Hạng B1
15/3/13
80
29
18
Tp Plieku - Gia Lai
Tư vấn thay lốp xe cho Ford Fiesta 5 cửa xe em đi 27k
1) Nên thay cả 4 vỏ hay chỉ nên thay 1 vỏ trước?
2) Nếu chỉ thay 1 vỏ trước thì cần lưu ý điểm gì? Xe có chạy ổn định không?
3) Nên thay vỏ xe hiệu nào là tốt?

• Like
Reactions: Lopxehaitrieu.com
Hạng B2
22/12/14
334
218
43
35
HCM
Thay lốp nên thay lốp nào cho Fiesta bác, em dạo 1 vòng thấy các lốp sau
  1. Michellin cho êm
  2. Bridgestone Turanze
  3. Kumho hàng VN sản xuất
Tết này em thay bộ lốp nên chưa biết trong 3 món đó lấy món nào. Em hay đi xa, nhiều chỗ đường xấu, đá xanh, đá nhọn nên cũng rất phân vân giữa êm và bền.

Hạng B1
15/3/13
80
29
18
Tp Plieku - Gia Lai
  1. Michellin cho êm
  2. Bridgestone Turanze
Tết này em thay bộ lốp nên chưa biết trong 3 món đó lấy món nào. Em hay đi xa, nhiều chỗ đường xấu, đá xanh, đá nhọn nên cũng rất phân vân giữa êm và bền.
Em cũng đang phân vân

• Like
Reactions: hiepsilangthang
  1. Michellin cho êm
  2. Bridgestone Turanze
Hi anh sự phân vâng của anh rất đúng ,
Michelin đi êm độ êm tuyệt đối nhưng hông lốp mềm dễ bị ăn đinh , đi đường xấu thì bị đá chém như bông hoa zậy và giá lại hơi cao hơn so với những hiệu khác
Bridgestone độ bềnh cao độ êm cũng OK cung phù hợp với mọi loại đường giá cũng tương đối , nhưng vỏ nào cũng vậy đi đến chừng 30.000km là cao su bắt đầu cứng và bắt đầu ồn dần
Về Kumho VN thì hiện tại đang được rất nhiều khách hàng đang sử dụng nhất là trong hội Captival, Mitshu..... đánh giá rất tốt đi êm , gai đẹp và giá rất mềm , Kumho hiện tại đã được cải tiến hơn rất nhiều so với trước . Còn độ bền thì chưa đánh giá được . Thay vì thay lốp đắc tiền như michelin đi khoảng 50.000km đến 60.000km anh có thể thay Kumho VN đi khoảng chừng 30.000km anh thay vỏ mới vậy là xe anh đi vỏ mới 2 lần và cảm nhận độ êm .
HI đó là những lời góp ý chân thành , nếu có vấn đề gì sai sót xin vui lòng bỏ qua ạ
Mời các bác ghé thăm website Cty em www.hongcuong.net

Hạng B1
2/1/15
56
30
8
66
Thay lốp xe nên thay cả 4 cái, nếu chưa có điều kiện thì thay một đôi trên cùng một trục và nên thay đôi lốp mới vào trục sau của xe ạ.

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Thay lốp xe nên thay cả 4 cái, nếu chưa có điều kiện thì thay một đôi trên cùng một trục và nên thay đôi lốp mới vào trục sau của xe ạ.
2 bánh trc quan trọng hơn 2 bánh sau, nên để 2 bánh mới ở trc an toàn hơn

• Like
Reactions: Lopxehaitrieu.com