Nên mua xe gầm cao nào đẹp, bền, an toàn, ngân sách <1 tỷ giữa HR-V và Yaris Cross

• Honda HR-V RS

Bình chọn: 40 85,1%
  • Toyota Yaris Cross

Bình chọn: 7 14,9%

• Total voters
    47
Hạng B2
27/6/12
138
9
18
Anh đi lái thử cả 2 con chưa? Chủ nhật mới lái thử chiếc HRV bản RS đây, nói thiệt là độ ồn cải thiện tốt chấp nhận được, mấy con đời mới của honda cải thiện tốt rồi. Chi tiết da nội thất tốt, vận hành độ đẹp khỏi bàn, lái thử mà sale cứ anh đạp thêm đi anh không sao đâu, chỉ có cái hơi hẻo là hàng ghế sau tuy rộng chổ để chân mà khoảng cao đầu, bạn mình cao m75 nó bảo nếu người cao hơn là coi chừng khó chịu à
Nếu m75 là cao rồi đấy anh, mình k tới mức đó nên cũng k lo. Em đang nghiêng qua HRV nếu ổn sẽ đi lái thử sớm

Hạng C
5/6/13
185
13
18
Tiền mấy trăm gần tỷ cứ phải đẹp cho hàng xóm khen. 1 vote cho HRV nhé haha

Hạng B2
28/5/14
59
8
8
34
M đi hrv cảm giác lái rất thích chắc xe, tiết kiệm xăng, mọi người chê ồn chứ mình thấy đi vẫn ok. Còn nói về ồn đến đi peugout vẫn ồn nhé. Trước khi mua xe cũng rất băn khoăn nhiều lựa chọn nhưng mà khi lái rồi mới thấy lựa chọn k sai.
1.5turbo 174Hp 240Nm tăng tốc vậy mà còn ai chê nữa thì cũng chịu hẳn

Hạng C
13/9/13
62
2
8
Xe bác hay đi đèo nhiều không bác? Cảm giác leo đèo, đổ đèo oke chứ?
Em đi Đà Lạt được 2 lần thôi anh, chưa có cơ hội thử các đèo hiểm trở khác, mấy cái đèo Khánh Lê này nọ với mình thì cũng chưa đủ khó để test xe kkk. Máy 1.5 Tubor của honda k hề yếu đâu bác, cứ an tâm vụ máy móc

Hạng B1
5/3/14
71
7
8
Chưa hối hận gì khi mua bản RS đây anh
View attachment 3048445
HR-V này có ngoại hình đẹp nhưng mình k hợp gu nội thất lắm, máy 1.5 honda thì xưa giờ vẫn oke k hề yếu, chạy 120km/h cao tốc là bình thường, tưởng được anh khoe anh gan kéo thêm nữa bên cao tốc tiện thể test xe kkk

Tập Lái
26/2/20
31
22
8
Tại sao không có thêm lựa chọn vote cho CX5 để thêm so sánh??Tôi vote cho CX5 không lăn tăn!!!!!Con HRV ồn,nội thất xấu,doanh số thấp tè chả ai mua.Còn con Yaris thì của Daihatsu nên đẳng cấp còn thấp lắm thua cả xe Hàn.

Hạng F
22/7/13
9.139
42.203
113
Chưa thấy con Y sao chứ Hrv đẹp, gầm cao nóc thấp lần đầu nhìn hơi kỳ, nhất là từ sau tới, nhưng nhìn chung đẹp; mà giá đó sao ko mua CX5 2.5 rộng hơn nhiều, C
Người ta list xe Nhật loại 1, a đi 4 vấn xe Nhật loại 2 chi vẫy?

• Love
Reactions: kamelov1
Hạng D
6/5/04
2.811
1.917
113
Vietnam
Gầm cao đẹp / bền / an toàn / lái sướng / bảo hành lâu thì chỉ có em Lux SA từ đời 2019-2022. Vẫn còn bảo hành từ 6-8 năm. Giá <1 tỷ. :D:p

mình chạy con sedan W212 đời 2012 sang con này là thấy ok. Đã chạy 4 năm.
Sau xuống size thì chơi X3 hay GLC. Trừ khi chấp nhận bỏ đi cảm nhận vận hành mới có thể về xe Nhật / Hàn tầm trên dứoi 1 tỷ.

Tập Lái
15/9/22
32
8.889
83
Chống ngập Q7 thì ngoài 4tun ra thì chỉ có Everest...
2 cái xe trong tus này chỉ gọi là đi được trời mưa thôi...!
Nghe như drama gây war của đội mkt hay sales nào đó....
Tus đợi doanh số tháng này xem thằng nào bán nhiều hơn thì mua!
Thấy member còm trong thớt này khen 1 cách vô hồn thì biết là thớt seeder tạo rồi :)))

HRV RS chả có gì để đáng chê ngoại trừ set cái giá quá hớp :))))
700 củ thì cân nhắc đc với con hạng B JAV.
Hình chụp post lên mạng đẹp vậy chứ ở ngoài nhỏ xíu ah ::)))

Hạng C
20/4/18
973
1.801
108
48
Bình Dương
Sao anh dìm con Mu-X giữ vây? Riêng khoảng gập thì mình nghĩ nó lội cũng ngon chứ!
Hê hê, mềnh wên nó với người anh em thiện lành nhà Misu.... móa, ở Q7, Nhà Bè thì ngoài mấy con nài thì chạy 3 chân cũng được....!