Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
31/1/15
0
370
48
45
Bác dò hỏi hay rình xem sau khi bác cọc có khách lạ MUA NHÀ đến ,ngồi lâu ( chứng tỏ chủ có ý đồ xấu ) thì ra ngô khoai .Còn nếu ko thì viết HĐ phụ chờ mấy th . Ko chờ dc -> lấy cọc lại
Ng kia bán đất q12 vì ng mua đòi ra NH vay = sổ đó nên bán trả lại cọc ,tự móc đền ng mua mất 20 tr cò
Thế thì vụ này sai đúng thế nào ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
4/2/15
53
298
53
41
Trường hợp của em thì đã có hướng xử lý. Như bác gì nói ở trên thôi.

Dĩ hòa vi quý, thật ra đúng là trong giao dịch của mấy ông Hành chính VN thì chả nói trước được điều gì cả. Nếu giao dịch không thành thì họ trả lại em tiền cọc thôi, có điều thêm 1 thời gian qua lễ xem sao

Nếu mua bán tử tế đàng hoàng thì cứ trao đổi thực tế với nhau. Còn nếu đã là gian dối thì có viết thế nào cũng là gian dối thôi.

Còn trường hợp bên dưới của bác em chưa hiểu lắm. Em nghĩ trường hợp bên mua vay chính bằng sổ của bên bán thì có thêm Ngân hàng vào thì cũng bình thường mà

Bác dò hỏi hay rình xem sau khi bác cọc có khách lạ MUA NHÀ đến ,ngồi lâu ( chứng tỏ chủ có ý đồ xấu ) thì ra ngô khoai .Còn nếu ko thì viết HĐ phụ chờ mấy th . Ko chờ dc -> lấy cọc lại
Ng kia bán đất q12 vì ng mua đòi ra NH vay = sổ đó nên bán trả lại cọc ,tự móc đền mất 20 tr cò
Thế thì vụ này sai đúng thế nào ?

Hạng B2
28/10/11
214
726
93
Vâng em xin ghi lòng ý kiến tốt của bác. Cũng như em nói, quan điểm của em là 1,2,3 tháng thêm (Miễn có thời gian) thì em vẫn đồng ý.

Em chỉ không thích là khi giao dịch miệng thì khác, và họ "gài" em câu từ khác. Khi nhà có giá thì họ bùng và bán cao hơn (Mặc dù giấy tờ đã xong nhưng họ cố tình thế). Nên em cũng muốn cho họ rõ là làm ăn phải giữ chữ Tín, chứ em không hơn thua vài ba trăm triệu đâu

Em sẽ tìm cách lấy tiền sớm nhất, đây cũng là kinh nghiệm cho em sau này.

Cảm ơn các bác nhé
Em cũng đã từng bị như cụ chủ, nóng máu lắm ạ và cũng định làm um lên, tuy nhiên khi bình tĩnh lại, tìm hiểu ra thì cũng là lya do khách quan. Nếu thực sự cụ thích tài sản đó thì nên bình tĩnh và tìm hiểu thông tin. Hai bên phối hợp cùng giaoe quyết, nếu họ có ý đồ khác, cụ đâm cái đơn lên phường, lên quận là nó xếp vào dạng tài sản đang có tranh chấp, mua bán hay bất cứ giao dịch gì đều pending hết.
mong việc của cụ là khách quan và mọi thứ thuận lợi

• Like
Reactions: shocnau
Status
Không mở trả lời sau này.