Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Em cũng mạng mộc (Tang đố mộc - 73). Xe em toàn màu kim - xám bạc (Em lại thích màu này mới chết chứ) bây giờ chẳng lẽ bán đi hết! Cách khắc phục thế nào Chị Hocap cho em 1 bài với! huhuhu

Hạng D
21/4/10
3.116
37.075
113
HCM city

Chị Hocap xem dùm em: Em sinh năm 1972 (Nhâm tý). Hiện đang đi xe màu bạc. Đọc sơ qua thì hình như màu bạc không hợp với em. Chắc phải cho em nó mặc áo mới. Bà cả em thì lại thích màu bạc mới chết.
Cảm ơn chị nhiều.

Hạng D
20/1/11
2.133
7
38

Chào chị hocap,
Số là vợ chồng em mua cái escape màu đen, vì em là người lái nên ngay từ đầu em bảo bà nhà em đứng tên để khỏi phải bị làm khó dễ mỗi khi gặp xxx, nhưng khổ nổi em mạng mộc (sinh năm 1973), bà nhà mạng hoả (1978) nên nếu xét theo ngũ hành thì trật lất rồi. Chị có cách nào giúp em trong tình huống này không? Và phải làm sao?
Còn 1 việc nhờ chị giúp thêm là em tính sửa chữa lại nhà em vào tháng 2 AL này, nhà em hướng tây Nam, vậy em nên sơn hay dán từơng màu gì cho hợp cả hai vợ chồng, nền thì em ốp gổ. Chị cố gắng giúp em
Cám ơn chị Hổ.

Hạng C
14/1/11
886
40
28

hocap nói:
Xe Ngựa nói:
Thớt này hay quá, cám ơn các anh chị.

Các anh chị cho hỏi trường hợp mua xe đứng tên công ty thì chọn màu thế nào với ạ? Chọn theo tuổi của Giám đốc? Của Lái Xe? Hay tuổi của công ty?
Của giám dốc công ty .
Cám ơn bác.
Nói về màu xe công ty, Tối qua ngồi với 1 bác "thông thiên văn" phán rằng màu gì cũng "đẹp", cũng hên cả. Theo quan điểm của bác này, màu xe nên hợp với ngành nghê hoạt động của công ty, ví dụ Xe cứu hỏa thì màu đỏ, xe cứu thương màu trắng.

Tuổi của Giám đốc không quan trọng. Chả lẽ công ty taxi vài ngàn chiếc, mỗi khi thay đổi giám đốc thì mang vô ga ra sơn lại hết?

Nếu đúng thế, mong bác chủ thớt chớ giận.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

duyenhb nói:
Chào chị hocap,
Số là vợ chồng em mua cái escape màu đen, vì em là người lái nên ngay từ đầu em bảo bà nhà em đứng tên để khỏi phải bị làm khó dễ mỗi khi gặp xxx, nhưng khổ nổi em mạng mộc (sinh năm 1973), bà nhà mạng hoả (1978) nên nếu xét theo ngũ hành thì trật lất rồi. Chị có cách nào giúp em trong tình huống này không? Và phải làm sao?
Còn 1 việc nhờ chị giúp thêm là em tính sửa chữa lại nhà em vào tháng 2 AL này, nhà em hướng tây Nam, vậy em nên sơn hay dán từơng màu gì cho hợp cả hai vợ chồng, nền thì em ốp gổ. Chị cố gắng giúp em
Cám ơn chị Hổ.
Màu xe Theo chủ xe , mà  mạng hỏa xe mạng Thủy thì  bị khắc , nhưng Thiên tượng hỏa  ( Lửa mặt trời ) nên Thủy Đen  ( thủy lạch , suối ) cũng chẳng khắc dc , mà màu đen lại tốt cho mạng mộc nhưng có thể đi xe này thì cũng làm ăn kg có dôi dư .

misavn nói:
Em cũng mạng mộc (Tang đố mộc - 73). Xe em toàn màu kim - xám bạc (Em lại thích màu này mới chết chứ) bây giờ chẳng lẽ bán đi hết! Cách khắc phục thế nào Chị Hocap cho em 1 bài với! huhuhu
Cho Màu Nâu ( thổ ) vào xe bằng thảm trải ,  thay hộp khăn giấy vuông , màu sắc chủ đạo trong xe màu nâu là dc em à , nhưng chỉ chiết giảm nhưng kg hóa giải dc .

Liembk nói:
Chị Hocap xem dùm em: Em sinh năm 1972 (Nhâm tý). Hiện đang đi xe màu bạc. Đọc sơ qua thì hình như màu bạc không hợp với em. Chắc phải cho em nó mặc áo mới. Bà cả em thì lại thích màu bạc mới chết.
Cảm ơn chị nhiều.
đừng cho mặc áo mới ,  Tìm màu  dưỡng mạng của chủ xe để  vào sẽ đỡ thôi em à

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Cám ơn bác.
Nói về màu xe công ty, Tối qua ngồi với 1 bác "thông thiên văn" phán rằng màu gì cũng "đẹp", cũng hên cả. Theo quan điểm của bác này, màu xe nên hợp với ngành nghê hoạt động của công ty, ví dụ Xe cứu hỏa thì màu đỏ, xe cứu thương màu trắng.

Tuổi của Giám đốc không quan trọng. Chả lẽ công ty taxi vài ngàn chiếc, mỗi khi thay đổi giám đốc thì mang vô ga ra sơn lại hết?
Nếu đúng thế, mong bác chủ thớt chớ giận.
--------------------------

Đâu có giận gì đâu bác  .  khi kinh doanh  mà  Ngành nghề công ty phải hợp với bổn mạng của  Giám đốc  thì công ty ấy sẽ phát đạt  chứ
Sao Taxi lắm màu thế vàng xanh dỏ ...  mà cùng kinh doanh 1 loại hình ?
Rồi Tại sao Teck com bank là màu đỏ cổng chào . ViETCOMBANKS  có màu xanh lá cây mà hai ngành  đều kinh doanh Tiền tệ ... :))
Màu sắc .. đôi khi 1 bảng màu này khi tâm trạng vui ta thích màu tươi sáng , khi u uất ta chọn gam trầm . nhưng khi làm nhà  sơn của thì màu sơn theo bản mệnh gia chủ .  Mà như thế thì cũng nên tin chứ .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/5/10
169
5
18
HCM

Hi Chị Hocap,

Chị tư vấn giúp em nhé. Em và vợ đều mạng hỏa (em 78, vợ 79) nhưng em lại thích màu trắng, nếu mua xe em sẽ nên mua màu gì thưa chị. Chị giúp em với nhé.

Hạng D
20/1/11
2.133
7
38

Em cám ơn chị Hổ nhiều.

Hạng D
20/1/11
2.133
7
38

Còn cái nhà chị giúp em thế nào nhé.

Chào chị hocap,
Cám ơn chị Hổ.

Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản

[/quote]
Cho Màu Nâu ( thổ ) vào xe bằng thảm trải ,  thay hộp khăn giấy vuông , màu sắc chủ đạo trong xe màu nâu là dc em à , nhưng chỉ chiết giảm nhưng kg hóa giải dc .
[/quote]
Cám ơn Chị, em sẽ làm theo tư vấn của Chị!
Mai mốt có cớ đổi để xúi Gấu nhà em duyệt cho đổi xe rồi! :)