Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN
RE: tư vấn phí trước bạ sang tên đổi chủ

Trích đoạn: thinh43bc

Trích đoạn: cuncon123

ủa nếu chuẩn bị 50 chai thì sang tên luôn còn đợi đến sang năm làm gì hả bác.

Thì có 50 chai đem gửi ngân hàng , năm sau thuế xuống 2% lấy tiền lãi ngân hàng đóng thuế là đủ rồi , 50 chai còn nguyên .
pác nói wa đúng ....cho xxxx ăn chẳng ít nứơc lợi nhà gì hết ....đúng ko các pác:D:D:D:D:D:D

Hạng D
15/9/08
2.077
2.263
123
RE: tư vấn phí trước bạ sang tên đổi chủ

Cun@ kinh nghiệm nè bác :Em mới làm trước bạ cách đây 1.5 tháng (thuế xe củ 2%) Sau khi em nộp hồ sơ vào cho chị XXX sau đó chị tra trong ba-rem thuế và báo em số tiền phải đóng là : 270chai *2% = khoảng 5chai mấy ( xe Kia Morning nhập 2006, trong công chứng em chỉ ghi mua la 175 chai)Sau đó em cúi xuống gần tai chị ấy thì thào "chị có cách nào áp lại dùm em cái giá được ko, em se xxx?sau đó thấy mặt chị ấy vui lên như hoa mới nở:D và nhỏ nhẹ với em "em ngồi chờ chị tý "Em thấy chị ấy lật đi lật lại ba-rem tính thuế và sau đó gọi em lại thì thầm" Anh đóng thuế 3.5 chai nhé" sau khi đóng thuế xong em em kẹp 3xị đưa cho chị ấy kèm theo nụ cười chào quyết thắng
Trên tờ giấy tính thuế của em họ ghi là 175chai*2%, theo như vậy thì em nghĩ cơ quan thuế có quyền áp theo giá minh mua trên công chứng chăng?
Một kinh nghiệm khi đóng thuế trước bạ là các bác cứ bật xi-nhan với xxx tính thuế và họ có đủ cách + quyền để áp theo hướng có lợi nhất cho người dân:D:D

Trích đoạn: otobienhoa

Không có bác nào mới đi sang tên đổi chủ từ đợt thuế trước bạ lên 10% hay sao ý mà ko có bác nào giúp đỡ bọn em vậy.

-Họ sẽ lấy gía xe Mondeo mới làm barem, và căn cứ theo đời xe bác mà giảm gía trị xuống để lấy gía đó làm trị gía tính thuế,em ko rõ họ sẽ lấy gía nào là gía xe mới (bác có thể ghé cơ quan thuế hỏi trưc tiếp), nhưng em ví dụ họ lấy gía 50 ngàn là gía xe mới,thì xe đời 05 trị gía tính thuế sẽ là 75%,xe đời 04 là 70% của gía xe mới.

-Vd: 50.000 * 70% =35.000 ; 35.000 * 10% (trước bạ) =3.500 k mĩ :(,ôi nặng qúa ~ 1 con Dylan 2nd.

-Trường hợp nơi bán họ xuất hóa đơn cho bác, mà gía trên Hóa Đơn cao hơn trị giá tính thuế thì họ tính theo gía HĐ,còn gía HĐ thấp hơn thì họ tính theo gía barem đã khấu hao gía trị sử dụng cho bác :D.
bác cho em hỏi thêm là nếu tính như thế thì xe em mua 26000$ thì là thấp hơn so với giá mà cơ quan thuế áp cho nó, vậy thì em phải đóng thếu theo giá mà họ đưa ra à. (thế thì chít em rùi như thế này thì cứ để thế mà đi cho xong chứ sang tên thế này cao quá)