Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
- Hết sức cám ơn, tuy nhiên cái tháng bị ghi sai (tháng 8 mới đúng), vậy có gì thay đổi khống bạn ?
- Hình như cái phân tích của bạn là nói về mạng Mộc chứ không phải Thổ của mình ?

Tháng 8 vẫn là trong Kỷ Dậu nhé bác! bác tuoi Dậu cung Sinh là Thổ nhưng Cung Phi là Mộc ! xem màu xe, xem hướng nhà, xem tuổi thì phải xem Cung Phi ! xem Cung Sinh là sai lầm nhé các bác! ko hiểu sao 6 năm nay từ lúc thread này mở ra mà ko ai góp ý cái sơ đẳng này ! hoặc ko tin gì hết! còn nếu nghiên cứu phong thuỷ phải thật kỹ! hiểu sai thì vừa mất thời gian mà ko hiệu quả!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Angel Eyes
Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Tks bác ah, nhưng em lỡ dại đặt xe màu trắng rùi huhuhu, h chẳng lẽ em đi sơn lại ah, có chiêu này giảm đi ko bác, chỉ em với ah, tks bác

Sơn lại tốn tiền mà mất zin xe!
Bà xã anh tuổi gì ? neu hợp thì cho bả đứng tên ! hihi! ko được nữa thì đem xe đi độ lại : dán logo hoặc vẽ hình trang trí lên xe cũng có thể giảm bớt phần nào!

• Like
Reactions: tuannq
Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Các bác tư vấn giúp e với. E sinh 24/06/1984 ah. Tks các bác!

Bác sinh 1984, Giáp Tý, có Ngũ hành năm sinh là Hải Trung Kim, nếu bác là Nam thì Mệnh Cung ĐOÀI, hành KIM, hướng Tây, quái số 7, sao Thất Xích, Tây tứ mệnh . Trương họp này Cung Phi&Cung Sinh trùng nhau là KIM

Hợp màu Vàng, Nâu để được Tương Sinh (THỔ sinh KIM).

Hợp màu Trắng, Xám, Ghi để được Tương Hợp

Hợp màu Xanh lá cây để được Tương khắc (Kim khắc được Mộc)

Kỵ:màu Đỏ, Hồng, Tím vì Mệnh cung bị khắc (Hoả khắc Kim)

Không nên dùng: màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (KIM sinh THUỶ)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: minhtan246
Hạng B2
28/7/13
203
86
28
Bà xã anh tuổi gì ? neu hợp thì cho bả đứng tên ! hihi! ko được nữa thì đem xe đi độ lại : dán logo hoặc vẽ hình trang trí lên xe cũng có thể giảm bớt phần nào!
tks bác, bx mình sinh năm 1985

Hạng B2
28/7/13
203
86
28
xe đã ra giấy tờ tên em rùi, em đặt 1 tỳ hưu màu xanh ngọc (xanh mã não xanh lá cây) trong xe ổn không ah.

Hạng B1
21/1/15
62
14
8
38
các bác tư vấn hộ e đc ko ạ ! thanks mình 1986 mệnh hỏa vợ 1987 cũng hỏa , con zai sinh năm 2010 ( 2010 - 60 = 1950) hình như là mộc có phải ko ạ ? thì trọn xe màu gì ??? ( ghét + xấu nhất là màu xanh lá cây với cả ít có xe màu này có thì mấy e matiz ma tiếc gì ấy ạ lên trừ màu này ra) e chỉ cần ko hợp với mệnh dc thì chỉ cần ko Sung hay khắc là dc ạ. các pro chỉ hộ e ạ. em xin cảm ơn :3dchientrung:

• Like
Reactions: hip_collection
Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
các bác tư vấn hộ e đc ko ạ ! thanks mình 1986 mệnh hỏa vợ 1987 cũng hỏa , con zai sinh năm 2010 ( 2010 - 60 = 1950) hình như là mộc có phải ko ạ ? thì trọn xe màu gì ??? ( ghét + xấu nhất là màu xanh lá cây với cả ít có xe màu này có thì mấy e matiz ma tiếc gì ấy ạ lên trừ màu này ra) e chỉ cần ko hợp với mệnh dc thì chỉ cần ko Sung hay khắc là dc ạ. các pro chỉ hộ e ạ. em xin cảm ơn :3dchientrung:
Bác sinh tháng mấy? lưu ý là ko phải xem màu xe theo mạng nhé bác! e đã giải thích nhiều lần rồi!

Hạng B2
28/7/13
203
86
28
Hy vọng là mang lại may mắn cho bác.
tks bác, vậy là ok đung ko ah? còn nếu thỉnh Phật tứ diện treo trong xe thì sao ah? Lần trước e sang Thái có thỉnh về, nghe dân Thái bảo xe bên Thái đều treo Phật tứ diện