Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
Giữa ảnh và bài của bác không liên quan gì với nhau !?
  1. Theo ảnh, bác vẫn đi QL20 đến Đức Trọng, thay vì vào vòng xoay rẽ lên cao tốc, thì đi tiếp QL20 đến Finom rẽ phải QL27 khu vực Đơn Dương (tuyến đường này không tốt lắm tuy sedan chạy bình thường), đến thị trấn D'Ran rẽ trái vào QL20 cũ vượt đèo D'Ran vào Cầu Đất, Xuân Trường về Trại Mát Dalat, đường đẹp.
  2. Nếu theo QL1 ra Phan Thiết, đến Lương Sơn rẽ trái là QL28B (không phải QL27) Bắc Bình leo đèo Đại Ninh nhập vào Ninh Gia QL20 vào Đức Trọng (28B đường không tốt lắm), đèo Đại Ninh có các điểm dừng, cafe ngắm cảnh khá đẹp. Nếu đã đi cung này, đến PT chạy vào Mũi Né, theo 716 đi dọc biển và nhập vào Lương Sơn nhiều cảnh đẹp hơn.
  3. Cũng theo QL1 ra Phan Thiết, tiếp đến Phan Rang rẽ trái là QL27 leo đèo Ngoạn Mục lên D'Ran, đường đẹp, tuy nhiên cung đường khá xa.
Cả 3 cung đường 1 tài chạy bình thường, không quá sức.
Bác cho em hỏi thêm tuyến 2 đi đèo Đại Ninh đường xấu nhiều không Bác? Vì đã hơn 6 năm rồi em không đi lúc trước toàn đi đèo Ngoạn Mục qua ĐL. Nay có đứa em mới về nên chở nó đi Mũi Né rồi sau đó đi ĐL ở Resort Wonder.
Bác cho em lời khuyên nên đi đèo Đại Ninh hay Ngoạn Mục biết rằng đi đèo NM thì quá xa.
Còn đèo Đại Ninh nếu hơi xấu mà CR-V đi vẩn được thì em cũng ráng đi lại xem khung cảnh nó có như xưa không?
Thanks

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/3/08
1.054
2.134
113
53
Thủ Đức
Bác 6 cho em hỏi thêm tuyến 2 đi đèo Đại Ninh đường xấu nhiều không Bác? Vì đã hơn 6 năm rồi em không đi lúc trước toàn đi đèo Ngoạn Mục qua ĐL. Nay có đứa em mới về nên chở nó đi Mũi Né rồi sau đó đi ĐL ở Resort Wonder.
Bác cho em lời khuyên nên đi đèo Đại Ninh hay Ngoạn Mục biết rằng đi đèo NM thì quá xa.
Còn đèo Đại Ninh nếu hơi xấu mà CR-V đi vẩn được thì em cũng ráng đi lại xem khung cảnh nó có như xưa không?
Thanks Bác 6.
Con DIS già e còn phi ầm ầm, Đại ninh vẫn ổn, e đi cách đây 12 ngày

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
Mình mới đi từ Đức Trọng tới Cà Ná (Phan Rang) 2 tháng trước. Hình như khúc đầu ql27, khúc sau 28B qua nhà máy thủy điện Đại Ninh.
Gần như toàn tuyến đường quá xấu, các loại ổ gà, vịt, bò, trâu, voi:). chỉ có khúc gần ql1 là đẹp.
Đặc biệt khúc đèo thủy điện cua gấp tay áo nhiều, đường xấu và xóc. Cảnh trên đường không đẹp nếu so với các đèo khác ngang dọc Tây Nguyên xuống miền Trung.
Thực sự thất vọng với cung đường này, chắc sẽ kg bao giờ đi qua nữa.
Đúng đó Bác hôm 26/6 em đi đèo Đai Ninh đúng như Bác mô tả đi tới ĐL rồi em thề trong lòng không bao giờ đi đèo này lần nữa nếu GTCC chưa sửa. 80% tuyến đường bị hư đã vậy còn bị sạt lỡ em tưởng phải quay đầu lại đi ql28 hoặc đèo NM.

• Like
Reactions: Muanuocnoi5
Tập Lái
25/7/19
33
14
8
49
E cũng chuẩn bị đi từ Lagi lên ĐL, nếu đi đèo Gia Bắc , đường có ok kg ?
Đg này e đi cách đây 5 năm rồi nên kg biết bây giờ thế nào, còn Đại ninh thì e đã đi, đg xấu lắm nên có ý định đi Gia bắc

Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Đg này e đi cách đây 5 năm rồi nên kg biết bây giờ thế nào, còn Đại ninh thì e đã đi, đg xấu lắm nên có ý định đi Gia bắc
Từ Lagi theo ql55 lên Bảo Lộc đường đẹp hơn

• Like
Reactions: longpajero
Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
Đường này đèo Tà Pứa hả bác 6? Em nghe mà chưa đi.
Bác chớ dại đi đèo Đại Ninh em mới đi ngày 25/6 đường xấu rất tệ, đủ thứ ổ gà, trâu, voi, khủng long đã vậy còn bị sạt lỡ đất em tưởng quay lại đi ql28 rồi.Bác ở Lagi thì đi ql55 tới ngay Bảo Lộc.
Còn đèo Tà pứa thì phải leo đèo Bảo Lộc.

Tập Lái
26/6/11
37
57
18
43
Em cuối tháng 7 này cũng cho gia đình đi từ đà Lạt về mũi né.. mong bác chủ thớt có Trãi nghiệm đc cảnh đẹp,đường ngon để còn cho em theo với.. vì đường này e chưa đi bao giờ