Hạng D
16/10/06
1.559
10.987
113
sites.google.com
Sao Vàng thì phòng ổn sạch chỉ có điều ăn sáng thì dở toẹt!! Được cái nó cũng rẻ !!
Tùy mùa, nhưng sáng anh @dccouq cứ đi khoảng 4g30 từ Sao Vàng thì lên Linh Quy Pháp Ấn là vừa thong thả.
Lưu ý chưa đến nơi đã có mấy bãi xe ở ngoài cho người chạy theo chào và hù là xe không vô được. Nếu vô bãi của họ thì đi hơi xa. Cho nên cứ chạy vô tận cùng gửi bãi của nhà chùa cho yên tâm rộng rãi. Đàn ông khỏe mạnh và muốn tìm cảm giác thì nên đi đường đất bậc thang lên chùa. Còn phụ nữ yếu thì ngồi xe máy cẩu lên chùa.... 50k là thoải mái nhé!!

Vâng cám ơn bác đã chỉ dẫn. lần trước e đi lúc covid nên lên tới chân núi phải quay về,còn chưa kịp gửi xe, nên đợt này quyết tâm phục thù, hihi. Cũng nghe nhìu về vụ bãi giữ xe, bác nói thế em yên tâm chạy tới bãi của chùa luôn rồi lội bộ lên vậy. Đi sớm nên cũng bỏ qua vụ ăn sáng ở ks bác ạ vì sao đó e lên đà lạt luôn nên chắc sẽ ăn sáng ở di linh hoặc đức trọng.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.204
89.932
113
Vâng cám ơn bác đã chỉ dẫn. lần trước e đi lúc covid nên lên tới chân núi phải quay về,còn chưa kịp gửi xe, nên đợt này quyết tâm phục thù, hihi. Cũng nghe nhìu về vụ bãi giữ xe, bác nói thế em yên tâm chạy tới bãi của chùa luôn rồi lội bộ lên vậy. Đi sớm nên cũng bỏ qua vụ ăn sáng ở ks bác ạ vì sao đó e lên đà lạt luôn nên chắc sẽ ăn sáng ở di linh hoặc đức trọng.

Anh nên giành thời gian đi thăm hểt xung quanh của chùa. Nếu có thể thì nên tạt vào ngôi chùa chính ( ngôi chùa bằng tre lập lá đơn sơ ).
Nếu duyên lành anh sẽ được dự buổi thuyết pháp rất hay của thày trụ trì trong một không khí lành lạnh và một không gian thoáng đãng nhưng yên tĩnh tinh khôi của buổi bình minh... chỉ có tiếng thầy và tiếng gió với xa xa là mặt trời đỏ rực từ từ nhô lên từ mây hồng ..... rất ấn tượng !!
Tư vấn cung đường đi Đà Lạt từ SG - Phan Thiết - Đèo Đại Ninh - Đà Lạt

• Like
Reactions: Sixsense and dccouq
Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat

Từ BL khoảng 4h sáng bác chạy vào LQPA là vừa, đến nơi trước 5h còn vắng, mặt trời chớm lên, nghe tiếng chuông chùa trong sương cảm thấy thật thanh tịnh. Trể hơn thì khách du lịch khá đông, ồn ào mất vẻ trang nghiêm
Chú ý giầy phải tháo ra để lại dưới bậc thang, có một số trường hợp bị mất giầy hiệu rồi
Xe vào bỏ bãi xe số 1 bên trái, chạy tiếp ngay trước bãi số 2 bên trái có con đường dốc đi thẳng lên bãi xe của chùa, gửi miễn phí, đi bộ thêm một số bậc đá là đến

Hạng D
2/9/12
1.061
22.933
113
Sài Gòn
Đồng cảm với anh chủ.
Hồi mới có bằng có xe e chế ra các kiểu để lên với Đà Lạt
Chúc gđ có chuyến đi an toàn, vui vẻ !

