Hạng B2
23/11/09
493
543
93
HCM
Cảm biến lùi, nhiều xe về VN bị cắt. Anh em lắp thêm nhé, rẻ thì 500k, xịn thì hơn 2 củ. Có người hoặc vật cản đăng sau là nó kêu tít tít liền.

Hạng D
18/3/08
1.571
1.548
113
Nghe mà đau lòng.

Các hãng xe nên để camera gầm trước và camera lùi là 2 trang bị tiêu chuẩn cho xe. Chẳng đáng bao nhiêu tiền nếu so với mấy cái sunroof, loa liếc.., mà cứu mạng được bao nhiêu trẻ em non nớt.

• Like
Reactions: Tuấn Cali
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
486
4.118
93
Em làm được, xe đậu đâu cũng vậy, đi ị hay đi xxx sao mà vội dzữ.
lý thuyết là vậy, nhưng thực tế mấy ai lm dc vậy?
đi ị vội đúng rồi anh, đi xxx mới phải từ từ.

nhà bạn mình trên Bình Phước, cả đại gia đình ở chung 1 khu, khu này con nít < 2 tuổi + chó con + mèo con + gà con + vịt con hơn 20 mống, mỗi lần de cái xe vô nhà là phải lùa hết tụi nó vô trong sân trong, đóng cổng lại, điểm danh coi quân số bao nhiêu, thiếu là phải chui xuống gầm xe coi có đứa nào núp trong đó không, nó bảo mỗi lần về tới nhà mà đau bụng là vất luôn cái xe ngoài đường, lối xóm không có đường đi đứng chửi um lên thì cười trừ xin lỗi.

Hạng D
25/3/16
1.047
1.012
113
Cảm biến lùi, nhiều xe về VN bị cắt. Anh em lắp thêm nhé, rẻ thì 500k, xịn thì hơn 2 củ. Có người hoặc vật cản đăng sau là nó kêu tít tít liền.
Camera lùi hay hơn cảm biến lùi.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
Xe Hàn option lên tới nóc để tránh được những ca đau lòng như thế này mà vẫn có nhiều thành phần bá dơ vô bĩu môi chê
Ủng hộ bác nói đúng 100% luôn.
Xe Hàn hay xe Tàu làm tốt lắm.
Mà toàn bị chê chửi.
Lý do chửi là vì cái nhãn!
Mỗi cái đấy thôi!!

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
Thằng lái xe không đáng làm cha. Nguyên tắc là trước khi lên xe phải đi vòng quanh xe xem xe có vướng gì không.
Em làm được, xe đậu đâu cũng vậy, đi ị hay đi xxx sao mà vội dzữ.
Đúng quá bác.
Bố em biết lái xe đầu tiên trong nhà, mấy chục năm trước đã luôn dặn cứ trước khi bước lên xe là phải vòng quanh xem có vướng gì hoặc trẻ em gần xe không.
Mấy chục năm nay lúc nào em cũng ráng làm vậy, dù lười biếng.
Tất cả là do lười biếng thôi.
Không trách trẻ em hay gì cả.
Trẻ em cũng như con vật, nếu nó nhìn thấy cái xe di chuyển qua lại thì không bao giờ nó ngu mà lại gần.
Nó ở sau xe hoặc gần xe thì chắc chắn là do trước đó nó thấy vật này đứng yên nên nó mới đến.
Vậy chỉ có thằng ẩu làm biếng mới có thể đụng vào đứa bé khi lùi xe hay phóng xe vì mò lên xe mà không coi.

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng B2
19/5/16
228
342
63
44
Xe Hàn option lên tới nóc để tránh được những ca đau lòng như thế này mà vẫn có nhiều thành phần bá dơ vô bĩu môi chê
Tôi chỉ thấy xe Hàn trang bị đèn đóm lòe loẹt, trong khi xe Nhật giá rẻ như Vios, City giờ có phanh tự động giảm thiểu va chạm rồi.