Re:Tư vấn màu xe theo cung mệnh (ngũ hành ) , Màu sắc nhà xem trang 2

Trương Đức Hải nói:
Em 22-4-1989 thật sự em không biết mạng gì nữa , các bác khai sáng dùm em với
Thân
em hỏi cụ google dùm bác thì cụ ấy trả lời như thế này :

Người sinh 1989, Kỷ Tỵ, có Ngũ hành năm sinh là Đại Lâm Mộc, nhưng Mnh Cung ca Nam và N khác nhau:
<h2>1. Nam</h2> Cung KHÔN, hành THỔ, hướng Tây Nam, quái số 2, sao Nhị Hắc, Tây tứ mệnh (Đông bắc, Tây, Tây Bắc, Tây Nam).
  • Đeo đá màu Đỏ, Hồng, Tím để được Tương sinh (Hoả sinh Thổ): Ruby, Tourmaline, Granat, Spinel, Thạch anh hồng, Thạch anh Tím, Mã não đỏ...
  • Đeo đá màu Vàng, Nâu để được Tương Hợp: Sapphire vàng, Canxedon nâu, Thạch anh mắt hổ, Citrine...
  • Đeo đá màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương Khắc (Thổ chế ngự được Thuỷ): Sapphire đen, Tektit, Tourmaline đen, Aquamarine, Topaz...
  • Kỵ: Đá màu Xanh lá cây vì Mệnh cung bị khắc (Mộc khắc Thổ): Jade, Onix, Lục bảo ngọc, Amazoline...
  • Không nên dùng: đá màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (THỔ sinh KIM): Sapphire Trắng, Sapphire ghi, Thạch anh Trắng, mã não trắng, Đá mặt trăng...

Hạng B1
30/1/13
81
17
18
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Bác cho e hỏi mang mộc ( cây luu đá) đi xe màu trắng k đc,vậy màu nào thích hop ah?

Hạng C
4/2/10
799
1.459
93

Bác cho e hỏi mang mộc ( cây luu đá) đi xe màu trắng k đc,vậy màu nào thích hop ah?

Bác mạng mộc thì nen chọn xe màu thuỷ là tốt nhất: xanh dương, đen. Có thể chọn màu của bổn mạng cũng được tức là màu mộc: xanh lá cây.

Last edited by a moderator:
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113

biminh nói:

Bác mạng mộc thì nen chọn xe màu thuỷ là tốt nhất: xanh dương, đen. Có thể chọn màu của bổn mạng cũng được tức là màu mộc: xanh lá cây.
hoặc sau đó là vàng cát, vàng nâu cũng được

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113

maitjan91 nói:
e sinh năm 1991 mạng thổ hành kim tứ cục. em đang định mua xe mà không biết nên chọn xe màu gì cho phù hợp. Các bác có thể tư vấn giúp em với được không ạ?
Liệu em mua con xe 3 màu đồng-đen-trắng có được khộng nhỉ?
em cám ơn các bác nhá
theo quan điểm của chủ thớt thì Mạng thổ thì chọn tông màu liên quan đỏ là tốt nhất hoặc vàng/nâu là tốt nhì, sau đó là xanh dương/đen,

Hạng B2
12/4/13
343
20
18

em mạng kim rất dễ xử với màu trắng, kem vàng

Hạng B2
23/3/13
161
6
18

Em mạng hỏa mua xe màu nào hợp nhỉ?

Hạng C
4/2/10
799
1.459
93

PTHN2013 nói:
Em mạng hỏa mua xe màu nào hợp nhỉ?

Mộc sinh hỏa, bác mạng Hỏa thì chạy xe màu Mộc là hợp nhất: xanh rêu, xanh lá. Còn không thích thì có thể chọn màu chính mạng của mình tức là màu của Hỏa: Đỏ, Tím.