Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Ania nói:
Chị Hổ Cáp ơi, phiền chị xem cho nhà em 1 quẻ. Em mạng Thổ (SN 1976), ông xã em mạng Kim (SN 1971). Vợ chồng em đang định mua 1 chiếc xe để em chở các nhóc đi học. Xe thì sẽ do công ty ông xã em đứng tên (ông xã ký giấy tờ), còn chạy xe thì sẽ do em chạy là chính. Em đang phân vân không biết nên mua xe màu gì để hợp cả 2 vợ chồng. Không biết màu vàng ánh kim hợp hơn hay màu xám cũng được hả bác?

Mua màu vàng hoặc nâu ( màu Thổ ) là tốt nhất với hai vợ chồng Ania nhé . Vì Thổ mạng ( vợ ) sanh kim ( mạng chồng ) .

Hạng D
25/6/09
1.671
10.507
113

Bác Thảo ơi, xem cho em để cái gì cho xe. Mạng thủy xe bạc mà vẫn không thấy xuôi xẻ.

Bác có món gì hay hay cho em không?

Tập Lái
26/4/10
2
0
0

hocap nói:
Ania nói:
Chị Hổ Cáp ơi, phiền chị xem cho nhà em 1 quẻ. Em mạng Thổ (SN 1976), ông xã em mạng Kim (SN 1971). Vợ chồng em đang định mua 1 chiếc xe để em chở các nhóc đi học. Xe thì sẽ do công ty ông xã em đứng tên (ông xã ký giấy tờ), còn chạy xe thì sẽ do em chạy là chính. Em đang phân vân không biết nên mua xe màu gì để hợp cả 2 vợ chồng. Không biết màu vàng ánh kim hợp hơn hay màu xám cũng được hả bác?

Mua màu vàng hoặc nâu ( màu Thổ ) là tốt nhất với hai vợ chồng Ania nhé . Vì Thổ mạng ( vợ ) sanh kim ( mạng chồng ) .

Dạ em cám ơn bác nhiều, hy vọng sẽ còn được bác xem cho nhiều quẻ nữa ạ

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

taylaihanoi nói:
Bác Thảo ơi, xem cho em để cái gì cho xe. Mạng thủy xe bạc mà vẫn không thấy xuôi xẻ.

Bác có món gì hay hay cho em không?

sáng nay mời bác ghe 102 Nguyen Văn thủ Q 1 mình có vật này cầu may cực kỳ tốt . share cho Taylaihanoi đáy .

Hạng C
16/6/09
924
74
28

XXX OS đâu kg ban nick ông tập lái kia nhỉ?????
E đang nghiên cứu rồi sẽ nhờ chị hocap tư vấn ! chúc chị hocap mua may bán đắt nhé %^^^^

Hạng D
25/6/09
4.786
697
113
Logo & Avatar

hocap nói:
HANA_STATIONERY nói:
Bác hocap cho em hỏi em sinh năm 1978, vậy e nên chọn màu nào ạ. Cám ơn bác nhiều.

Mậu ngọ 1978 Mạng Hoả nhé ..
Đầu tiên chọn màu sinh nhập Mộc sinh hoả nên chọn màu mộc
Mộc là màu xanh rêu xanh nòng súng . ( đúng không bác thaorch )
Hai là màu mạng hoả : Đỏ cam

Em áp dụng mục này ! Thanks bác hoacap!

Hạng B2
15/8/07
453
13
18
52

Em thì sinh năm Nhâm Tí, mợ cả nhà em là Quí Sửu (cả hai đều mạng mộc phải ko chị?), hiện nhà em đang dùng xe màu vàng cát, nhờ chị Hocap cho lời khuyên nếu có đổi xe thì đi màu gì cho phù hợp cả nhà. Tks chị nhe.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143

hocap nói:
Cảm ơn Biminh hỗ trợ hocap nhé , Trả lời chính xác đó ,Nhớ chịu khó vào trả lời giùm mình với , c
Kiến trúc sư  Bình ơi , mua xe màu đỏ đô là tốt nhất . ( nhìn nick đoán tên  ) .
Màu xám cũng thuộc hành kim rồi . Với mạng Thổ thì màu đỏ là màu ưu tiên 1 nhé .

Em đã lấy xe màu đỏ bọc-đô rồi chị ơi, lúc đầu ko thích lắm nhưng về chạy được 2 tuần này thấy hợp nhãn và cảm giác yên tâm hơn chiếc màu vàng kim trước đây ! Ai cũng khen màu đẹp, vậy là vui rồi !

Hạng B1
10/3/06
68
8
8

hocap nói:
vậy bác hocap cho em hỏi :
Em sinh 1970, thuộc mạng Kim, nhưng vừa rồi phải mua xe chạy thuế nên tìm không ra con xe màu bạc, đành lấy tạm chiếc màu xanh biển nhạt, không biết có tốt xấu gì không ? Bác chỉ giáo cho em với.
Nếu 7777 mạng Thổ thì nên mua màu xe theo thứ tự sau :

Thế là màu đỏ là tốt nhất .. sinh nhập theo nguyên tắc tương sinh , hoả sinh thổ nên mình dùng xe màu đỏ , nàu cam sẽ sinh sôi nảy nỡ . Mình được dưỡng .
Màu nâu màu vàng là màu hành thổ tốt thứ nhì
Màu xanh nước biển màu tương khắc .. nhưng là không sao
Màu bạc , màu đen .. không tốt
Màu xanh rêu .. không nên mua ( khắc )
( còn xem phong thuỷ làm nhà , hướng bếp , người cộng tác làm ăn thì xem sau nhé ... dài lắm luôn .
Có việc khắc chế là mua hộp khăn giấy vuông , lọ hoa màu vàng . bình đất nung nhỏ đặt trong xe sẽ tăng yếu tố thổ , giảm yếu tố thuỷ là màu xe . ( bài này thaoarch tư vấn hocap đó ) .
Quần áo , nâu kem vàng đỏ ...
( thế nên hocap đang tìm xe màu đỏ và màu cam mà chân dài nên khó quá chừng luôn vì muốn tốt rẻ bền mà )
MInh sang thớt khi nữ lái xe của mình trang 7 có hình vòng tròn ngũ hành tương sinh tương khắc hay lắm , hocap không copy qua được .