Hạng B2
13/1/11
113
22
18
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Help, help.
Em sanh ngày âm là 21/12/1971 tính ra em là Tân Hợi mạng Kim, nhưng có Thầy lại nói năm đó lập xuân sớm trước ngày em sanh (có mở sách cho em thấy ngày lập xuân), mà đã lập xuân là sang năm mới do vậy lại bảo em tuổi nhâm tí, mệnh mộc. Em chả biết thế nào nữa, nhờ chị xem hộ em với và em hợp màu gì? Em đang định đổi màu xe. Thank!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

vycongquy86 nói:
Chị HOCAP ơi. Giúp em với..
Em là nam sinh năm 86 cung Thiên Bình. Em rất thích xe Lyberty 125 màu đồng. Nhờ anh chị tư vấn cho em xem có hợp không? có cách khắc phục nào để tốt nhất khi em mua xe màu đồng.
Em mệnh Hoả thì màu xanh sẽ hợp hơn nhưng màu đó em thấy con gái quá không nam tính.
Chị xem hộ em với xem từ giờ tới tết thì mua ngày nào đẹp nhất
Cảm ơn chị.
1. Mạng Hỏa , xe màu đồng là mạng thổ là sinh xuất ,  kg tốt bằng mấy màu khác .
Mạng Hỏa tốt nhất mua xe màu đỏ , màu xanh rêu  ,tránh màu đen , xanh dương nhé
Ngày tốt thì vào web xemngaytot   để xem .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

don coi nói:
Help, help.
Em sanh ngày âm là 21/12/1971 tính ra em là Tân Hợi mạng Kim, nhưng có Thầy lại nói năm đó lập xuân sớm trước ngày em sanh (có mở sách cho em thấy ngày lập xuân), mà đã lập xuân là sang năm mới do vậy lại bảo em tuổi nhâm tí, mệnh mộc. Em chả biết thế nào nữa, nhờ chị xem hộ em với và em hợp màu gì? Em đang định đổi màu xe. Thank!
Em là trọn năm kim luôn đó , không thể là  mộc dc. ( nhớ lại đi có những năm VN mình đón tết sau TQ 1 tháng ) thì cứ theo lịch âm của VN  mà tính bình thường .
Thế nêu màu tốt nhất là nâu , vàng đồng ,  Yên tâm là thế

Hạng D
16/10/10
2.145
56
113
SG

Ay-da chị hocap oi, sao ko help em với? Cách đây 2 năm em mua xe Đen, đi thấy hok ok, nên đổi. Em đang đi chiếc MB màu Xám Bạc (palladium), thấy tạm tạm :). Em mạng Thổ như chị nói. Trước đây 5 năm em cũng đi màu Đen, làm ăn lúc ok lúc ko nhưng ok nhiều hơn, sau này đổi chiếc GM 7 chỗ màu Ghi Bạc đi đến giờ, làm ăn vẫn vậy, tạm tạm thôi, hi hi. Em sử dụng 2 chiếc, màu Xám Bạc và màu Ghi Bạc. Thấy màu ko phù hợp lắm với mạng Thổ chị àh, nhưng em ko rành, thấy thích nên đi vậy thôi!

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/10/10
2.145
56
113
SG

Chị hocap cho em lời khuyên nha!!!

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Hehe em đã sơn lại xe cho hợp phong thủy, bác Ho cap xem  cái màu này chắc hợp mạng kim nhà em ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/11/07
2.123
64.287
113
Viện Nghiên Cứu

Vô tình xe em dùng có màu phù hợp với mạng Thổ của em! khakha

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

T.ran nói:
Ay-da chị hocap oi, sao ko help em với? Cách đây 2 năm em mua xe Đen, đi thấy hok ok, nên đổi. Em đang đi chiếc MB màu Xám Bạc (palladium), thấy tạm tạm :). Em mạng Thổ như chị nói. Trước đây 5 năm em cũng đi màu Đen, làm ăn lúc ok lúc ko nhưng ok nhiều hơn, sau này đổi chiếc GM 7 chỗ màu Ghi Bạc đi đến giờ, làm ăn vẫn vậy, tạm tạm thôi, hi hi. Em sử dụng 2 chiếc, màu Xám Bạc và màu Ghi Bạc. Thấy màu ko phù hợp lắm với mạng Thổ chị àh, nhưng em ko rành, thấy thích nên đi vậy thôi!
Màu đen là màu khắc nhập , màu kinm là màu sinh xuất , hai màu này chỉ là màu bình hòa thôi  đối với mạng Thổ
Muốn làm ăn phất lên như diều gặp gió em đợi năm nào mà thấy sao thái âm thái dương chiếu mệnh , xem thiên thời địa lợi thấy trong năm ok  thì làm  luôn 1 em màu đỏ xem có thay đổi kg
Mình cũng thích xe đen , đang đi  làm ăn lình xình lắm , chắc năm nay mua xe đỏ thử đổi vận xem ntn !( mạng đại trạch thổ )

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

manhodessa nói:
Hehe em đã sơn lại xe cho hợp phong thủy, bác Ho cap xem  cái màu này chắc hợp mạng kim nhà em ?
Màu này màu xám ánh bạc phải kg bác , xe bác chói sáng quá xem kg rõ màu ",  sao bác kg sơn màu vàng đồng ấy .  Thổ sinh kim  mà .   Màu này là màu  trung tính giữa kim và thổ bác nha , săp tốt rồi :))

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Em đổi thành màu nâu mà bác ... đúng màu thầy phán