Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
em thấy bác cũng hiểu biết nên em hỏi luôn. Chất liệu khung gầm trên Cerato là gì vậy bác?
???? Thứ nữa tôi không phải thợ máy ...
Bác chơi lôi xe tăng so với xe dân sự luôn vậy :confused: . Bác có khẳng định chất liệu đó là do Hàn Quốc nghiên cứu chứ không phải mua không?.
Chiếc xe tăng dù sao cũng không phải hạn chế trọng lượng để tiết kiệm nhiên liệu như xe dân sự và kỹ thuật quân sự khác với dân sự, chất liệu cũng khác khau, không phải nghiên cứu thành công chất liệu cho xe tăng rồi mang chất liệu đó lên xe dân sự được.

Ý em là gầm xe - khung xe và thanh dầm . Mời bác thể hiện hiểu biết nào.
Nhắc lại là tôi không xữ dụng xe Hàn :):):) và không lẽ sắt làm xe tăng của Hàn ...lại tệ vậy à ...bạn biết ai sản xuất xe tăng đó không ?...Hyundai đó mà Huyndai với Kia là anh em ruột ...
Cũng như tập đoàn renault trong đó có xe ...Nhật là nissan, mitsubishi không ?

gầm xe là gì khung xe là gì , nếu nói đến tôi gọi là chassis
Thanh dầm tôi cũng không hiểu là gì, có thể là giảm sốc, ống nhún chăng?

Tư vấn xe Kia Cerato 2009 đi tốc độ cao có hiện tượng văng đuôi
Hệ thống nhúng (suppension)
Hệ thống tam giác nhúng truớc (triangle de suppension)

Hệ thống giảm chấn (silent bloc)

Chưa bước qua loại lam hay loại thuỷ lực (Citroen)

Vậy bài nầy bạn chê hay khen xe hàn, chứ không phải nằm trong vòng kỹ thuật của xe ...

Thú thật bài bạn viết rất ....có giá trị lôi kéo dẩn hướng "chê xe hàn" biến thành câu hỏi về "kỹ thuật xe". khác với đề bài ... :):):)

Hạng C
18/3/20
942
909
93
39
???? Thứ nữa tôi không phải thợ máy ...

Nhắc lại là tôi không xữ dụng xe Hàn :):):) và không lẽ sắt làm xe tăng của Hàn ...lại tệ vậy à ...bạn biết ai sản xuất xe tăng đó không ?...Hyundai đó mà Huyndai với Kia là anh em ruột ...
Cũng như tập đoàn renault trong đó có xe ...Nhật là nissan, mitsubishi không ?

gầm xe là gì khung xe là gì , nếu nói đến tôi gọi là chassis
Thanh dầm tôi cũng không hiểu là gì, có thể là giảm sốc, ống nhún chăng?

View attachment 2786391 Hệ thống nhúng (suppension)
Hệ thống tam giác nhúng truớc (triangle de suppension)

Hệ thống giảm chấn (silent bloc)

Chưa bước qua loại lam hay loại thuỷ lực (Citroen)

Vậy bài nầy bạn chê hay khen xe hàn, chứ không phải nằm trong vòng kỹ thuật của xe ...

Thú thật bài bạn viết rất ....có giá trị lôi kéo dẩn hướng "chê xe hàn" biến thành câu hỏi về "kỹ thuật xe". khác với đề bài ... :):):)
bác bài vẽ kỹ thuật quá, tóm lại cái hình của bác mục đích gì ? liên quan gì đến 10 năm sau chất liệu có mục hoặc mềm hơn ?

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
bác bài vẽ kỹ thuật quá, tóm lại cái hình của bác mục đích gì ? liên quan gì đến 10 năm sau chất liệu có mục hoặc mềm hơn ?
Vậy ý của bạn là nói xe Hàn mục hay xe Nhật mục ? :):):) Hay xe Đức mục trước, đồ dởm nhất, thì tôi mới biết mà đoán ...ra và có câu trã lời hợp lý nhất :):):)

Hạng C
18/3/20
942
909
93
39
Vậy ý của bạn là nói xe Hàn mục hay xe Nhật mục ? :):):) Hay xe Đức mục trước, đồ dởm nhất, thì tôi mới biết mà đoán ...ra và có câu trã lời hợp lý nhất :):):)

Xe bác đời bao nhiêu vậy, chứ em nghe vài người quen làm gara nói xe Hàn sau 10 năm thì khung gầm yếu đi khá rõ, nhất là những vị trí hao mòn. So với xe nhật thì bị nặng hơn khá nhiều.
Noted rồi bác ơi

Hạng D
23/10/18
1.114
22.880
113
40
Không liên quan nhưng cho e hỏi. Sao mà đánh 3 cái mặt cười được vậy, e đánh vào khi lên nó mất tiêu
Anh bấm.trên bàn phím dấu":" rồi dấu ")" liền nhau 3 lần xen kẽ sẽ dc. Như này nè :):):) , mạnh dạn lên nào chàng trai, thử đi :):):)

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Mình không đồng ý với những phát ngôn mang tính vơ đũa cả nắm như anh :):):)
Vậy đợi chủ thớt trã lời nha bác
Không liên quan nhưng cho e hỏi. Sao mà đánh 3 cái mặt cười được vậy, e đánh vào khi lên nó mất tiêu
Bạn thử đánh cái ... thứ tư không chừng ra mặt mếu thì vui à nha :(:(:( Như vầy nè ...

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp

Không phải ví dụ mà là thật, nên đọc .... từ dưới lên ...
Nhưng nếu cùng mẩu mã, cùng đời ....y hệt (hay tương đương) ở EU tôi chọn Đức, và ở VN tôi chọn Hàn, có gì hư thay đó ...như câu
Xe bác đời bao nhiêu vậy, chứ em nghe vài người quen làm gara nói xe Hàn sau 10 năm thì khung gầm yếu đi khá rõ, nhất là những vị trí hao mòn. So với xe nhật thì bị nặng hơn khá nhiều.
Những vị trí hao mòn đến tuổi thì thay, tôi nghĩ không có gì lạ lắm ..
tàu đâu giống xe đâu bác ơi , làm dày thêm xíu không có vấn đề gì. Xe bị khống chế khối lượng khá gắt. Tàu Vn đóng cũng được mà :D
Và VN cũng làm những điều mà cả .... thế giới không làm được, bác tin không ? Nhớ đóng HKMH cho TQ ngán chơi nhé ..:):):) Cái nầy em tin :):):):)