Hạng B1
25/3/10
65
0
6
40
HCM
kansaipaint.com.vn
@ Spirit: Chưa chắc ngoại thất Sonata ăn đứt Teana đâu bác, chỉ là do cảm nhận cá nhân thôi. Sonata mới ra nhìn kiểu lạ đấy, nhưng cá nhân em vẫn chưa thấy được chiều sâu như Teana!! :cool:

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.515
2.289
113
49
TP.HCM
Federe nói:
Banyan nói:
Tầm 1 tỷ thì bác rất dễ lựa chọn. Xe Hàn chạy >100 ng km đã có vấn đề, còn xe Nhật >200 ng km vẫn vô tư. Bây giờ mua xe bác cứ ra mấy gara lớn là mua, chứ xe mới bác cứ an tâm, k sợ bị tráo đổi gì đâu.

Bác căn cứ vào đâu mà đánh giá xe hàn trên 100 ngàn km là có vấn đề và xe nhật thì trên 200 ngàn vẫn vô tư?

theo em thì Tùy theo sở thích, nhu cầu của gia đình bác mà lưa chọn, em Hyundai cũng là một sợ lựa chọn đáng suy nghĩ. Tốt nhất là cả nhà ra salon xem rồi quyết luôn là tiện nhất.

Tội nghiệp xe Hàn, chất lượng kém thế hèn gì bán ngày càng đắt

Hạng B2
24/4/10
346
22
18
Thật sự mà nói trong tâm em chưa wen với cái mác xe Hàn lắm, mà nói gì nói chứ ráng cày kiếm ít mua con Kia Forte để chạy dịch vụ mới được

Tập Lái
21/2/10
10
0
0
dạ ra xem xe, thử xe rồi phán các bác ạ. Cá nhân em thấy Sonata đẹp đấy chứ, trông rất hiện đại. Huyndai chẳng đã bảo sẽ cạnh tranh với xe Mỹ, xe Âu bằng kiểu dáng đó sao?
Em thì đang chạy Teana, nhưng nếu vào thời điểm em mua xe mà con Sonata này có rồi thì em sẽ chọn xe Hàn :)

Tập Lái
11/6/10
41
5
8
Bên em cũng đang cần 1 con Teana 2.0 để đọ với Sonata của em. Bác nào có kết hợp test xe với em đi.

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
thật lòng mà nói , nếu so teana 2.0 đài loan với sonata 2.0 full option thì thằng teana thua toàn diện , em đánh giá khách quan vì em cũng đang chạy teana, tét thử sonata 2.0 ,về trang bị thì teana 2.0 đài loàn không có sunroof, đèn halogen ko phải projector xenon , ghế phụ chỉnh cơm , dàn loa theo xe 4 loa chất lượng tệ , mâm đúc 16 inches , máy 2.0 nhưng có 139 HP . Sonata 2.0 thì cửa sổ trời toàn cảnh panorama, đèn projector xenon cảm biến tự động bật khi trời tối, 2 ghế trước chỉnh điện toàn phần, dàn âm thanh dimension 7 loa nghe rất hay, mâm đúc 18 inches + lốp mỏng thể thao , hộp số tự động có chứ năng sang số + - trên tay lái , cảm biến gạt mưa tự động , máy 2.0 156 HP , mạnh hơn teana. nếu bỏ tầm 48K thỉ mua sonata 2.0 ăn đứt teana 2.0 .

Tập Lái
11/6/10
41
5
8
canadabuon nói:
thật lòng mà nói , nếu so teana 2.0 đài loan với sonata 2.0 full option thì thằng teana thua toàn diện , em đánh giá khách quan vì em cũng đang chạy teana, tét thử sonata 2.0 ,về trang bị thì teana 2.0 đài loàn không có sunroof, đèn halogen ko phải projector xenon , ghế phụ chỉnh cơm , dàn loa theo xe 4 loa chất lượng tệ , mâm đúc 16 inches , máy 2.0 nhưng có 139 HP . Sonata 2.0 thì cửa sổ trời toàn cảnh panorama, đèn projector xenon cảm biến tự động bật khi trời tối, 2 ghế trước chỉnh điện toàn phần, dàn âm thanh dimension 7 loa nghe rất hay, mâm đúc 18 inches + lốp mỏng thể thao , hộp số tự động có chứ năng sang số + - trên tay lái , cảm biến gạt mưa tự động , máy 2.0 156 HP , mạnh hơn teana. nếu bỏ tầm 48K thỉ mua sonata 2.0 ăn đứt teana 2.0 .

Máy Sonata 2.0 là 165 mã lực bác ợ. Hàng chính hãng Thành Công thì không phải đèn Xenon đâu. Cuối tuần cần 1 con Teana đi thử chơi mà k có :(. Bác nào biết chỗ cho thuê hú em cái.

Hạng B2
13/8/10
149
0
0
sonata trẻ trung và hiện đại nhưng hình như bản 8xx triệu ko có màn hình và camera lùi thì phải.

mà bữa trước em đọc báo có bài nào nói xe Sonata đang bị điều tra gì ở Mỹ mà ? chắc lỗi gì nữa à ? Kia mới phải thu hồi đám k7 với sorento xong, như k7 còn bị thu hồi nữa mới buồn chứ, con đó em mê tít

Tập Lái
1/10/10
3
0
0
RandV nói:
Cám ơn các bác nhiều nhá... Chắc em phải ra salon xem... Nhưng em vẫn chưa rành vụ TA và TB lắm. Bác nào giúp em cái...

Hàng TA không có DVD, TB có thêm DVD thôi Bác (0909151177 tu vấn Teana Đài Loan)