Tập Lái
17/6/20
3
3
1
31
Đường từ phan thiết lên đà lạt hơi tệ. Ổ gà nhiều và sâu. Xe gầm thấp chạy hơi xót tí. Đèo khá cao. Cua gắt cũng dễ đi thôi. Vì đường vắng xe. Chưa đi lần nào lên đèo đi từ tốn cho chắc. Còn lại ko có gì lăn tăn hết

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
61
Đi bằng Zace cách đây 10 năm....đường xấu kinh...K dám đi lần 2..,.giờ k bít sao...

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
Đi bằng Zace cách đây 10 năm....đường xấu kinh...K dám đi lần 2..,.giờ k bít sao...
Vũ Như Cẩn nha Bác. Em đi 1 lần tởn tới già cũng do 1 Bác nào tư vấn đi cũng được. Đi thì rần rần cả xe đường thì sửa chữa dặm vá bằng đất đỏ, lòi lõm đủ chổ, đá dăm, đá tảng đủ thứ đá, đi xong rồi sót xe chít mợ luôn.

Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
Đi cho biết đó đây bác ợ, đường xấu tí nhưng cảnh đẹp mà vì mình đi chơi mà! Vả lại đường xấu mình mới cảm nhận hết cái xe của mình và trải nghiệm sau tay lái chớ.
Thằng bạn mình nó cùng gia đình từ Đồng Nai - Nha Trang - Đà Lạt bằng Nubira II phà phà ki kìa:D
Lo né các Ổ gà, trâu, bò, khủng long thì ngắm cảnh có nước sụp hố, cạ gầm, cán đá thì bễ lốp. Đi xongđoạn đường đó ra tới ql20 mà mừng húm, sót cả xe. Em thấy đa phần xe khách, tải, bán tải họ đi đi cả đoạn đườnhown cả trăm km mà chỉ thấy 2, 3 chiếc xe se dan hoặc MPV chạy mà toàn biển số 86 không.

Hạng C
20/4/18
973
1.802
108
48
Bình Dương
Chào Bác,
Mình đã đi kiểu này ko dưới chục lần. M2 và chạy 1 mình bởi vì đi làm kiếm cơm.
Lịch trình dư lày cho đẹp nếu đi chơi:
Ngày 1: SG - PT, đi sớm chút rồi bươn ra Mũi Né luôn: book phòng, chơi, ăn, tắm, nhậu, chịch tẹt ga...
Ngày 2: Tắm, ăn, cafe, chịch...11h trả phòng....ăn trưa rồi đi vòng đường biển qua ngã ba Lương Sơn đi DL. đường ko tốt nhưng M2 đi được thì Sedona vô tư. Đèo phía LD hơi quanh co chút. Nghỉ 15 tới 30p ơ Hồ cho chị em check in, rồi đóng lên Đức Trọng vào cao tốc đi DL. Tới DL khoảng 17h và thì khỏi hướng dẫn nữa he...
Về thì theo QL 20 về.
Đi QL1 thì theo bảng mà chạy. Từ hồi anh Văn về DN thì giao thông cũng đỡ lộn xộn rồi.
Đoạn ngã ba Lương Sơn lên khoảng 10km có 1 trạm (theo bảng mà chạy)
Đoạn đèo có vài khúc cua gấp, chạy cân thận chút vì anh em ko phải người Kinh hay bảo là đường đó của họ.....
Đi chơi và thưởng thức nên đi đường này....cảnh đẹp, nhanh và nhiều trải nghiệm.....
Về nhớ report xem đường tốt chưa??

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Từ Lagi theo ql55 lên Bảo Lộc đường đẹp hơn
Dạ thấy từ Long Khánh có đường rẽ vào, sau đó đi Ql 55 lên Bảo lộc. Bác cho hỏi thăm đoạn từ Long khánh rẽ vào đường đi có tốt không và Ql 1 rẽ vào chỗ nào? Cám ơn bác

Hạng B2
29/8/15
370
204
43
Mình cũng định tối thứ 6 đón xe đi Đà Lạt, sáng T7 đến nơi. Bạn nào quen ai thuê xe tự lái 7C đi vòng vòng Đà Lạt thì giá bao nhiêu/ngày và ib giúp liên lạc với. Do ko có thời gian nên ko chạy xe lên nên tối T6 đi xe đò lên dành sức chơi. Hii

Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Dạ thấy từ Long Khánh có đường rẽ vào, sau đó đi Ql 55 lên Bảo lộc. Bác cho hỏi thăm đoạn từ Long khánh rẽ vào đường đi có tốt không và Ql 1 rẽ vào chỗ nào? Cám ơn bác
Ý bác là ra Long Khánh, Xuân Lộc chạy 713 hướng đèo Tà pứa, sau đó đến Tánh Linh rẽ phải về Tà pao và theo QL55 lên Bảo Lộc? Năm ngoái khi đèo BL bị sạt lở, từ chân đèo aeOS phải quay ngược 713 về Mê Pu, rẽ 717 về Tà Pao và theo 55 đi tiếp lên Dalat.
Cón nếu Saigon ra cứ thẳng QL1A đến Tân Minh, rẽ trái QL55 thẳng tiến cho nhanh và dể đi.

• Like
Reactions: drngsanh
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Ý bác là ra Long Khánh, Xuân Lộc chạy 713 hướng đèo Tà pứa, sau đó đến Tánh Linh rẽ phải về Tà pao và theo QL55 lên Bảo Lộc? Năm ngoái khi đèo BL bị sạt lở, từ chân đèo aeOS phải quay ngược 713 về Mê Pu, rẽ 717 về Tà Pao và theo 55 đi tiếp lên Dalat.
Cón nếu Saigon ra cứ thẳng QL1A đến Tân Minh, rẽ trái QL55 thẳng tiến cho nhanh và dể đi.
Cám ơn bác nhiều! Mình không rành và chưa đi đường này :)
Mình ngại đoạn Long Khanh ra đến Tân Minh, đường hẹp. Do đó định rẽ Long Khanh rồi qua QL55 (không lên đến Tà Pứa) như bản đồ, bác thấy có ok không? Còn nếu khó đi mình sẽ ra Tân Minh mới rẽ QL55 như bác tư vấn. Cám ơn bác rất nhiều!