Hạng C
5/6/09
698
42
28
48
Sài Gòn
Chào các bác, tình hình là ông già vợ em định mua xe tầm 1 tỷ đổ lại. Em tư vấn cho ông ấy mua Teana vì em cũng rất kết em này nhưng không đủ xiền... Em nhờ các bác tư vấn mấy nội dung sau:

1- Tầm tiền 1 tỷ đổ lại thì Teana đã là lựa chọn No.1 chưa ạ?

2- Teana 2.0 có mấy loại và nên mua loại nào (có bữa nào đó em đọc thấy có TB và TA gì đó mà em chưa hiểu lắm)...

3- Mua ở đâu (tại SG) tốt nhất?

4- Khi mua/nhận xe cần chú ý những đặc điểm gì? (Làm sao để biết đâu là TA hay TB? Đồ kèm theo xe?....)

5- Những lưu ý khác.

Cám ơn các bác nhiều nhé.

Hạng B2
26/4/10
243
0
0
35
1 tỷ thì nhiều lựa chọn bác ạh.Nếu bác không nghĩ tới thương hiệu thì Hyundai Sonata 2010 là lựa chọn không kém Teana đâu ạh.Teana chỉ có hàng ngoài " bán buôn " thôi còn Hyundai thì hàng bảo hành chính hãng.Bác cũng cần lưu ý vài điểm như gương chiếu hậu, vỏ sơ cua, ốc vít,..là những thứ dễ bị luột nhất...Ở ngoài thị trường em hay thấy có 3 loại Teana hay gi đó.1 loại không có sunroof,1 loại có sunroof và còn 1 loại thì có panorama.
Bác cứ đi xem xe trực tiếp 2 chiếc này để so sánh.
Một vài hình ảnh để bác so sánh ạh :
TEANA

SONATA 2010

Giá Sonata 2010 chính hãng chỉ có 887tr cho bác tham khảo ạh
http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2010/07/3BA1E18A/

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/4/10
243
0
0
35
Bác cứ giới thiệu biết đâu ba vợ bác là người thích sự tiện nghi không chuộng thương hiệu bất chợt thì sao? :D Chúc bác mau cưới vợ 2 đẹp cho ba vợ

Hạng B2
4/6/08
413
0
0
Đà Nẵng
Về ngoại thất thì con Sonata ăn đứt con Teana,nhưng về nội thất lại thua,đúng như lời bác yenphan nếu bác chủ thớt ko quan trọng thương hiệu thì con Sonata là 1 lựa chọn hợp lí đấy,nếu là em em sẽ chọn Sonata mà ko do dự :D

Hạng B2
7/4/10
218
0
0
33
sao bác lại không làm camry 2.0e hay accord 2.0 gì đi cho nó lành bác ơi,em thấy teana này ít người chạy quá ở dưới cần thơ em hình như chỉ có 1 chiếc màu trắng thì phải

Hạng B2
24/4/10
346
22
18
TA :
Tư vấn mua TEANA 2.0 mới

TB :

Chủ yếu khác nhau option thôi bác, nhưng em được biết nếu đúng TB thì có 2 dàn lạnh lận, đa số xe VN đều là TA độ
Ngoài ra TB còn có thêm định vị Navigation và đã xài được ở VN, khi xem xe bác check xem có hộp định vị trong cốp xe hay không?
Camry 2.0 ư? thôi quên em nó đi bác ah thà mua Cam LD chạy sướng hơn, Accord 2.0 cũng là 1 sự lựa chọn tốt, còn mấy mẫu xe HQ đáng để quan tâm như Kia K5, Huyndai Sonata nữa chứ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/6/10
181
0
0
Tầm 1 tỷ thì bác rất dễ lựa chọn. Xe Hàn chạy >100 ng km đã có vấn đề, còn xe Nhật >200 ng km vẫn vô tư. Bây giờ mua xe bác cứ ra mấy gara lớn là mua, chứ xe mới bác cứ an tâm, k sợ bị tráo đổi gì đâu.