Hạng D
11/12/09
1.039
31
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

hocap nói:
biminh nói:
Bác Hocap cho em hỏi thăm, em mạng Thủy, vợ em mạng Kim, chúng em định mua xe. Nếu đúng ngũ hành thì em mua xe màu trắng, bạc, bạc ánh kim nhưng khổ nỗi là bà xã chê mấy màu đó xấu, bà xã chỉ thích màu đen, vậy có hợp với 2 vợ chồng không vậy chị?
P/S: Cho em hỏi thêm nếu mua màu đen thì ai đứng tên thì tốt hả chị?
Mong hồi âm của chị.

Mang Thuy la em dung ten nhe . rat tot cho 2 vo chong vi thuy sinh kim ( xin loi may khong go dc tieng viet )
Buratino10 nói:
Tư vấn dùm em pác Hocap ơi : em mạng Mộc, giờ mua xe màu đỏ. Có cách nào hóa giải được k ạ? Em tính dán đề can màu cafe sữa - màu Thổ dọc theo thân xe, như vậy có được không?

Moc sinh hoa , khong tot khong xau ma bac . muon duong mang moc thi la mau xanh duong va mau den lai khac xe ( do ) nen dung lam gi het nhe .

Thủy sao sinh được Kim (chắc bác gõ nhầm?!). Mộc dưỡng Hỏa nhưng tài sản công cụ phải hỗ trợ (tương sinh) cho chủ nhân mới hợp lẽ, bác cứ tưởng tượng mạng Mộc mà ngồi trong xe Hỏa có giống củi đút vào lò kg? Xe cộ cũng như nhà cửa, tính theo cung phi của người đàn ông (trụ cột) thôi, xuất giá tòng phu mà!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Dung la minh gõ ngược , cảm ơn bac phát hỉên ra , kim sinh thuy chu , nhung vi ba xa che xau nen dung mau den thuy la mau bon mang . vì bác ấy biêt màu kim là màu dưỡng mạng tốt nhât cho Thuỷ rồi mà .
Còn mạng mộc đi xe hoả cũng như mạng kim xe đen ( thuỷ ) vậy thôi , bình thường bac ạ .

Xếp thứ tự tôt đen xâu như thế này nhe
Tôt nhất : Màu duỡng mạng ( VD Hoả sinh thổ mạng tho đi xe màu hoả tôt nhât )
Tôt Màu của bỗn mạng
Kha : màu khăc mạng nhưng ở thê khắc ( khăc xuât )
Trung bình Màu sinh xuât
Xấu màu : Khăc nhập ( bị khắc ) VD Hoả đi xe màu Thuỷ .

Thứ 3 và thư 4 đang co hai quan điểm trai chiều nhau , nhưngq quan điễm của mình thì sinh xuât sẽ không tôt bằng khăc xuất ) .

Last edited by a moderator:

Cám ơn pác đã chỉ giáo.
Nhưng em nghĩ, em là Mộc sinh Hỏa (xe), vậy là đi xe màu đỏ này em sẽ bị hao tâm tổn trí, tiền tài vào cái xe, đúng không ạ? Vậy thì theo lý, em muốn giải hạn bớt thì
1/. Dán thêm màu Thổ vào xe : Hỏa (xe) sinh ra Thổ (màu de-can) sẽ giảm bớt và nhẹ cho nguồn nuôi là Mộc (em).
2/. Dán màu Thủy lên xe, Thủy sinh Mộc (em) và khắc Hỏa (xe), như vậy có được không?
Hai cách trên cách nào đúng

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Sự tương sinh của ngũ hành có hai trường hợp:

* Sinh nhập: Hành khác làm lợi cho hành mình. Mình được lợi. ( Thủy sinh mộc , mộc dược lợi , thủy bị thiệt )

* Sinh xuất: Hành mình làm lợi cho hành khác. Mình bị hại. ( Mộc sinh Hỏa , mình dưỡng mạng Hỏa )

Trường hợp của em nếu tăng Thủy để dượng mộc thì khắc xe ( hỏa ) hông hay .
Tạo Thổ để hỏa sinh cũng dc nhưng Thổ không dưỡng mạng mộc mà bị mộc khắc .
Làm thế này
1. Tăng Thủy trong xe bằng thay thảm trải sàn màu đen .xanh dương ( dưỡng mạng ) , khắc xe

An xe bằng 1 tượng Phật bà (chúa )nhỏ trên xe .

