Hạng B1
3/7/09
54
7
8
35
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Dear các bạn,
xin các cao thủ cho biết ý kiến khi luận bàn như sau:
xe ô tô vốn dĩ bản chất là KIM (đa phần cấu tạo bằng kim loại), khi vận hành có tính HỎA (nổ máy).
Vậy nếu người chủ và/hoặc lái xe có mạng THỦY, có nên chọn xe mầu đỏ chăng? vì xe có hai yếu tố KIM và HỎA, di chuyễn là có thuộc tính động, khi vận hành có chủ là THỦY khắc chế, tức là control được sự vận hành thì rất tốt chăng ? trong lập luận này, người chủ nếu có mạng khống chế được tính xe, thì tức là luôn làm chủ được vận hành của xe - không bị xe vật, nhất là nếu chủ là nữ giới !!
Xin cảm ơn đã đọc thư.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

tung anh nói:
Dear các bạn,
xin các cao thủ cho biết ý kiến khi luận bàn như sau:
xe ô tô vốn dĩ bản chất là KIM (đa phần cấu tạo bằng kim loại), khi vận hành có tính HỎA (nổ máy).
Vậy nếu người chủ và/hoặc lái xe có mạng THỦY, có nên chọn xe mầu đỏ chăng? vì xe có hai yếu tố KIM và HỎA, di chuyễn là có thuộc tính động, khi vận hành có chủ là THỦY khắc chế, tức là control được sự vận hành thì rất tốt chăng ? trong lập luận này, người chủ nếu có mạng khống chế được tính xe, thì tức là luôn làm chủ được vận hành của xe - không bị xe vật, nhất là nếu chủ là nữ giới !!
Xin cảm ơn đã đọc thư.

Không phải như bạn nghĩ đâu theo mình xe như nhà thứ hai .. không định tính được mà cũng như nhà ta chọn hướng thì xe chọn màu vậy thôi .
Nếu như bạn giải thích thì khi nỗ máy .. sinh hoả tiêu kim mất ..
Bạn mạng gì thì hợp với màu gì vậy thôi .

Hạng B1
3/7/09
54
7
8
35

dear scorpion,
chính vì khi nạp hỏa khắc kim mới sinh chuyển động của piston bằng kim loại và khiến xe di chuyển !!

Tập Lái
5/7/09
1
0
1

Em mạng Thuỷ, sinh năm 1983 - Quý Hợi, hocap có thể tư vấn dùm xem màu xe nào hợp với em được không vậy? Em cảm ơn trước.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

hikaru nói:
Em mạng Thuỷ, sinh năm 1983 - Quý Hợi, hocap có thể tư vấn dùm xem màu xe nào hợp với em được không vậy? Em cảm ơn trước.

Màu bạc , màu xanh dương , màu đen . có thể màu Trắng . , tốt nhất màu bạc ( kim )

Hạng B2
20/6/09
165
1
36

Chào chị @hocap và @thaorc, đọc suốt 9 trang rùi mà vẫn chưa thấy trường hợp nào giống em cả. Em sinh năm 1976 - Bính Thìn, mạng Thổ, em đi xe màu xanh lá có ổn không ợ? Nếu muốn trang trí bên trong, hoặc decal gì đó bên ngoài thì làm gì ạh? Cám ơn chị nhiều.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

đi xe Khắc màu rồi em ơi. Mạng bị màu xe khắc . ( Màu này là màu khắc kỵ của mạng thổ đấy ) Màu hạp mạng thổ là Màu hoả ( đỏ cam ) . Vàng . nâu . hồng phấn .
Mua 1 viên ngọc mắt mèo tròn trong màu vàng , màu tím hoặc đá Thạch anh để vào trong xe ( Bữa Ra Đà nẵng mình thấy bán rất nhiều .

Hạng D
28/7/08
2.285
3.718
113

hocap nói:
đi xe Khắc màu rồi em ơi. Mạng bị màu xe khắc . ( Màu này là màu khắc kỵ của mạng thổ đấy ) Màu hạp mạng thổ là Màu hoả ( đỏ cam ) . Vàng . nâu . hồng phấn .
Mua 1 viên ngọc mắt mèo tròn trong màu vàng , màu tím hoặc đá Thạch anh để vào trong xe ( Bữa Ra Đà nẵng mình thấy bán rất nhiều .

Hớ hớ, :D

Từ hôm nay phải gọi bác hocap là THẦY rồi!

Hạng C
5/4/07
733
454
63
Sài phố

Chào chị Hocap, em có 1 vài thắc mắc nhờ chị tư vấn dùm

Số là e mạng Thuỷ, vợ e mạng Kim. Theo trang 1 em đọc của chị thì mạng e tốt nhất với màu trắng và light grey.

Nhưng theo bài viet của bác: nhonVietLong bài số 141 thi Kim gồm những màu: Trắng,xám,bạc,vàng ươm.

Tình hình là em đang kiếm xe mới và có 1 chiếc e đang ngắm màu "Nhu be" k biết có ok với mang của e.

Vi màu vàng nằm trong mạng Thổ mà Thổ thì khắc Thuỷ

Nhờ chi giúp dùm. Thanks chị

Hạng B2
20/6/09
165
1
36

hocap nói:
đi xe Khắc màu rồi em ơi.  Mạng bị màu xe khắc . ( Màu này  là màu khắc kỵ của mạng thổ đấy ) Màu hạp mạng thổ là Màu hoả ( đỏ cam ) . Vàng . nâu . hồng phấn . 
Trời! Vậy bà cả em mạng Hỏa (sn 1978) liệu màu xanh lá có hợp không ạh? Vợ em đứng tên được không Chị? nếu em bài trí như Chị thì có ổn không ạh? em mua lại xe này của chủ cũ, cùng tuổi với em, nên em nghĩ cũng ổn, ai dè!!!