Hạng B1
8/4/12
86
3
8
HCMC
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

hocap nói:
Jess2009 nói:
Nếu màu đỏ là hỏa theo thuyết ngũ hành là tiêu kim , nếu mình vẫn muốn mua thì làm thế này:
thêm trang trí màu nâu thổ vào xe , gối ôm thảm trải , hình vuông , chữ nhật . , bọc nêm , tất cả theo tông màu nâu .mua 1 hô lô bình an hoặc tỳ hưu màu vàng treo xe (có bán rất nhiều ở tiệm PThuy ) . cách này coi như khắc hỏa và dưỡng kim nhưng nó chỉ khiến bác đi xe cảm thấy an tâm thôi .

Chà chà, nhiều việc quá, nhờ bác tư vấn thêm là xe sẽ theo mạng của người đứng tên trong cavet xe, hay người trả tiền hay người lái nó ah? Chẳng là mình sẽ mua xe nhưng nhờ ngườii khác đứng tên, xe mình tự lái luôn. Thanks bác.
Như vậy thì sẽ làm thủ tục viết giấy bán xe cho jess , chính bác sẽ làm thủ tục cúng xe ( ngày 16 al , 18 h chiều ) và xác định là xe thuộc về bác . Sau đó theo mạng bác mà suy . Cứ có 1 chút âm phù duơng trợ là tốt , đừng quá tin và cũng đừng quá kg tin là mọi việc yên ổn hết thôi Jess2009 nhé
[/quote]
Cám ơn bác, sẽ làm như bác tư vấn. Chúc bác vạn sự an lành

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

<span style=""color: #3366ff;""> @ xe trau 1973 : </span>Hôm truớc gặp Hạnh phạm , cũng định ủ mưu nhưng rồi cũng dc nghe lời khuyên : Em thấy năm nay chẳng nên bung ra làm ăn gì cả .. ,nên nằm trong lá ủ là đúng đấy em ạ .
Vụ của chi thì mất trắng thôi em ơi , . Hy vọng trời có mắt quả báo nhãn tiền để mình xem xem .
Và cũng nghía tử vi tự biết luôn .. quan phù quan phủ đồng cung - tháng ngày ngồi tựa cửa công mỏi mòn . .. Thế thôi !

à còn cái bảng đó : Tại có một số bác bảo em là thuỷ nhưng kg biết thuỷ gì , hoà nhưng kg biết hoả gì , nên chi dán lên cho biết đấy mà . còn 2 cột bên cạnh là bát trạch để xem nhà , xem huớng , hùn hạp làm ăn .. vv .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/4/09
224
66
28

Có Bác nào , rành về PHONG THỦY , giúp BỘ NGOẠI GIAO chế ngự BỌN SÁNG TÁC RA PHONG THỦY , đang chia lô thềm Lục địa đất nước Việt Nam , đấu thầu khai thác dầu khí , chặn mọi con đường đánh cá của ngư dân Việt Nam !

Tập Lái
22/6/12
29
0
1

Bác chủ giỏi nhỉ!
Em cũng tranh thủ xem màu của mình thử có hợp với vợ bé ko đây.

Hạng D
14/12/09
1.165
201
63
56

Lâu quá kg gặp Mợ Hổ Cáp tốt bụng nhé ....

Hạng B2
19/6/12
337
238
43
37

em sn 1987, mạng hoả vậy mua màu nào ạ ? em thì lại thích xanh nước biển :D

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?

papacon nói:
em sn 1987, mạng hoả vậy mua màu nào ạ ? em thì lại thích xanh nước biển :D

vậy bác dội cho phát nước biển tắt lửa của bác luôn thể! Mạng bác kiếm màu tương sinh mà mua như xanh lá cây, xanh lá mạ....chứ xanh nước biển thì .....còn không thì xài đỡ màu đỏ vậy! (nhân lúc chị hocap đi vắng, nhảy vào phán bừa):D

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.907
23.514
113

:)xanh nước biển đại diện mạng thủy,bác mạng hỏa đi xe màu xanh nước biển thì cái xe làm chủ bác !

Hạng C
15/5/12
579
3
18

Hay quá.
Em mạng Hỏa nhưng con xe của em màu đen, nên trên xe em có trang trí một chiếc xe mô hình màu đỏ phiên bản 1:75 vừa trang trí vừa phong thủy luôn đấy các bác.