Tập Lái
4/12/12
5
0
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Bác hocap69 ơi, ví dụ như em mạng Thổ, ở trang web này nó ghi rõ ràng nếu sinh xuất (Thổ sinh Kim) tức xe màu trắng (Kim) thì sẽ sớm có thêm 1 xe nữa là 2 xe, còn khắc xuất (Thổ khắc Thủy, xe màu đen) thì mình ko bị sao nhưng xe nhanh hỏng. Em cũng nghĩ thế vì tương sinh (mình ko lợi cũng ko hại nhưng xe dc lợi hoặc mua thêm 1 xe, nếu mình làm ăn tốt thì xe sẽ được hưởng lợi theo) thì cỡ nào cũng tốt hơn tương khắc (mình ko hại nhưng xe tan nát, mình càng làm ăn khấm khá thì xe càng tan nát) chứ. Vậy tóm lại là sao bác hocap ơi??? Em cám ơn.

Bác xem web này nha hay bác vào google "chọn màu sắc xe hợp tuổi của bạn" là thấy
http: (2 xuyệt) xzone.vn/Web/77/482/94505/Chon-mau-sac-xe-hop-tuoi-cua-ban.html

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/11/11
207
1
0

007thach nói:
Bác hocap69 ơi, ví dụ như em mạng Thổ, ở trang web này nó ghi rõ ràng nếu sinh xuất (Thổ sinh Kim) tức xe màu trắng (Kim) thì sẽ sớm có thêm 1 xe nữa là 2 xe, còn khắc xuất (Thổ khắc Thủy, xe màu đen) thì mình ko bị sao nhưng xe nhanh hỏng. Em cũng nghĩ thế vì tương sinh (mình ko lợi cũng ko hại nhưng xe dc lợi hoặc mua thêm 1 xe, nếu mình làm ăn tốt thì xe sẽ được hưởng lợi theo) thì cỡ nào cũng tốt hơn tương khắc (mình ko hại nhưng xe tan nát, mình càng làm ăn khấm khá thì xe càng tan nát) chứ. Vậy tóm lại là sao bác hocap ơi??? Em cám ơn.

Bác xem web này nha hay bác vào google "chọn màu sắc xe hợp tuổi của bạn" là thấy
Hocap hay gata kg vào web , theo vòng tròn phong thủy sinh trưởng dưỡng diệt và tái sinh để tính thôi
Mạng thổ đi xe kim là sinh xuất .
Muốn bàn kỹ phải vẽ lục thập hoa giáp thì sẽ thấy nhưng theo mình xe cứ đi màu thuận ( sinh ra mình hoặc chính màu của mình là tốt nhất ) .

Tập Lái
4/12/12
5
0
0

gata nói:
007thach nói:

Hocap hay gata kg vào web , theo vòng tròn phong thủy sinh trưởng dưỡng diệt và tái sinh để tính thôi
Mạng thổ đi xe kim là sinh xuất .
Muốn bàn kỹ phải vẽ lục thập hoa giáp thì sẽ thấy nhưng theo mình xe cứ đi màu thuận ( sinh ra mình hoặc chính màu của mình là tốt nhất ) .
Dạ em cám ơn gata nhiều lắm ạ. Mà em thấy sinh xuất thì vẫn tốt hơn khắc xuất chứ ạ, 1 bên mình chỉ hao tiền cho xe (sinh xuất), xe vẫn tốt, còn khắc xuất thì xe bị mình khắc nên dễ hư hỏng vặt thì mình vừa tốn tiền sửa vặt, vừa chạy không thoải mái (xe hư dọc đường) thì có phải khổ hơn không ạ. Xe là của mình nên mình bỏ tiền nuôi nó (sinh xuất) và dc tận hưởng em nó thì vẫn đáng đồng tiền chứ ạ. Gata còn cách giải thích nào hợp lý hơn ko chứ em thấy tương khắc mà tốt hơn tương sinh thì quá vô lý ạ. :D

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113

vậy em hiểu thế này, bác 007 thấy thế nào? Tại sao sinh xuất thì xấu hơn khắc xuất ?

Sinh xuất: xe hay bị hư hỏng, làm ra bao nhiêu đem sửa xe hết, gây tai nạn hao tốn tiền của
Khắc xuất: do mình khắc chế xe, nên điều khiển được nó theo ý mình, không bị nó phản chủ, khi lái không gây tai nạn, ....

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113

Tóp này lâu rồi, không rõ bác chủ còn theo dõi không nhỉ ?

Tập Lái
4/12/12
5
0
0

btpaul nói:
vậy em hiểu thế này, bác 007 thấy thế nào? Tại sao sinh xuất thì xấu hơn khắc xuất ?

Sinh xuất: xe hay bị hư hỏng, làm ra bao nhiêu đem sửa xe hết, gây tai nạn hao tốn tiền của
Khắc xuất: do mình khắc chế xe, nên điều khiển được nó theo ý mình, không bị nó phản chủ, khi lái không gây tai nạn, ....

hì hì bác nói cũng hợp lý, tại em coi trên web này nè

xzone.vn/Web/77/482/94505/Chon-mau-sac-xe-hop-tuoi-cua-ban.html
trên đó ghi là sinh xuất thì mình sẽ sớm có them 1 chiếc nữa (do mình "sinh" ra), còn khắc xuất thì mình ko bị sao hết nhưng xe sẽ nhanh bị mình khắc cho hư hỏng... em thấy tương sinh dù sao vẫn tốt hơn tương khắc chứ ạ, như 2 vợ chồng tương sinh thì ai sinh xuất cũng tốt hết nhưng tương khắc thì không tốt bằng. Bác nghĩ thế nào??? :)

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113

bác chủ bận rộn tìm kế sinh nhai, dăm bữa nửa tháng mới vào ạ. :D

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113

em nghĩ có thể có 2 trường phái về màu sắc xe ở đây, như lục đại môn phái và ma giáo vậy mà, như đạo chúa và đạo phật vậy, mình tin bên nào thì theo bên đó thôi ạ.

Hạng D
21/11/06
1.083
8
38

Móc mắt thằng mất dạy này Là vừa .

Hạng D
4/11/11
1.141
26
38
57
TP HCM

tranthanhhai nói:
Móc mắt thằng mất dạy này Là vừa .
Em đề nghị Mod xóa ngay bài viết của thành viên này .