Nên mua xe gầm cao nào đẹp, bền, an toàn, ngân sách <1 tỷ giữa HR-V và Yaris Cross

• Honda HR-V RS

Bình chọn: 40 85,1%
  • Toyota Yaris Cross

Bình chọn: 7 14,9%

• Total voters
    47
Hạng B2
6/6/14
59
5
8
40
Nếu chạy đường trường, đường xa với động cơ của nó thì bảo hrv chạy hay nhất phân khúc, rất bốc nha, vượt ngon ơ, Yaris nếu so với HRV thì chỉ có cái động cơ hybrid nên tiết kiệm nhiên liệu hơn thôi

Hạng C
13/9/13
62
2
8
Đẹp quá bác, xe đi đường dài tiêu thụ nhiên liệu oke chứ bác?
Mình từng đi chuyến dài, 5 ngày từ Quảng Nam vào Nha Trang -Đà Lạt-Phan Thiết- vòng ngược ra, HR-V chỉ tiêu hao 7L/100 km. Đảm bảo lái ngon và đầm chắc.

Hạng B2
27/6/12
138
9
18
Mình từng đi chuyến dài, 5 ngày từ Quảng Nam vào Nha Trang -Đà Lạt-Phan Thiết- vòng ngược ra, HR-V chỉ tiêu hao 7L/100 km. Đảm bảo lái ngon và đầm chắc.
Bác đi nhiều quá, cảm giác lái đèo, đi đường dài oke chứ anh?

Hạng C
13/9/13
62
2
8
Bác đi nhiều quá, cảm giác lái đèo, đi đường dài oke chứ anh?
Nói ra các anh bảo em chạy Hrv nên khen xe nhưng em chở gia đình du lịch, chạy đủ địa hình thì máy không có gì để chê, treo cực kì tốt, xin nhắc lại là cực kì tốt nha.Nhiều khi đi qua các mố ga, ổ gà lướt qua nhẹ nhàng

Hạng B2
1/6/14
67
4
8
36
HRV Đáng giá nhất là khả năng vận hành, hệ thống lái như ý anh muốn, hệ thống treo xử lý tốt, bám đường và động cơ thì bốc thôi rồi
Con Yaris cross thì khung gầm Daihatsu - quá chán k thèm bàn thêm cái khác nữa, không hiểu sao toy lại để cái khung gầm này vào 1 con xe giá trên 800 củ

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.665
12.084
113
HCM
Anh cho mình hỏi Hrv chạy cao tốc có ổn định ko?
Mình đi đúc lúc cao tốc Dầu Giây-Phan Thiết vừa thông xe, toàn chạy 120 bằng HRV đầm xe, lái chắc tay và ga ok lắm nha a. mấy lúc quên quên lố tốc độ ko hay phải nhả ga rà thắng để giảm tốc

Hạng B1
30/3/14
59
20
8
Anh đi lái thử cả 2 con chưa? Chủ nhật mới lái thử chiếc HRV bản RS đây, nói thiệt là độ ồn cải thiện tốt chấp nhận được, mấy con đời mới của honda cải thiện tốt rồi. Chi tiết da nội thất tốt, vận hành độ đẹp khỏi bàn, lái thử mà sale cứ anh đạp thêm đi anh không sao đâu, chỉ có cái hơi hẻo là hàng ghế sau tuy rộng chổ để chân mà khoảng cao đầu, bạn mình cao m75 nó bảo nếu người cao hơn là coi chừng khó chịu à

Hạng B1
21/5/14
66
6
8
32
M đi hrv cảm giác lái rất thích chắc xe, tiết kiệm xăng, mọi người chê ồn chứ mình thấy đi vẫn ok. Còn nói về ồn đến đi peugout vẫn ồn nhé. Trước khi mua xe cũng rất băn khoăn nhiều lựa chọn nhưng mà khi lái rồi mới thấy lựa chọn k sai.

Hạng B2
27/6/12
138
9
18
Nói ra các anh bảo em chạy Hrv nên khen xe nhưng em chở gia đình du lịch, chạy đủ địa hình thì máy không có gì để chê, treo cực kì tốt, xin nhắc lại là cực kì tốt nha.Nhiều khi đi qua các mố ga, ổ gà lướt qua nhẹ nhàng
Xe bác hay đi đèo nhiều không bác? Cảm giác leo đèo, đổ đèo oke chứ?

Hạng B2
27/6/12
138
9
18
Mình đi đúc lúc cao tốc Dầu Giây-Phan Thiết vừa thông xe, toàn chạy 120 bằng HRV đầm xe, lái chắc tay và ga ok lắm nha a. mấy lúc quên quên lố tốc độ ko hay phải nhả ga rà thắng để giảm tốc
Tks Mod, em vừa xem tour của anh, thấy bác đi đường dài mà chở gia đình và bé nhỏ, có đi đèo dốc vậy mà vẫn khỏe là ngon lành rồi.

• Like
Reactions: MinhQuan