu o vì giá đắt
Bác cứ Lh BH coi nó HD như thế nào

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Nếu có BH vật chất xe thì làm như bác hau tư vấn, nếu ko có thể tự làm lấy rất đơn giản
Thêm một lựa chọn khác cho bác.
Xe bác chắc lõm ko nhiều, tháo tấm ốp cửa xe ra, dùng tay ấn từ bên trong cánh cửa để khắc phục chỗ lõm, thường nó sẽ trả ngay về vị trí ban đầu thôi.
Dùng sáp "car wax" xóa vết xước (làm càng sớm càng tốt)
Dùng "Car polish" của sonax đánh bóng lại.
Xe bác lại long lanh như cũ. Thời gian chỉ khoảng 30'. Tự làm cũng có cái thú của nó bác ạ.

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Kiểu gì cũng phải sơn lại thôi, tháo ốp cửa để đẩy chỗ thụng ra là đúng rồi, nhưng nhiều khi nó ở góc khuất không phải ngay chỗ hổng cho bác ngon xơi đâu, xe nguời ta mới tinh mà, chưa kể cái tấm ốp đấy nó gá vào cửa theo cách nào, tháo ra mà lại làm gẫy vài cái lẫy, tuột cọng thép điều chỉnh chốt cửa, cửa sổ điện thì ngụy Thôi bác cứ đem vào hãng làm, cái gì mình ko phải chuyên môn thì đừng ... bảo hiểm trả dùm 1 nửa là cũng OK rồi, chắc là bác cũng bắt vạ được thàng xe máy 1 ít rồi mà hả

Last edited by a moderator:
hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Xe Bác Civi còn thơm mùi hãng em đoan chạy <1000Km, Bác Xì-tin ger bảo tự tháo tự lắp....thế nào cũng dư vài con ốc..ha..ha
Gọi cho BH đi Bác Civic ơi

Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong

Nếu có BH vật chất xe thì làm như bác hau tư vấn, nếu ko có thể tự làm lấy rất đơn giản
Thêm một lựa chọn khác cho bác.
Xe bác chắc lõm ko nhiều, tháo tấm ốp cửa xe ra, dùng tay ấn từ bên trong cánh cửa để khắc phục chỗ lõm, thường nó sẽ trả ngay về vị trí ban đầu thôi.
Dùng sáp "car wax" xóa vết xước (làm càng sớm càng tốt)
Dùng "Car polish" của sonax đánh bóng lại.
Xe bác lại long lanh như cũ. Thời gian chỉ khoảng 30'. Tự làm cũng có cái thú của nó bác ạ.
Kiểu gì cũng phải sơn lại thôi, tháo ốp cửa để đẩy chỗ thụng ra là đúng rồi, nhưng nhiều khi nó ở góc khuất không phải ngay chỗ hổng cho bác ngon xơi đâu, xe nguời ta mới tinh mà, chưa kể cái tấm ốp đấy nó gá vào cửa theo cách nào, tháo ra mà lại làm gẫy vài cái lẫy, tuột cọng thép điều chỉnh chốt cửa, cửa sổ điện thì ngụy Thôi bác cứ đem vào hãng làm, cái gì mình ko phải chuyên môn thì đừng ... bảo hiểm trả dùm 1 nửa là cũng OK rồi, chắc là bác cũng bắt vạ được thàng xe máy 1 ít rồi mà hả
Em cảm ơn các bác đã tư vấn, cuối cùng em cũng đã mang xe ra ngoài gara nhưng quả thật ngoài gara có hai dây chuyền sơn silken và du pont mà đến hôm nay vẫn chưa thể pha được em FF. Vợ em kiểu này rơi vào hàng độc rồi các bác ạ
Bác nào biết về mã FF màu ghi vàng cho em để em còn trả lại làn da châu á cho vợ em nhé