Không cần giám decan trên xe đâu nếu không muốn .

Nhưng trường hợp của em là trương hợp bình thường , chứ không bị khắc , hơi hao tài tý thôi , đừng lo lắng quá nhé .

Hạng C
4/2/10
799
1.459
93

Cảm ơn chị Hocap nhiều! Vậy em đứng tên là ok phải không chị? Vợ em mạng Kim vậy có bị màu xe (đen) hút hết "sinh khí" khi đi xe không vậy chị, hay chỉ người lái xe chính mới có ảnh hưởng bởi màu xe?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

biminh nói:
Cảm ơn chị Hocap nhiều! Vậy em đứng tên là ok phải không chị? Vợ em mạng Kim vậy có bị màu xe (đen) hút hết "sinh khí" khi đi xe không vậy chị, hay chỉ người lái xe chính mới có ảnh hưởng bởi màu xe?

Vợ duỡng mạng chồng , trong đuơng làm ăn sẽ gặp nhềiu thuận lợi
Còn xe đầu đề của topic là ' TƯ VẤN MÀU XE THEO CUNG MỆNH CỦA CHỦ XE . em ạ .
Thế nên cũng có cái xe với nguởi này cực kỳ ăn nên làm ra nhưng khi bán cho nguời khác lại nhiều rũi ro và làm ăn không thuận

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Chị Hocap ơi, em mạng hải trung kim, bạn em lâm đại mộc thế thì khắc lắm hả chị?

Em đi cái xe màu xám lông chuột, nội thất màu đen..vậy làm gì cho tăng tính thổ lên ạ? em tính thay tapi sàn màu nâu ?!?. XE màu xám lông chuột thì có hợp với mạng em ko ạ?

Tiện thể chị cho em hỏi luôn là năm tới năm gì mà sao em thấy khó chiọu mấy ngày cuối năm quá, gặp chuyện xui, hay bực mình..híc chắc năm tới năm hoả hay sao á!

Em sinh 20 10 84 ( giáp tý), giờ tý lun ạ!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Kombat nói:
Chị Hocap ơi, em mạng hải trung kim, bạn em lâm đại mộc thế thì khắc lắm hả chị?

Em đi cái xe màu xám lông chuột, nội thất màu đen..vậy làm gì cho tăng tính thổ lên ạ? em tính thay tapi sàn màu nâu ?!?. XE màu xám lông chuột thì có hợp với mạng em ko ạ?

Tiện thể chị cho em hỏi luôn là năm tới năm gì mà sao em thấy khó chiọu mấy ngày cuối năm quá, gặp chuyện xui, hay bực mình..híc chắc năm tới năm hoả hay sao á!

Em sinh 20 10 84 ( giáp tý), giờ tý lun ạ!

Mạng kim khắc mộc nhưng Kim ở biển và cây đại thu trên rừng sao mà khắc lắm .. khắc ít thôi .
xe em nếu ánh bạc là mạng kim , xe màu xám lông chuột là đi xe hành kim rồi , tốt rồi em ạ . Vật tượng trưng hành thổ là hình vuông , màu nâu hoặc bình thủy tinh . thay tapi sàn màu nâu thì quá được .
còn em xem em xung hạn như thế nào thì vào xemtuong.net xem nhé .
khi nào cảm thấy bất an và một sự lo sợ mơ hồ nào đó thì nghĩa là sắp có sự kiện không tốt xảy ra , còn cuối năm bức bội khó chịu là chuyện bình thường thôi .

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Dạ cám ơn chị nhiều lắm! chúc chị ăn tết vui vẻ! ^^