Hạng B1
28/12/07
59
0
0
Hải Phòng
RE: tư vấn phí trước bạ sang tên đổi chủ

Trích đoạn: Nhat Ha

xe Cty thì khi bán họ sẽ xuất HĐ tài chính có thuế GTGT cho bác, bác sẽ đóng thuế trước bạ 10% theo giá trị xuất trên HĐ (nếu giá trị thấp hơn giá do cơ quan thuế quy định thì vẫn được chấp nhân, đóng theo số tiền trên HĐ.
sao bác Nhat Ha lại nói khác so với bác otobienhoa nhỉ không biết ai đúng ai sai đây.

Trích đoạn: cuncon123

xe Cty thì khi bán họ sẽ xuất HĐ tài chính có thuế GTGT cho bác, bác sẽ đóng thuế trước bạ 10% theo giá trị xuất trên HĐ (nếu giá trị thấp hơn giá do cơ quan thuế quy định thì vẫn được chấp nhân, đóng theo số tiền trên HĐ.
sao bác Nhat Ha lại nói khác so với bác otobienhoa nhỉ không biết ai đúng ai sai đây.

Chắc bác Nhật Hà nhầm rồi...cách tính thuế như bác otobienhoa vậy là chính xác....thế mới có chuyện chiếc Mer cổ đời 1969 khg đóng nổi thuế trước bạ vì thuế cao hơn cả tiền mua xe đó bác:)

Hạng B2
1/8/08
231
0
0

Trên chi cục thuế họ có biểu giá xe cũ theo năm sản xuất rồi bác ơi!bác lên gặp họ họ có barem cứ vậy DẬP bác thui....

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN

pác cũng giống em...chuẩn bị 50chai đi pác.....em cũng để vậy năm sau hy vọng xuống lại 2% thì sang tên pác àh...50chai mà để bọn xxx ăn thì tức lắm:D:D:D:D:D:D:D

Hạng B1
28/12/07
59
0
0
Hải Phòng

ủa nếu chuẩn bị 50 chai thì sang tên luôn còn đợi đến sang năm làm gì hả bác.

Hạng D
10/7/08
2.388
2.338
113

em đã từng đăng ký trước bạ xe biển số Cty sang tên tư nhân, và kể cả em cũng từng thanh lý xe Cty em cho người mua là tư nhân, tất cả đều như vậy hết. Nhưng nếu HĐ bác mua mà giá tiền thấp hơn cơ quan thuế họ tính thì có khi họ sẽ xin bác 1 chút tiền đấy, tùy chỗ đó, hên xui. Bác cứ làm thủ tục đăng ký thuế trược bạ, đừng hỏi gì hết thì sẽ ít bị "bắt nạt"

Hạng B1
28/12/07
59
0
0
Hải Phòng

thế bác đã sang tên xe nào trong khi trước bạ 10% chưa vậy bác?

Hạng D
4/10/05
4.881
42
48
54
Gò Té

thế bác đã sang tên xe nào trong khi trước bạ 10% chưa vậy bác?
Bạn em mới sang tên chiếc Camry 99, tính thuế TB 10% hết 33 triệu, đau còn hơn bò đá :D

Hạng C
28/6/08
878
26
28

ủa nếu chuẩn bị 50 chai thì sang tên luôn còn đợi đến sang năm làm gì hả bác.

Thì có 50 chai đem gửi ngân hàng , năm sau thuế xuống 2% lấy tiền lãi ngân hàng đóng thuế là đủ rồi , 50 chai còn nguyên .

Hạng C
26/6/07
667
10
18

Thế cho em hỏi xe mới giá 30K, đi 3 tháng bán lại cho mình 29,5k, thế bên thuế nó áp cho mình 10% của 30K hả các bác, thế thì khác gì mình mua mới luôn nhỉ? thế chẳng lẽ em chỉ tiết kiệm được 5k, từng đó tiền chỉ để mua Nokia E71.