Hỏi/Đáp Kỹ Thuật [Tư vấn] Lốp xe kêu tách tách.

Hạng B1
17/3/13
92
1
8
Chào các bác.
Xe em captiva lt, khi em chạy thì lốp trước bên phụ kêu tách tách rất khó chịu (Chạy nhanh kêu nhanh, chạy chậm kêu chậm). Lúc đầu em nghĩ do mắc đá, nhưng không phải, em đã gỡ hết nhưng vẫn kêu. Em dùng tay đập mạnh vào lốp thì nghe tiếng kêu kịch kịch ở bên trong. Đánh hết lái qua trái hay qua phải vẫn bình thường nha các bác, không có hiện tượng gì. Ốc vít e đã siết rất chặt.
Nhờ các chuyên gia tư vấn ạ.

Hạng B1
17/3/13
92
1
8
Em chạy trên đường nhựa bình thường bác. Tiếng kêu như mắc đá nhưng em chắc chắn là không bị mắc đá. Thế mới khó chịu chứ.
Hóng cao nhân.

Tập Lái
10/8/13
34
10
8
Ngu kiến của em có 3 cách
1. Có vật lạ trong lốp có thể là gì gì đó. Trong quá trình lắp ráp nó lọt vào ko để ý
2. Kiểm tra bạc đạn, vòng bi, cao su bên phụ đó ...
3. Có vật lạ mắc vào phía thành lốp bên trong cọ vào thành xe .
Nói chung bác vào Gara bảo nó nâng xe nên rồi chạy sẽ biết chính xác nó kêu từ chỗ nào biết bệnh mà sửa

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Xe_chuong_ga nói:
Em nghi nhất bác đang có 1/vài em đinh găm vào lốp ạ....
Bác ấy đã kiểm tra và không có đá hay đinh rồi bác...chắc vấn đề nằm ở chỗ nào đó thôi...

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Đổi lốp trái->phải thử tiếng kêu có đổi theo không.Nếu vẫn kêu theo lốp đó thì móc lốp ra khỏi mâm kiểm tra mặt trong.

Hạng B2
7/9/10
351
29
28
gõ mạnh xe kêu kịch kịch => rotyn lái, rotyn trụ, cao su càng A bác vào gara bảo thợ nâng kiểm tra xem sao, nếu ko bị thì bác đề nghị tháo lốp xem có lọt gì vào trong ko, còn nếu ko nữa thì đảo lốp đúng hướng dẫn trong sách xem sao.