Hạng B2
13/2/09
124
9
18
Bình Dương.
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Chị Hocap và Thaoarch cho em hỏi :
Mình chọn xe theo phong thuỷ vậy xe đó do mình đứng tên hay do mình chạy xe đó nhưng người khác đứng tên ?
Em sinh 2/7/1985 (nam)mạng Hải Trung kim, vậy xe em nên chọn màu gì vậy chị ? cám ơn chị nhiều !

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

DuyQui nói:
Chị Hocap và Thaoarch cho em hỏi :
Mình chọn xe theo phong thuỷ vậy xe đó do mình đứng tên hay do mình chạy xe đó nhưng người khác đứng tên ?
Em sinh 2/7/1985 (nam)mạng Hải Trung kim, vậy xe em nên chọn màu gì vậy chị ? cám ơn chị nhiều !

Chị Phải lấy kính lúp ra mời nhìn đuợc em múôn hỏi gì..... !
Thớt này tên đặt là theo cung mệnh cảu chủ xe nghĩa là xem theo chủ sở hữu
Thổ Sinh KIm em chọn màu vàng ,nâu , ánh bạc .đỏ , hồng phấn . Kỵ đen , xanh lục

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@ Phúc Minh : Dãy quái số đấy hay lắm , nhưng đọc mình chĩ hiểu lơ mơ .. ví dụ như số hạp cua mạng Thổ là 3 . 5 8 .. vậy thôi .. tại sao như thê thì không biết . Vì khi đọc gảii thích dài dòng không thấy logic lắm .
Số 9 Tuợng trưng cho phất ( Đỉnh cao ) nên đuợc nhiều nguời thích
Số lẻ tụơng trưng cho vận duơng , sỗ chẵn vận âm ..
Còn lại thì mình không hiểu lắm .

Hạng B2
13/2/09
124
9
18
Bình Dương.

Hocap[/i]
Thổ Sinh KIm em chọn màu vàng ,nâu , ánh bạc .đỏ , hồng phấn . Kỵ đen , xanh lục [/i]
[/i]
Em cám ơn chi nhiều, tại hôm qua em vội quá nên em quên xem kiển tra lại, sorry chị nha. Hồi nào giờ em không có nghĩ tới mấy chuyện này, hôm nay được mở mang thêm kiến thức. Chị quả là Cao thủ.

Hạng B2
13/2/09
124
9
18
Bình Dương.

Hocap[/i]
Thổ Sinh KIm em chọn màu vàng ,nâu , ánh bạc .đỏ , hồng phấn . Kỵ đen , xanh lục [/i]
[/i]
Chị Hocap cho em hỏi thêm tí:
Vậy em mạng Kim, em không đứng tên xe
(người ta nhờ em chạy dùm) nhưng em chạy xe những màu không hợp với mình ( ví dụ như đen, xanh lục , trắng…..) thì có bị ảnh hưởng gì nhiều không chị ? Em vốn chạy xe rất kỹ và từ tốn, em thắc mắc nên hỏi như thế, chị đừng cười em nha.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

DuyQui nói:
Hocap
Thổ Sinh KIm em chọn màu vàng ,nâu , ánh bạc .đỏ , hồng phấn . Kỵ đen , xanh lục

Chị Hocap cho em hỏi thêm tí:
Vậy em mạng Kim, em không đứng tên xe
(người ta nhờ em chạy dùm) nhưng em chạy xe những màu không hợp với mình ( ví dụ như đen, xanh lục , trắng…..) thì có bị ảnh hưởng gì nhiều không chị ? Em vốn chạy xe rất kỹ và từ tốn, em thắc mắc nên hỏi như thế, chị đừng cười em nha.

Em không có quyền lựa chọn mà ... nên chủ động tốc độ và đi kỷ luỡng là đuợc .
Ai cũng có lái xe như em thì chủ xe yên tâm quá , lái xe bao nhiêu năm rồi em ... Có hay lái xe sedan không .

Hạng B2
13/2/09
124
9
18
Bình Dương.

Em chạy xe được khoảng 5 năm nay rồi nhưng em mới có bằng thôi, : ) . Do chạy “ Chui “ nên em chạy rấy kỹ, bây giờ thành thói quen luôn rồi chị ơi. Sedan thì em đã chạy qua Lanos , Gentra , Kia Morning, Nissan toàn xe cùi bắp không à chị :) .Em thường chạy Innova và Lanos, hôm bữa mới chạy Kia Morning số tự động của Sếp, chạy số tự động sướng thật chị ạ !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/2/09
124
9
18
Bình Dương.

với lại tính em nhát nên không dám chạy nhanh và ẩu.:)

Hạng B2
13/2/09
124
9
18
Bình Dương.

với lại tính em vốn nhát nên không dám chạy nhanh và ẩu chị ạ.:)

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Dạo này chơi bời quá không ghé thớt này để xem .
@ duy quy : Chúc mừng chủ xe đã tìm đụơc lái xe cẩn thận như em . Cẩn thận không đồng nghĩa với chạy chậm đúng không em !
Mua xe theo màu chủ xe khó lắm vì xe màu mình thích và sang trọng thì không hợp mạng .. xe hợp mạng thì một là xe chip chip hai là xe mắc tiền quá VD như em màu vàng cam ở salong xe Nguyện Văn Linh có giá 158 k
Đi xe xịn .. màu hợp mà đêm cứ giật mình thon thót vì nợ thì không vui vẻ gì

Last edited by a moderator: