Hạng B2
18/12/14
182
66
28
TP HCM
Đa số các anh chị đều nhầm lẫn ngay từ đầu :
Sinh Mệnh (Cung Sinh) và Cung Mệnh(Cung Phi)!
Chị Hổ Cáp tư vấn phong thuỷ kiểu này thì chưa chính xác ! ko hiểu sao 6 năm nay mà ko ai góp ý phát hiện ra???

Cung Mệnh (Cung Phi) phải được tính theo Bát trạch tam nguyên mới chính xác được! đây mới là phong thuỷ xem hướng bếp, màu xe, hướng nhà, tuổi vợ chồng...
Mình là nam sinh ngày 22/12/1977 đang đi xe màu xanh cốm, bạn tư vấn giúp mình hợp màu gì nhé. Thanks

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
e sinh tháng 6 ngày 26
Bác sinh 6/1986, Bính Dần có Ngũ hành năm sinh là Lư Trung Hoả, nhưng Mệnh Cung của Nam :Cung KHÔN, hành THỔ, hướng Tây Nam, quái số 5, sao Ngũ hoàng

Hop màu Đỏ, Hồng, Tím để được Tương sinh (Hoả sinh Thổ)

Hop màu Vàng, Nâu để được Tương Hợp

Hop màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương Khắc (Thổ chế ngự được Thuỷ)

Kỵ: màu Xanh lá cây vì Mệnh cung bị khắc (Mộc khắc Thổ)

Không nên dùng: màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (THỔ sinh KIM)

• Like
Reactions: hip_collection
Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Mình là nam sinh ngày 22/12/1977 đang đi xe màu xanh cốm, bạn tư vấn giúp mình hợp màu gì nhé. Thanks

Bác sinh12/1977 Đinh Tỵ, có Ngũ hành năm sinh là Sa Trung Thổ, nhưng Mệnh Cung của Nam: KHÔN, hành THỔ, hướng Tây Nam, quái số 5, sao Ngũ hoàng.

Hop màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương Khắc (Thổ chế ngự được Thuỷ)

Không nên dùng: màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (THỔ sinh KIM)

• Like
Reactions: thaiannguyen
Hạng B2
8/7/14
482
503
93
46
Bác sinh12/1977 Đinh Tỵ, có Ngũ hành năm sinh là Sa Trung Thổ, nhưng Mệnh Cung của Nam: KHÔN, hành THỔ, hướng Tây Nam, quái số 5, sao Ngũ hoàng.

có ông bạn e sắp tậu xe vivu tết, hắn sinh t1/80, bác khai sáng dùm cu ấy màu gì hợp ah?

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113

có ông bạn e sắp tậu xe vivu tết, hắn sinh t1/80, bác khai sáng dùm cu ấy màu gì hợp ah?
tháng 1 , nhưng âm lịch là ngày nào? nếu tháng Chạp thì tuổi Mùi , còn tháng Giêng là tuổi Thân

Hạng B2
18/12/14
182
66
28
TP HCM
Thanks

Thanks bạn nhé, mình đang đi xe màu xanh cốm vậy có cách gì khắc phục k bạn

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Âm lich cua no là 21/11/1979 bác ah[/QUOT

Bác tuổi Kỷ Mùi, có Ngũ hành năm sinh là Thiên Thượng Hoả, Mệnh cung CHẤN, hành MỘC, hướng Đông, quái số 3, sao Tam Bích, Đông tứ mệnh

Hợp màu Đen, Xanh nước biển, Xanh da trời để được Tương Sinh (Thuỷ sinh Mộc)

Hợp màu Xanh lá cây để được Tương Hợp

Hợp màu Vàng, màu Nâu để được Tương Khắc ( Mộc chế ngự được Thổ)

Kỵ: màu Trắng, Xám, Ghi vì Mệnh cung bị khắc (Kim khắc Mộc)

Không nên dùng: màu Đỏ, Hồng, Tím vì Mệnh cung bị sinh xuất, giảm năng lượng đi (MỘC sinh HOẢ)