Tập Lái
19/3/11
13
0
1
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Em mạng kim(1971) Gấu em mạng thuỷ(1974) thì lấy xe màu gì hợp nhất hả cụ?

Tập Lái
18/5/11
24
0
1
36

Em mạng Thổ, vợ em mạng Hỏa. Em biết : "Hỏa sinh Thổ", "Thổ sinh Kim" .
Màu xe tốt nhất là màu đỏ, sau đó đến nâu, vàng ... Nhưng khổ nỗi cả 2 vợ chồng em lại thích màu bạc hoặc màu xám lông chuột. chị Hocap cho em hỏi chọn 2 màu đó được không chị?:confused:

Hạng C
2/5/11
770
32
28

thong1311 nói:
Màu xe tốt nhất là màu đỏ, sau đó đến nâu, vàng ... Nhưng khổ nỗi cả 2 vợ chồng em lại thích màu bạc hoặc màu xám lông chuột. chị Hocap cho em hỏi chọn 2 màu đó được không chị?:confused:
bác nói giống như đi coi bói thầy nói không được, đi coi thầy khác đến khi nào được thì thôi quá :p

Hạng C
4/2/10
799
1.459
93

thong1311 nói:
Theo em biết thì bác nên chọn màu thuộc hành Hỏa (đỏ, tím) hoặc hành Thổ (vàng, nâu), còn màu bạc và xám lông chuột thuộc hành Kim thì chỉ hơi hơi hợp với mạng Thổ thôi (bác đứng tên xe nha), còn mạng Hỏa thì khắc Kim rồi nên không hợp.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Cảm ơn Biminh , bữa nào phải mời em caphe mới dc .trả lời dùm hocap nhé vì dạo này có việc riêng hơi bận chút .
Việc quá thích màu xe bạc khi mạng hỏa cũng như quá thíchmàu xe đen nhưng lại mạng thổ thôi nghĩa là cứ đi không sao nhưng không làm ra tiền như ý đâu nhé ( kinh nghiệm từ xe đen của hocap đấy ) .
còn có 1 cách mà hocap cũng đã nói là mình nên bỏ thêm 1 ít đồ dùng để khắc chế hoặc dưỡng mệnh , làm giảm thiểu khắc kỵ là đi vô tư .

Hạng B2
27/2/10
135
0
16

haivinh nói:
Em mạng kim(1971) Gấu em mạng thuỷ(1974) thì lấy xe màu gì hợp nhất hả cụ?

Em tham gia xí xọn tí nhé.
Bác mạng Kim, hợp với các tông màu theo thứ tự từ tốt nhất như sau: Đen, xanh đen; Vàng; Trắng, bạc. Không hợp với các tông màu sau: đỏ, xanh.
Bác gái mạng thủy hợp với các tông màu: Xanh; Trắng, bạc; Đen, xanh đen. Không hợp với các tông màu: Vàng; Đỏ.

Như vậy hai bác có thể chọn các màu sau: Đen, xám đen, trắng (trắng tinh nhé, trắng sữa hơi pha sang màu vàng rồi nên không tốt lắm), trắng bạc.

Hạng C
4/2/10
799
1.459
93

hocap nói:
Cảm ơn Biminh , bữa nào phải mời em caphe mới dc .trả lời dùm hocap nhé vì dạo này có việc riêng hơi bận chút .
Việc quá thích màu xe bạc khi mạng hỏa cũng như quá thíchmàu xe đen nhưng lại mạng thổ thôi nghĩa là cứ đi không sao nhưng không làm ra tiền như ý đâu nhé ( kinh nghiệm từ xe đen của hocap đấy ) .
còn có 1 cách mà hocap cũng đã nói là mình nên bỏ thêm 1 ít đồ dùng để khắc chế hoặc dưỡng mệnh , làm giảm thiểu khắc kỵ là đi vô tư .
Không có gì đâu chị, em đâu dám "múa rìu qua mắt thợ" đâu, cái nào em biết em cũng muốn chia sẻ một phần nào cho các bác trong box này, còn những gì không biết cũng cần chị tư vấn nhiều hơn nữa đó!!!

Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Re:Tư vấn màu xe theo cung mệnh (ngũ hành ) , Màu sắc nhà xem trang 2

Xem trang đầu rồi mình thắc mắc là không biết mình là con Bính Thìn hay là con Đinh Tỵ. Bởi mình sinh vào tuần thứ 2 của tháng 1 năm 1977, mà tuổi theo con giáp thì phải lấy theo ngày âm chứ phải không các anh chị??? Vụ này mình lăn tăn từ lâu rồi nhưng chưa có dịp hỏi.

Hạng B2
27/2/10
135
0
16
Re:Tư vấn màu xe theo cung mệnh (ngũ hành ) , Màu sắc nhà xem trang 2

nguyentzm nói:
Xem trang đầu rồi mình thắc mắc là không biết mình là con Bính Thìn hay là con Đinh Tỵ. Bởi mình sinh vào tuần thứ 2 của tháng 1 năm 1977, mà tuổi theo con giáp thì phải lấy theo ngày âm chứ phải không các anh chị??? Vụ này mình lăn tăn từ lâu rồi nhưng chưa có dịp hỏi.
Tuổi của bạn thuộc Bính Thìn. Bạn nói chính xác, căn cứ theo Âm lịch.