Hạng D
11/1/11
2.597
2
38
Re:Tư vấn màu xe theo cung mệnh (ngũ hành ) , Màu sắc nhà xem trang 2

Mình mang kim, năm sinh 19721 âm lịch nhưng lại 1972 dương lịch, Tân hơi vậy xe màu gì hợp nhất vậy

Hạng B1
28/12/09
63
2
0

Cái vụ ngũ hành tương sinh tương khắc này lúc trước em có chơi võ lâm truyền kỳ nên cũng biết chút chút, áp dụng trong xây nhà và chọn màu xe tốt đấy các bác ạ!

Tập Lái
11/6/11
1
0
0

Chị Hocap ơi, tư vấn giúp em với. Em mệnh Kim (Hải Trung Kim), em thích xe màu đỏ quá mà thấy nói là khắc. Nhưng em đọc có tài liệu nói rằng riêng Hải Trung Kim là vàng dưới biển thì lại không khắc Hỏa. Có đúng vậy không chị?
Nếu khắc thật chắc em chọn màu trắng quá, vì màu vàng lợi hơn nhưng mà em chẳng thích màu vàng chút nào.
Cảm ơn chị trước nhé! :)

Tập Lái
18/6/09
20
0
0

Dear chị hocap,
dạo này làm ăn tệ quá, không biết có phải tại cái xe của em không hợp màu không. Nhờ bà chị coi dùm em một quẻ.
Vợ chồng em cùng sinh năm 76 - Bính Thìn mạng Sa Trung Thổ, xe em đang đi màu đen nhưng không phải đứng tên em.
Mntks!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

quangdinh nói:
Chào Bác hocap,
mình sinh ngày(-) 09/01/1966.
Vậy mình đi xe màu gì? nhà màu gì thì hợp nhỉ?
Thanks!
Mạng Thủy bác ạ , di xe màu den , xanh hoặc màu xám , nhà chọn màu xám hoặc trắng bác nhé

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

escape07 nói:
Dear chị hocap,
dạo này làm ăn tệ quá, không biết có phải tại cái xe của em không hợp màu không. Nhờ bà chị coi dùm em một quẻ.
Vợ chồng em cùng sinh năm 76 - Bính Thìn mạng Sa Trung Thổ, xe em đang đi màu đen nhưng không phải đứng tên em.
Mntks!
Tệ là tình hình chung mà , Sa trung thổ đi xe màu đen ( thủy ) cũng không bị sao đâu , nhưng sẽ không dư thôi .
avcom nói:
Mình mang kim, năm sinh 19721 âm lịch nhưng lại 1972 dương lịch, Tân hơi vậy xe màu gì hợp nhất vậy
Mang kim di xe xám trắng , nhưng tốt nhất là đi màu cát sa mạc , vàng , nâu
tara_nguyen nói:
Chị Hocap ơi, tư vấn giúp em với. Em mệnh Kim (Hải Trung Kim), em thích xe màu đỏ quá mà thấy nói là khắc. Nhưng em đọc có tài liệu nói rằng riêng Hải Trung Kim là vàng dưới biển thì lại không khắc Hỏa. Có đúng vậy không chị?
Nếu khắc thật chắc em chọn màu trắng quá, vì màu vàng lợi hơn nhưng mà em chẳng thích màu vàng chút nào.
Cảm ơn chị trước nhé! :)
Hỏa tiêu kim em ạ , nếu muốn bình an thì tốt nhất đừng đi xe màu đỏ .
Màu bạc . màu trắng , màu nâu , màu tím đều dc với Hải trung kim .

Tập Lái
15/4/11
47
0
0

chị hocap ơi, em hỏi mà chị quên chưa trả lời. Giúp em với nhé.
"anh trai em mạng thổ (Mậu thân 68) nhưng mà chị dâu lại mạng Kim (Tân Hợii - 1971). Nếu chọn màu tốt cho cả 2 thì thứ tự các màu từ tốt tới xấu sẽ ra sao ạ". Em cảm ơn chị nhìu.
<bài viết được chỉnh sửa bởi QuangHaiDay vào lúc 09 06 2011 15:50:51>

Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Mợ hocap oi tư vấn giúp em với: mạng Thuỷ nhưng đi xe vàng ánh kim (màu này có thuộc màu bạc ko bác), nội thất ghế màu đen như vậy có ổn ko bác. Vì xe ko có màu hợp với mạng thuỷ như đen, xanh dương, trắng nên phải lấy màu vàng ánh kim (ghi vàng). Nếu chấn thì cần trang bị thêm gì? Tks mợ

Tập Lái
10/6/11
2
0
0

QuangHaiDay nói:
chị hocap ơi, em hỏi mà chị quên chưa trả lời. Giúp em với nhé.
"anh trai em mạng thổ (Mậu thân 68) nhưng mà chị dâu lại mạng Kim (Tân Hợii - 1971). Nếu chọn màu tốt cho cả 2 thì thứ tự các màu từ tốt tới xấu sẽ ra sao ạ". Em cảm ơn chị nhìu.
<bài viết được chỉnh sửa bởi QuangHaiDay vào lúc 09 06 2011 15:50:51>
Lâu lắm mới ghé lãnh địa của chi hocap :) Mạn phép chủ vắng nhà nên tư vấn giúp bác Haiday
Vợ chồng anh trai bác hợp mạng nhau quá .
- Chọn xe tốt nhất là màu nâu, vàng ( lựa chọn số 1 ) sẽ tốt cho cả 2
- Màu trắng, bạc, vàng ánh kim thì hợp với chị nhà nhưng ko tốt cho anh nhà lắm
- Màu đen, xanh dương, xanh lá, xanh rêu : ko tốt cho cả 2
- Màu đỏ, tím : tốt cho anh, nhưng khắc chị
Chúc anh chị bác tìm được xe như ý