Hạng C
4/2/10
799
1.459
93
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

hocap nói:
Cảm ơn Biminh hỗ trợ hocap nhé , Trả lời chính xác đó ,Nhớ chịu khó vào trả lời giùm mình với , c
Kiến trúc sư Bình ơi , mua xe màu đỏ đô là tốt nhất . ( nhìn nick đoán tên ) .
Màu xám cũng thuộc hành kim rồi . Với mạng Thổ thì màu đỏ là màu ưu tiên 1 nhé .
Có gì đâu chị!:D
À mà chị hứa làm 1 bài hướng dẫn tổng hợp về cách trang trí các vật dụng theo ngũ hành cho xe, lúc nào xong chị post lên cho anh em nghiên cứu nhe!

Hạng D
26/7/07
3.865
6
38
HCM

em mạng thổ, màu vàng, chắc ma morning hay lambo đi quá

Hạng F
5/3/10
6.005
33.529
113

Chị hocap ơi sao có lần em đi xem thầy thì thầy bảo tuổi thìn 1976 là cung Càn hành Kim & chọn màu xe theo cung chứ không theo mệnh (mệnh thổ). Vậy thì sao bây giờ hở chị?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

solopidi nói:
Chị hocap ơi sao có lần em đi xem thầy thì thầy bảo tuổi thìn 1976 là cung Càn hành Kim & chọn màu xe theo cung chứ không theo mệnh (mệnh thổ). Vậy thì sao bây giờ hở chị?

Không phải . Em là mệnh thổ 1976 , không thể là hành kim được .
Con người sinh ra ngoài năm ( 12 giáp ) còn có Cung ( 8 cung ) và mệnh ( 5 mệnh )
Cung : ( bát trạch ) dùng để xem hướng làm nhà gồm có " khảm , kiền ( càn) , tốn ,khôn , ly đoài.. chấn , Các thầy Phong thủy và Địa lý hay dùng Bát trach để khai cung điểm hướ ng làm nhà hợp phong Thủy . Gọi là Bát Môn ( 8 cửa ) hay là Bát trạch . em ạ .

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn

Chỉ hocap oi, em mạng thổ 1976 lỡ mua xe màu xanh tiger rồi. Như vậy có khắc không hay bình thường ? chị tư vấn dùm nhé ! cảm ơn chi nhiều.

Hạng F
5/3/10
6.005
33.529
113

hocap nói:
solopidi nói:

Không phải . Em là mệnh thổ 1976 , không thể là hành kim được .
Con người sinh ra ngoài năm ( 12 giáp ) còn có Cung ( 8 cung ) và mệnh ( 5 mệnh )
Cung : ( bát trạch ) dùng để xem hướng làm nhà gồm có " khảm , kiền ( càn) , tốn ,khôn , ly đoài.. chấn , Các thầy Phong thủy và Địa lý hay dùng Bát trach để khai cung điểm hướ ng làm nhà hợp phong Thủy . Gọi là Bát Môn ( 8 cửa ) hay là Bát trạch . em ạ .

Chị hocap ơi nhưng quan điểm của ông thầy em là mỗi cung tương ứng với mỗi hành, ví dụ cung Càn là hành Kim, nên xây nhà cửa, chọn xe cộ cũng phải lấy theo hành này… chứ không lấy theo mệnh

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

gatre76 nói:
Chỉ hocap oi, em mạng thổ 1976 lỡ mua xe màu xanh tiger rồi. Như vậy có khắc không hay bình thường ? chị tư vấn dùm nhé ! cảm ơn chi nhiều.

Khắc gà tre76 ơi , Thổ khắc thủy mà , nhưng cũng như mạng thổ đi xe màu đen vậy mình khắc nên cũng không sao .bình thường
Mình để trong hộc xe 1 viên đá màu vàng ( hành thổ ) . Trang trí nội thất theo màu Vàng , nâu ( Đất ) là được .

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@solopidi , sơn màu sắc nhà của cũng theo ngũ hành đó . Không biết tại sao lại bảo mạng thổ cung càn là hành kim nhỉ . Mình chưa hiểu cách tính này
Theo luận thì thổ sinh kim .. cũng không sao hơi hao tài tý ti thôi .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

DvDKNY nói:
Thế xe em màu bạc, để quả flip flap màu hồng có khắc được ko chị? :D

màu hồng hả , ngại quá , không hề hợp với em và xe .Nhưng không còn màu khác ( hi hi )