Hạng B1
24/6/12
95
0
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Cám ơn Bác đã tư vấn

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

the dream nói:
Bác ơi có cách nào hóa giải bớt ko? Xin cám ơn!
Chồng mạng: Thiên thượng hỏa
Vợ mạng: Sa trung thổ
Xe màu đen, nội thất đen thui...:(:(:(
<span style=""color: #ff0000;"">Ai đứng tên xe . nếu vợ thì dễ , còn nếu chồng thì hơi nhiều thủ tục tý , </span>
Chồng đứng tên 1chiếc
Vợ đứng tên 1 chiếc
2 chiếc màu đen hết Bác ui! Giúp em hóa giải với. Xin cám ơn Bác!
[/quote]
sorry đã trả lời chậm trễ :
Xe của vợ : Sa trung thổ như vậy di xe màu đen là mình khắc xe .. đi xe sẽ bình an nhưng không làm ra tiền lắm , cái này thì mình chỉ nên tăng tính Thổ ( nâu vàng ) trong xe như gối ôm Thảm trải và các vật dụng mang hình vuông để an toàn .
Riêng xe của chồng : nếu sinh 78 ( thiên thượng Hỏa ) Hỏa này không sợ thủy kg b5i thủy khác nhưng có khả năng bi che lấp , thủy nhờ Nắng mặt trời lấp lánh hơn nên rất hay tìm dc may mắn trong khó khăn .
Giảm chuyện bị che lấp thì tăng Mộc ( màu xanh trong xe ) toàn bộ thảm gối trong xe mang màu lá cây , màu vỏ đỗ , xanh rêu .
Mua cả hồ lô cầu an vì tỳ hưu chiêu tài trong xe .
Thiên thượng hỏa 79 là Hỏa mặt trăng , khí lạnh nên cái này bi khắc . nên Ngoài các vật dụng như 1978 thì nên để trong xe một viên đá màu xanh xám . kèm theo 1 tượng Phật hay chúa ( tùy theo đạo ) của mình ( lên chùa Vĩnh nghiêm có quầy bán ) , nếu kg mua dc thì alo chị sẽ gọi giúp
PS : nếu có mua bảo hiểm xe thì alo chi theo chữ ký nhé .

Hạng B2
5/2/11
243
13
18

Em xin chân thành cám ơn! ... hết đợt BH này em sẽ ới Chị 2 chiếc luôn ạ!

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35

nhiều bác hỏi về màu nhỉ, em đọc là tự hiểu được vụ màu ngay rồi, dù em có pm hỏi thêm bác thaoarch.

Giờ em cần tư vấn hướng nhà hướng bếp nè, cái này thì hỏi chuyên gia nào được nhỉ? Hocap? Thaoarch? hay ai khác? Cái này quan trọng chắc là em mời 1 chầu hay chính thức trả phí gì đó luôn cho nó long trọng.....

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

phongicehcmc nói:
nhiều bác hỏi về màu nhỉ, em đọc là tự hiểu được vụ màu ngay rồi, dù em có pm hỏi thêm bác thaoarch.

Giờ em cần tư vấn hướng nhà hướng bếp nè, cái này thì hỏi chuyên gia nào được nhỉ? Hocap? Thaoarch? hay ai khác? Cái này quan trọng chắc là em mời 1 chầu hay chính thức trả phí gì đó luôn cho nó long trọng.....
trả phí thì long trọng em ạ , Chị thiết kế nội thất kiêm tư vấn Hướng nhà hướng bếp ( nghề tay trái ) nuôi nghề tay phải là sale Bảo hiểm xe cộ hàng hóa ..
Chuyện màu xe thuận thì dễ nhưng nghịch khắc thì hơi khó tý nên các bác ấy hỏi . Mình cũng nhờ các câu hỏi của các bác mà lên đến hạng E hạng F một cách hợp lý .. :)

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?

Chi hocap ơi! Em có thắc mắc là chiếc xe hơi như cái nhà di động mình nên xem nó như nhà mà luận cung phi vào nó mới hợp lý chứ chị?

Hạng B1
26/7/12
67
0
6
38

cảm ơn bác nhiều lắm, bài viết rất hay

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

xetrau1973 nói:
Chi hocap ơi! Em có thắc mắc là chiếc xe hơi như cái nhà di động mình nên xem nó như nhà mà luận cung phi vào nó mới hợp lý chứ chị?
Xe là ngôi nhà thứ 2 nhưng là ngôi nhà di dộng . Nhà xem theo PThủy ( nơi tọa ) nên xe xem ngay theo mạng chủ xe em ạ , Không xem phi cung đâu , sai lắm .
Mà muốn biết cái gì xem phi cung , cái gì xem bát trạch , cái gì xem cung mệnh hay lục thập hoa gioáp thì cứ xôi gà đến cho thầy nhé .

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.647
113

em tự sướng tí, nhờ chị hocap chém thêm
em chưa xem màu sắc PT bao giờ cho đến tuần này, và tự sướng về quá khứ
em mạng Đại dịch thổ, mà hoả sinh thổ, vậy em hợp với màu của hoả nhất do sinh thổ, sau đó mới đến màu của thổ

cách nay 3 năm em mua cái watch này đeo, giờ thấy nó có chữ số màu đỏ, cam, thích thế (dù nền màu đen là Thuỷ khắc, nhưng thổ khắc thủy nên ok)

<h1>còn cách nay 1 tháng, em mua thêm cái này, cũng có màu đỏ, vậy cũng ok? viền màu đen thì như ở trên rồi, chỉ có nền màu trắng thuộc kim, mà thổ sinh kim, nên thế nào nhỉ? F1 nhà em thì mạng kim</h1>

Last edited by a moderator: