Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Kia Cerato 2009 đi tốc độ cao có hiện tượng văng đuôi, các bác chỉ giúp nguyên nhân và cách khắc phục?
Xe hàn thì chịu thôi bạn ơi, lỗi này chỉ có ở xe hàn và không thể khắc phục triệt để nhé
Mình k biết sửa xe, bạn bỏ thêm vài cục Tạ sau cốp thử xem. K hết thì bán xe, xe Hàn phổ thông vốn làm ra để chạy dưới 100km/h k nên chạy nhanh làm gì để rồi văng đít, vô lăng lỏng lẻo như răng sắp rụng vừa chạy vừa sợ khổ lắm
Em không chắc nhưng em nghĩ do chất lượng thép trên xe Hàn, có thể các thanh chịu lực yếu đi theo thời gian nên xảy ra hiện tượng này.
Lúc cao tốc từ LT lên DG mới mở, tôi chạy cerato 150km/h vẫn bình thường.
Chắc xe của bác chủ thiếu bảo dưỡng thôi.

Hạng B2
22/10/21
271
293
63
44
Em không chắc nhưng em nghĩ do chất lượng thép trên xe Hàn, có thể các thanh chịu lực yếu đi theo thời gian nên xảy ra hiện tượng này.
Thép nó đóng tàu đứng top thế giới nhé.

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Thép nó đóng tàu đứng top thế giới nhé.
tàu đâu giống xe đâu bác ơi , làm dày thêm xíu không có vấn đề gì. Xe bị khống chế khối lượng khá gắt. Tàu Vn đóng cũng được mà :D

• Haha
Reactions: Osin
Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Lúc cao tốc từ LT lên DG mới mở, tôi chạy cerato 150km/h vẫn bình thường.
Chắc xe của bác chủ thiếu bảo dưỡng thôi.
Xe bác đời bao nhiêu vậy, chứ em nghe vài người quen làm gara nói xe Hàn sau 10 năm thì khung gầm yếu đi khá rõ, nhất là những vị trí hao mòn. So với xe nhật thì bị nặng hơn khá nhiều.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.217
113
Pháp
Theo bạn thanh chịu lực là thanh gì ? bác có thể cho biết (thí dụ vài cái)

Xe Hàn đã từng đi 5 châu 4 biển, thì thử hỏi nó dám làm bậy để mất tiếng tăm (ở xứ tây phương), xe chạy tự nhiên xụm ỡ cao tốc ...cở bên Đức là xong cả luôn tập đoàn xe sẽ ca bài chia tay từ đó.(đừng nói đến đền cho người bị nạn).

Dù xe cũ, nếu biết bảo dưởng, cần thay những gì cần thay là vẩn chạy đều đều thôi ..chứ chất lượng thép gì bác ...néu có thì là khi đụng trực diện (còn nhiều thứ phải tính vào)

Em không bên vực cho xe Hàn, mặc dầu em không...lái xe Hàn bên em ....

Nếu có chê thì chê là các chũ xe không chịu bảo dưởng đúng kỳ, hư nào thay đó, đáng thay thì không thay, cứ độ linh tinh, tùm lum trên xe ...

• Like
Reactions: Vanphong
Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Theo bạn thanh chịu lực là thanh gì ? bác có thể cho biết (thí dụ vài cái)

Xe Hàn đã từng đi 5 châu 4 biển, thì thử hỏi nó dám làm bậy để mất tiếng tăm (ở xứ tây phương), xe chạy tự nhiên xụm ỡ cao tốc ...cở bên Đức là xong cả luôn tập đoàn xe sẽ ca bài chia tay từ đó.(đừng nói đến đền cho người bị nạn).

Dù xe cũ, nếu biết bảo dưởng, cần thay những gì cần thay là vẩn chạy đều đều thôi ..chứ chất lượng thép gì bác ...néu có thì là khi đụng trực diện (còn nhiều thứ phải tính vào)

Em không bên vực cho xe Hàn, mặc dầu em không...lái xe Hàn bên em ....

Nếu có chê thì chê là các chũ xe không chịu bảo dưởng đúng kỳ, hư nào thay đó, đáng thay thì không thay, cứ độ linh tinh, tùm lum trên xe ...
nếu bác là thợ thì em xin nghe bác, nếu không thì bác cứ tìm thợ nào hay sửa ô tô uy tín tâm sự thử xem. Em chỉ kể câu chuyện thực tế đời thực thôi chứ em không quan tâm danh tiếng hay năm châu 4 bể gì cả bác ạ :D

Hạng F
29/10/16
11.581
22.217
113
Pháp
nếu bác là thợ thì em xin nghe bác, nếu không thì bác cứ tìm thợ nào hay sửa ô tô uy tín tâm sự thử xem. Em chỉ kể câu chuyện thực tế đời thực thôi chứ em không quan tâm danh tiếng hay năm châu 4 bể gì cả bác ạ :D
Bạn chỉ cần tìm "katana" với "jingum", chưa tính đến "K2 Black Panther"
Do đó nó không thể nào làm tầm bậy tầm bạ để mất tiếng tăm.
Tôi viết lại là tôi không bên xe Hàn, vì tôi chuyên đi xe Đức, nhưng không có nghĩa là tôi châ các xe khác, Tôi chỉ chê những chũ xe đồ đáng thay thì không thay, còn đồ độ không đáng thì lại gắn vào và chục triệu

Chính xác là tôi không phải thợ máy, và chẵng qua một trường học ơ khí hay xe hơi nào cả,
Và có thể không nhiều thì ít, có rất nhiều bạn trong OS hỏi về xe, và tự tìm tự thay và đôi khi tự sửa ..và thành công cũng có ...

Câu bạn viết, "thanh chịu lực" là gì cái đã, bạn đang đánh đồng qua chuyện khác

Hạng F
29/10/16
11.581
22.217
113
Pháp
Tôi viết lại là tôi không bên xe Hàn, vì tôi chuyên đi xe Đức, nhưng không có nghĩa là tôi châ các xe khác, Tôi chỉ chê những chũ xe đồ đáng thay thì không thay, còn đồ độ không đáng thì lại gắn vào và chục triệu

Chính xác là tôi không phải thợ máy, và chẵng qua một trường học ơ khí hay xe hơi nào cả,
Và có thể không nhiều thì ít, có rất nhiều bạn trong OS hỏi về xe, và tự tìm tự thay và đôi khi tự sửa ..và thành công cũng có ... Vậy mục tư vấn OS nên, dẹp đi à ?

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39

Và có thể không nhiều thì ít, có rất nhiều bạn trong OS hỏi về xe, và tự tìm tự thay và đôi khi tự sửa ..và thành công cũng có ... Vậy mục tư vấn OS nên, dẹp đi à ?

Bác chơi lôi xe tăng so với xe dân sự luôn vậy :confused: . Bác có khẳng định chất liệu đó là do Hàn Quốc nghiên cứu chứ không phải mua không?.
Chiếc xe tăng dù sao cũng không phải hạn chế trọng lượng để tiết kiệm nhiên liệu như xe dân sự và kỹ thuật quân sự khác với dân sự, chất liệu cũng khác khau, không phải nghiên cứu thành công chất liệu cho xe tăng rồi mang chất liệu đó lên xe dân sự được.

Ý em là gầm xe - khung xe và thanh dầm . Mời bác thể hiện hiểu biết nào.

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39

em thấy bác cũng hiểu biết nên em hỏi luôn. Chất liệu khung gầm trên Cerato là gì vậy bác?