Hạng D
16/10/06
1.559
10.987
113
sites.google.com
Vừa lên sáng nay, ql 55 đoạn bảo lộc tới ngã 3 quẹo vào tạm ổn, đoạn quẹo vào khá xấu toàn ổ voi ổ gà, đường từ bãi xe thứ 2 lên bãi xe của chùa còn xấu hơn mưa tuột hết đất còn đá thôi, e đi sedan bò khá xót. 4h30 e đi từ sao vàng nên tới khá sớm sương mù dày nên ko thấy mây núi chi cả. Chắc cũng chỉ đi một lần cho biết thôi, nghe nói sư thầy dọn đi cả vì ồn ào thế này sao mà tu dc, hic.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Hồi tết vừa rồi nhà em lên chùa LQPA lúc 5g chiều để ngắm cảnh tắt nắng và trăng lên. Ai ngờ trời lại đổ mưa làm chạy trối chết xuống núi.
Các bác đi mùa mưa thì nhớ cầm cây dù theo để tránh bị như em

• Like
Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
QL55 đoạn qua Bảo Lâm ( Từ Bảo Lộc đi Linh Quy Pháp Ấn ) vẫn vậy.
Nếu bảo đẹp thì chả có gì đẹp!! Nếu bảo xấu thì không đến nỗi, xe sedan chạy tốt.
Chỉ có điều đường nhỏ. Tầm nhìn hạn chế, dân ở hai bên đường nên không cảm thấy thoải mái thôi !!

mình từ phan thiết đi bảo lộc chiều nay ! đoạn lộc Nam đang làm. đường xẤu dã man. lái sedan cạ gầm là cái chắc. mình có cảm giác đang lái xe địa hình . bán tải qua khúc này còn vất vả !
hậu quả là con imac 27inchs 5k nát tương màn hình do đường xấu !!!
thề luôn , éo bao giờ đi cái đoạn ql 55 của gôigle map nữa

• Haha
Hạng D
16/10/06
1.559
10.987
113
sites.google.com
mình từ phan thiết đi bảo lộc chiều nay ! đoạn lộc Nam đang làm. đường xẤu dã man. lái sedan cạ gầm là cái chắc. mình có cảm giác đang lái xe địa hình . bán tải qua khúc này còn vất vả !
hậu quả là con imac 27inchs 5k nát tương màn hình do đường xấu !!!
thề luôn , éo bao giờ đi cái đoạn ql 55 của gôigle map nữa

Cần thay màn 5k ko a, kkk. Nói chớ sốc thì sốc sao mà ảnh hưởng màn imac dc nếu a có thùng!

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
Cần thay màn 5k ko a, kkk. Nói chớ sốc thì sốc sao mà ảnh hưởng màn imac dc nếu a có thùng!
tự an ủi may mắn bác ạ. ban đầu định đi dalat chơi mà vợ bầu nghén quá nên chán về bl theo ql 55.
thấy báo đưa tin đèo prenn cây đổ. cái chỗ book agoda thì xói mòn đất. nghĩ kỹ thấy mình còn may mắn chán. nếu leo tới đà lạt sợ cái xe ko còn ;))
màn hình mình ỷ y ko xài hộp che. do chở vợ con thôi à . lên xe lấy dây củA xe cột lại. ai ngờ phang vô ql55 gặp đường xấu nên ra vậy. sedan đi xót xe vô cung. Mình leo dốc sàng qua sàng lại để đi nghiêng ko cạ gầm. Có mấy bố xe tải với xe 16 chỗ dịch vụ lườm mình còn ép xe nữaa chứ. thôi kệ. hồi xưa mình đi Suv đâu biết, chỉ ai lái sedan mới hiểu dc cho người đi sedan

• Like
Reactions: maihoa and dccouq
Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
tự an ủi may mắn bác ạ. ban đầu định đi dalat chơi mà vợ bầu nghén quá nên chán về bl theo ql 55.
thấy báo đưa tin đèo prenn cây đổ. cái chỗ book agoda thì xói mòn đất. nghĩ kỹ thấy mình còn may mắn chán. nếu leo tới đà lạt sợ cái xe ko còn ;))
màn hình mình ỷ y ko xài hộp che. do chở vợ con thôi à . lên xe lấy dây củA xe cột lại. ai ngờ phang vô ql55 gặp đường xấu nên ra vậy. sedan đi xót xe vô cung. Mình leo dốc sàng qua sàng lại để đi nghiêng ko cạ gầm. Có mấy bố xe tải với xe 16 chỗ dịch vụ lườm mình còn ép xe nữaa chứ. thôi kệ. hồi xưa mình đi Suv đâu biết, chỉ ai lái sedan mới hiểu dc cho người đi sedan
Cám ơn anh đã cập nhật tình hình đường sá. Mình đang tính cuối tháng 8 chạy từ Phan Thiết lên Dalat và phân vân chọn đường đi.
các anh chị có thông tin tình hình đường đi qua các ngả đèo Gia Bắc và đèo Đại Ninh thì xin chia sẻ nhé. Xin cám ơn nhiều!