Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

biminh nói:
Chị Hocap cho em hỏi, màu hồng phấn có phải là thuộc hành Hỏa không chị? Lúc nào rãnh chị cho em biết nhe! Cảm ơn chị nhiều!

mau cam , đỏ thuộc hành hoả , Nhưng màu hồng phấn mình thấy có hai loại ... ngả sang tím thì là hành Thổ , ngả sang vàng thì là hành hoả ( xem lại chuỗi màu Kim Mộc Thuỷ hoả thổ )
Và có những màu trung tính ... mình cũng chẳng biết thuộc hành nào luôn . .

Hạng C
16/6/09
924
74
28

e Quý Hợi thì sao bác ! e đang đi xe màu đen ! sau này muốn đổi thành màu bạc cũng ok phải kg bác? Ba cả e mạng Mộc nên e thấy e toàn cống nạp cho bà cả ! khổ e thật đấy các bác ạ :(

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48

Em mạng Kim (1971), bà xã mạng Thổ (1977) bác thấy đi xe màu gì thì hợp, xe em đang là màu xám đậm

Hạng C
4/2/10
799
1.459
93

hocap nói:
biminh nói:
Chị Hocap cho em hỏi, màu hồng phấn có phải là thuộc hành Hỏa không chị? Lúc nào rãnh chị cho em biết nhe! Cảm ơn chị nhiều!

mau cam , đỏ thuộc hành hoả , Nhưng màu hồng phấn mình thấy có hai loại ... ngả sang tím thì là hành Thổ , ngả sang vàng thì là hành hoả ( xem lại chuỗi màu Kim Mộc Thuỷ hoả thổ )
Và có những màu trung tính ... mình cũng chẳng biết thuộc hành nào luôn . .

Cảm ơn chị nhiều, vậy là em Ất Mão (Thủy) không hợp với màu này rồi dù Thổ hay Hỏa gì cũng bị khắc. Cảm ơn chị nhiều!

Hạng C
4/2/10
799
1.459
93

quangsgvn nói:
Em mạng Kim (1971), bà xã mạng Thổ (1977) bác thấy đi xe màu gì thì hợp, xe em đang là màu xám đậm

Bác mạng Kim vậy đi xe màu xám cùng là Kim không sao cả! Nhưng tốt nhất là đi xe màu nâu, vàng nâu hoặc vàng (hành Thổ) là OK nhất vì Thổ sinh Kim mà!

Hạng C
4/2/10
799
1.459
93

todigital nói:
e Quý Hợi thì sao bác ! e đang đi xe màu đen ! sau này muốn đổi thành màu bạc cũng ok phải kg bác? Ba cả e mạng Mộc nên e thấy e toàn cống nạp cho bà cả ! khổ e thật đấy các bác ạ :(

Trong lúc hị Hocap bận việc em xin mạo muội góp 1 chút ngu kiến cho bác nhe (đúng sai xin đừng trách em nhe). Bác tuổi Quý Hợi tức mạng Thủy, vậy bác đang đi xe màu đen (cũng thuộc hành Thủy) cũng OK, không hại không lợi. Sau này bác đổi xe màu trắng, xám, bạc ánh kim (thuộc hành Kim) thì rất rất là OK vì Kim sinh Thủy nên rất tốt cho bác hê hê!!!
Thân!

Hạng B1
18/7/04
60
1
8
52

Cho mình hỏi, cả 2 vợ chồng đều là Tang đố Mộc đang đi xe màu bạc, có ổn không ?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@ Plhtoan

Không ổn bác ơi , xem hình nhé

Tập Lái
2/12/09
5
0
0

Biển 8026 thì luận thế nào đây hả các bác.???...chả nhẽ 80 năm mãi phát ử!??

Hạng B1
18/7/04
60
1
8
52

Chân thành cảm ơn Hocap. nhưng chẳng lẻ mình sử dụng xe màu xanh lá cây?